Announcement

Collapse
No announcement yet.

Học theo tín chỉ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Học theo tín chỉ ?

Em vẫn không hiểu lắm về phương pháp học và dạy học này. Có thể giải thích rõ hơn được không nhỉ. Chẳng hạn như cái tích lũy tín chỉ là như thế nào, rồi đăng kí tín chỉ thế nào, tối thiểu, tối đa,điều kiện học vượt ...
    Thấy có người kêu còn có zụ học theo tín chỉ mà có lớp 1 trò một thầy, vậy là sao ..
    Em còn lạ lẫm lắm

Vô học tuần lễ công dân đầu năm học các thầy sẽ cho em biết hết những thứ này.Có gì thắc mắc em cứ hỏi trực tiếp tại đó.Còn giờ giải thích thì nhiều lắm...........
    Có chính kiến tức là thể hiện một con người có bản lĩnh !

Comment

Tín chỉ tích lũy là tổng số tín chỉ của các môn mà em đã học và thi đậu.
      Đăng ký môn học vào đầu mỗi học kỳ theo hướng dẫn của phòng đào tạo khi em vào trường.
      Điều kiện học vượt là em đã học đủ các môn tiên quyết của môn đó và có sự đồng ý của giáo viên chủ nhiệm.
      Lớp chỉ có một thầy một trò sẽ không được mở, em phải chờ khi nào đông người đăng ký thì lớp mới mở.

Comment

Originally posted by Nguyễn Phi Hùng View Post
        Em vẫn không hiểu lắm về phương pháp học và dạy học này. Có thể giải thích rõ hơn được không nhỉ. Chẳng hạn như cái tích lũy tín chỉ là như thế nào, rồi đăng kí tín chỉ thế nào, tối thiểu, tối đa,điều kiện học vượt ...
        Thấy có người kêu còn có zụ học theo tín chỉ mà có lớp 1 trò một thầy, vậy là sao ..
        Em còn lạ lẫm lắm
        Học kì đầu tiên thì phòng Đào tạo sẽ sắp sẵn lịch học cho em. Không cần phải lo lắng nhiều đâu. Còn vụ học lớp 1 trò 1 thầy thì mình chưa từng nghe bao giờ.

Comment

Khi là tân sinh viên, em sẽ được sắp sẵn 1 thời khóa biểu. Nếu em thấy học nặng quá thì xin rút bớt môn học (sẽ học sau), hay có thể đăng ký học thêm một số môn khác (học vượt).
          :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
          1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
          3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
          5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
          7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
          9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Originally posted by 09520266
            à em hỏi cái

môn học A mình đc 7d giờ nếu học lại đc 3d hoặc 5d thì nó lấy điểm nào ạ
            Originally posted by 08520270
            Câu này mình nghe không dưới 100 lần, tính từ năm hai cho đến bây giờ.
            Sao PĐT không dán câu trả lời lên một chỗ luôn, cho mọi người khỏi phải hỏi đi hỏi lại nhỉ?
            Originally posted by 09520118
            Lấy 7 điểm
            Câu trả lời nằm trong sổ tay sinh viên. Các bạn sinh viên nếu thắc mắc có thể vào forum dành cho sinh viên thắc mắc, box này chỉ giải đáp cho tân sinh viên

Comment

dạ,hồi đó em ko đc phát sổ tay sinh viên

Comment

học theo tín chỉ là mình đóng học phí sao vậy ạ ?

Comment

Năm ngoái trường mình thu 95k/1 chỉ , ví dụ môn Toán ABC nào đó 3 chỉ thì môn toán đó "trị giá" là : 95*3 = xyz
                  Một kì học nhiêu chỉ thì nhân với 95 ra bấy nhiêu tiền
                  Amat Victoria Curam.

------
                  Ping me at me@toan.mobi

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X