Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Win]Không cài được win

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520396 View Post
    Dùng cài này thấy burn ra USB/DVD cài thấy vô tư. Nhất là USB chưa thấy bị lỗi khi nào.:funny:
    windows 7 usb/dvd download tool
    thì e dùng cái đó mà

@a Thu: e F8 hay Del F8 đều ko có "repair..." vs lại máy chưa có win thì làm cách đó dc ko.

Comment

Vậy em thử dùng một cái USB khác hoặc làm với một file ISO khác đi.

Comment

Originally posted by 10520257 View Post
        Nhắc lại cài win mới nhớ !. Hôm nay đi mua cái đĩa Win 7 64 bit (do lười down) chạy từ Bình Thạnh ra Gò Vấp mới tìm được cái quán bán phần mềm (mấy quán này bữa nay hiếm lắm hình như gần tiệt chủng rồi) mua được cái đĩa Win chạy về cài thì ra đó là đĩa trắng hix. Bữa nay rút kinh nghiệm down về burn cho chắc ăn !.
        Bữa sau mua đĩa phải để ý mặt đĩa thôi anh! ) Phải đề phòng thôi!

Originally posted by 11520447 View Post
        thì e dùng cái đó mà

@a Thu: e F8 hay Del F8 đều ko có "repair..." vs lại máy chưa có win thì làm cách đó dc ko.
        Nếu thử cài win 7 bằng USB mình có 1 gợi ý khác là dùng bootice, mặc dù ko chuyên dụng đề tạo USB cài win nhưng mình thường sài nó và chưa bị lỗi bao giờ!

Comment

sao em mở Unikey trong giao diện deskop xong wa mở IE trong giao diện Metro thì gõ TV ko được nhỉ? :sad: có ai biết cách khắc phục ko?
          Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

file ISo down từ web store Microsoft về burn ra đĩa hay usb = windows 7 usb/dvd download to, có máy cài được, có máy thì không (cùng hãng Dell 1 dòng latitude, 1 dòng vostro). Cái này ai bị rồi mới biết, trước mắt mình cũng không biết khắc phục sao, ra tiệm mua đĩa người ta chế thì được.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
              Vậy em thử dùng một cái USB khác hoặc làm với một file ISO khác đi.
              e đã dùng 2 usb và vài file ISO khác nhau.hix

hiện tại e đã dùng đĩa cài ok win7
              nhưng ko hiện nút star, ko thấy các icon mặc định như thùng rác, my computer v.v...
              tuy nhiên chuột phải vào màn hình vẫn tạo dc forder, vào forder rầu vào các ổ như bình thường, đến destop cũng thấy các icon mặc định, nhưng ngoài màn hình thì trống trơn.
              di chuột fai về bên trái thấy nó đi vô tận.
              dự ko biết có fai hư card vga ko ???

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X