Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các thắc mắc về học quân sự

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 11520046 View Post
    Mọi người lo chuẩn bị học quân sự hay về quê tranh thu mấy ngày nghỉ rồi u ơi! Mà sao u không login bằng mssv nhỉ?
    P/S: mình cũng miền Tây đây, hì!
    cái đó dài,khó nhớ,đăng ký 1 acc khác .Khi nào vào khu vực cần acc kia thì log in vào.
    Originally posted by 11520203 View Post
    Bạn ở miền Tây mà chỗ nào?
    Miền tây qua giờ chắc đc 4 người rồi

Comment

• Originally posted by mp3tuan View Post
      cái đó dài,khó nhớ,đăng ký 1 acc khác .Khi nào vào khu vực cần acc kia thì log in vào.

Miền tây qua giờ chắc đc 4 người rồi
      Mình cũng ở miền Tây nữa này

Nhắc lại cho các bạn tham khảo. Chỉ cần đọc bài này và bài của anh Dương Phi Long là biết rõ nên làm gì, chuẩn bị gì trước khi học Quân sự rồi:

Những vấn đề cần biết về học Quân sự

Bài của anh Dương Phi Long
      Chúng ta chỉ mất tất cả khi từ bỏ niềm hy vọng của mình.

Comment

• hi mình củng o miền Tây.. có đông bạn ở lại TT GDQP không ta??>

Comment

• Em có 1 thắc mắc đó là bạn em học trường khoa học tự nhiên trong giấy báo có ghi là :
          Từ 13giờ30 chiều ngày 05/09/2010, sinh viên có mặt tại Trung tâm Giáo Dục Quốc
          Phòng (tại xã Đông Hòa – Huyện Dĩ An – Bình Dương, cách cơ sở Linh Trung của
          Trường khoảng 1,5 km). Sáng 05/09/2011, sinh viên dự lễ khai giảng tại cơ sở Linh
          Trung – Trường ĐH Khoa Học Tự Nhiên.
          Vậy trường mình ngày 5/9 là có mặt tại trung tâm giáo dục quốc phòng lúc mấy giờ?? Có phải là buổi sáng có mặt lúc 6h30 hay là buổi chiều giống trường KHTN ??? Xin cám ơn
          Last edited by 11520203; 04-09-2011, 10:10.
          “Life is like riding a bicycle. To keep your balance, you must keep moving.”
          Albert Einstein

Comment

• Originally posted by 11520203 View Post
            Em có 1 thắc mắc đó là bạn em học trường khoa học tự nhiên trong giấy báo có ghi là :
            Từ 13giờ30 chiều ngày 05/09/2010, sinh viên có mặt tại Trung tâm Giáo Dục Quốc
            Phòng (tại xã Đông Hòa – Huyện Dĩ An – Bình Dương, cách cơ sở Linh Trung của
            Trường khoảng 1,5 km). Sáng 05/09/2011, sinh viên dự lễ khai giảng tại cơ sở Linh
            Trung – Trường ĐH Khoa Học Tự Nhiên.
            Vậy trường mình ngày 5/9 là có mặt tại trung tâm giáo dục quốc phòng lúc mấy giờ?? Có phải là buổi sáng có mặt lúc 6h30 hay là buổi chiều giống trường KHTN ??? Xin cám ơn
            Trường mình sáng trường KHTN chìu bạn ah

Comment

• Originally posted by 09520118 View Post
              Trường mình sáng trường KHTN chìu bạn ah
              Vậy ngày 5/9 đi từ sáng đến chiều luôn hay sao anh?
              “Life is like riding a bicycle. To keep your balance, you must keep moving.”
              Albert Einstein

Comment

• Originally posted by 11520203 View Post
                Vậy ngày 5/9 đi từ sáng đến chiều luôn hay sao anh?
                Ngày đầu ko có học, sáng chỉ lên làm thủ tục xong là về thôi

Comment

• Tổng hợp kinh nghiệm của các tiền bối!

Tổng hợp kinh nghiệm của các tiền bối khoá trước, trước và trước nữa,...!
                  Khi học Quân sự, ở nội trú cần mang:
                  Dụng cụ cá nhân:
                  - Bàn chải, kem đánh răng, bột giặt, dầu gội đầu, xà bông tắm. Rề sô na, ni vê a, sáp ngăn mùi…..(nếu không muốn thành con cú!!)
                  (kem dưỡng da, sữa tắm, nước hoa,…. nếu là nữ thì mang thêm!^^).
                  - Mùng, mền, 1 đôi dép để “sử dụng” sau khi học QS.
                  -Chú ý: Nên mang thêm 1 ổ cắm điện nếu có lòng hảo tâm muốn được sạc pin điện thoại. (chỉ cần 2 bác mang theo thì có thể đủ cho “cả phòng” sài rùi!!^^) hình ví dụ:

Quần áo:
                  - Người biết giặt đồ: 2~3 bộ đồ. (nhớ mang bột giặt, còn không xin ké cũng được!).
                  - Người không biết giặt đồ: 5~6 bộ đồ (cuối tuần mang về nhà giặt!! ^^).
                  Tiền:
                  Học phí + tiền thuê quần áo sách vở hết khoảng 200~250k (có trừ hao!! Nên mới nhiều như vậy).
                  Tiền ăn, uống: 1 ngày 3 bữa, mỗi bữa 15~20k. -> 70k/ngày. -> 350~400k/tuần.
                  --------------
                  chúc các bác chuẩn bị thật kĩ lưỡng!!

Comment

• Nếu 5/9 trường mình học buổi sáng ko, vậy đem đồ vô gởi đó rồi về có mất ko, hay để 6/9 đem vô lun

Comment

• ah mà nội trú có cho nước uống ko hay fải mang theo

Comment

• Originally posted by 11520032 View Post
                        ah mà nội trú có cho nước uống ko hay fải mang theo
                        Phải cho chứ, không lẽ để em vác theo nước uống cho 1 tuần lên đó chỗ đâu chứa =))

Comment

• zậy còn nước nóng? chắc là ko có sẵn quá? Phải tự đem ấm nước tự đun hả anh?
                          Too fast to live... Too young to die
                          Sho :shy:

Comment

• Originally posted by 11520058 View Post
                            zậy còn nước nóng? chắc là ko có sẵn quá? Phải tự đem ấm nước tự đun hả anh?
                            Có máy nước nóng lạnh, nhưng nó thường bị quá tải, không biết giờ có trang bị thêm chưa, anh học cũng lâu rồi nhưng nếu nhanh chân giành giật thì không sao.

Comment

• Originally posted by 09520118 View Post
                              Ngày đầu ko có học, sáng chỉ lên làm thủ tục xong là về thôi
                              ủa z cho em hoi la ngay mai buổi sang 1 là tân sinh viên tới thẳng chỗ TTGDQP luôn phải ko z???
                              Mình là Tân SV khoa mang! có j mong mọi người giup đỡ!!!!!!!

Comment

• ngày mai trường cũ em có lễ khai giảng.em định dự lễ.vậy cho em hỏi khoảng 10h em xuống có kịp k z.nếu dk k kip thì dk sau có dc k ah.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X