Announcement

Collapse
No announcement yet.

đóng gói dữ liệu sang máy khác vẵn chạy bình thường trong c#

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] đóng gói dữ liệu sang máy khác vẵn chạy bình thường trong c#

Tình hình mà mình đang làm đồ án có liên quan đến cơ sở dữ liệu SQL (thêm, xóa, sửa). Bây giờ muốn đóng sang máy khác vẫn chạy bình thường thì phải làm thế nào mấy bạn?
    Nếu máy khác ko cần cài SQL thì càng tốt.
    Tks các bạn trước nhe!

mình cũng đang tìm hiểu vấn đề này.Ai biết thì share cho ae biết với nha.thanks
    HEART TO HEART

Comment

Originally posted by 10520509 View Post
      Tình hình mà mình đang làm đồ án có liên quan đến cơ sở dữ liệu SQL (thêm, xóa, sửa). Bây giờ muốn đóng sang máy khác vẫn chạy bình thường thì phải làm thế nào mấy bạn?
      Tks các bạn trước nhe!
      Em đang sử dụng hệ quản trị cơ sở dữ liệu nào? Các hệ quản trị cơ sở dữ liệu lớn như mysql, SQL Server đều hỗ trợ truy cập qua mạng, nếu không muốn mang CSDL sang máy khác thì em lập trình cho chương trình truy cập vào server quản trị dữ liệu từ xa.

Nếu cơ sở dữ liệu của em nhỏ và muốn chú trọng portable thì thử sử dụng sqlite xem.

Comment

export dữ liệu ra file sql rùi đem qua máy khác
        Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
        ...

Comment

Tks các bạn trước nhe!
          Máy khác bắt buộc phải cài SQL bạn ơi (chỉ cần cài cái server manager là được), bạn có thể làm như sau:
          Trong ConnectionString của app bạn kết nối đến CSDL dạng attach file database. VD:

<connectionStrings>
          <add name="QLHH.Properties.Settings.Database_QLHHConnec tionString"
          connectionString="Data Source=.\SQLEXPRESS;AttachDbFilename=|DataDirector y|\Database\Database.mdf;Integrated Security=True;Connect Timeout=15"
          providerName="System.Data.SqlClient" />
          </connectionStrings>

sau đó bạn copy file database và file database_log vào thư mục Database và đặt trong thư mục chương trình.
          Còn khi đóng gói bạn tạo một setup project trong cùng solution với project của chương trình là được (tìm hiểu thêm trên mạng ấy). Có thể chỉnh thêm Add Prerequisites cái SQL vào cho cái setup project đó.

Comment

thêm cách nữa là đóng gói cái sql sever vs .net vào trong file setup lun
            bán tỏi đen, dcom 3g giá rẻ, đồng hồ thông minh dz09 giá rẻ

Comment

Tks các bạn trước nhe!
              Sao bạn không dùng access cho gọn, SQL sever thì hơi ... cao quá. Dùng access chỉ cần để file cơ sở dữ liệu vào trong thu mục chứa chương trình, đóng gói cũng dễ
              "Đây là lời cảnh báo đến mọi người rằng làm siêu anh hùng rất có hại cho sức khỏe?" -Kick ass! :sure:

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X