Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thêm 1 bài toán đố khó nữa nè (nhức óc nha).

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520543 View Post
    Lựa con nào đẹp đẹp, nói với nó là "Hãy về đây bên anh" là được ấy mà
    gúc ai đia. =))

Comment

zui zui

đọc câu trả lời từ trên xuống dưới, chỉ thấy câu của bạn Đình Bảo là hay nhất

Comment

Theo mình nhớ ko nhầm thì cái bài này ở trong truyện cổ tích đó....hồi bữa có đọc rồi ^^

Comment

èo, cái này hem có đáp án roài, nếu như chỉ có cô chị cả và cô em út thì sẽ có lời giải ấy, chứ có cô chị hai thì never có đáp án đâu =="

Comment

Đình Bảo trả lời đúg roài đóa, 1 ly cà phê đê :-"

Comment

Originally posted by 11520007 View Post
              Đình Bảo trả lời đúg roài đóa, 1 ly cà phê đê :-"
              Bài này giải xong lâu rồi

ĐỀ NGHỊ CÁC BÉ K6 ĐỌC CHO HẾT TOPIC TRƯỚC KHI ĐÀO MỘ.

Comment

Originally posted by 08520521 View Post
                Đúng rồi đó anh.
                Dựa vào câu trả lời, chọn cô em trong hai cô còn lại.
                Nếu người bị hỏi là cô hai, thì trong hai cô còn lại chọn cô nào cũng được.
                Nếu người bị hỏi là cô cả, thì do cô hai là chị của cô út nên chọn cô em theo câu trả lời cũng chính là cô út.
                Nếu người bị hỏi là cô út, thì do cô cả là chị của cô hai, và cô út luôn nói dối, nên chọn cô em theo câu trả lời chính là cô chị cả.

Câu này người vừa nói dối và nói thật phải là người chị hai, mới giải được.
                thế này vẫn chưa được, làm sao mà biết các cô bạn chọn để hỏi là cô cả, cô út, hay cô hai? ko biết thì sao mà nếu được?

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
                  Cái này hỏi xoáy đáp xoay có trả lời rồi thì phải. Nếu nhớ ko lầm ta sẽ một cô bất kỳ: "Cô kia có phải là chị của cô còn lại không?"
                  Originally posted by chjphe0 View Post
                  thế này vẫn chưa được, làm sao mà biết các cô bạn chọn để hỏi là cô cả, cô út, hay cô hai? ko biết thì sao mà nếu được?
                  Tớ chỉ làm rõ cho câu trả lời trên thôi,Hỏi một cô bất kì "Cô kia có phải là chị của cô còn lại không?" Sau đó dựa vào câu trả lời chọn cô em trong hai cô còn lại.
                  Chắc chắn cô đó là cô cả hoặc cô út, còn vì sao thì như giải thích ở trên.

Cứ tưởng có câu đố nào mới, ai ngờ

Comment

3 cái nếu cover cả 3 trường hợp, và trường hợp nào cũng dẫn đến cùng một phương án chọn là: "Chọn cô em theo câu trả lời". Sự nhất quán cho cả 3 trường hợp này chứng tỏ đây là đáp án.

Comment

lại đội mồ sống lại topic rùi
                      Hãy là chính mình!

Comment

Originally posted by 08520521 View Post
                        Tớ chỉ làm rõ cho câu trả lời trên thôi,Hỏi một cô bất kì "Cô kia có phải là chị của cô còn lại không?" Sau đó dựa vào câu trả lời chọn cô em trong hai cô còn lại.
                        Chắc chắn cô đó là cô cả hoặc cô út, còn vì sao thì như giải thích ở trên.

Cứ tưởng có câu đố nào mới, ai ngờ
                        như bạn nói nhé, nếu hỏi cô A là cô B cóa phải chị cô C ko?
                        trả lời là có - nếu A là cô nói thật => B là chị C => chọn C
                        - nếu A là cô nói dối => có là ko => B ko là chị C => C là chị B => chọn B
                        => nếu cô ý trả lời là có thì chọn C hoặc B nhưng ta chẳng thể biết đc lúc ta hỏi cô A là nói thật hay nói dối, trong 2 trường hợp nói dối hoặc nói thật thì lại khác nhua ko thể chọn nt đc :| vì cách trả lời cảu giáo sư chỉ trả lời theo 1 chiều nên nghe xuôi tai, nhưng nếu làm ngược lại như dấu => và dấu <=> thì khác hau đấy!
                        mình chỉ cảm thấy sai nên nói cho rõ thôi, lượng thứ phần đào mồ :P
                        Last edited by Guest; 25-11-2011, 21:12.

Comment

=> nếu cô ý trả lời là có thì chọn C hoặc B nhưng ta chẳng thể biết đc lúc ta hỏi cô A là nói thật hay nói dối, trong 2 trường hợp nói dối hoặc nói thật thì lại khác nhua ko thể chọn nt đc :| vì cách trả lời cảu giáo sư chỉ trả lời theo 1 chiều nên nghe xuôi tai, nhưng nếu làm ngược lại như dấu => và dấu <=> thì khác hau đấy!
                          Dựa theo câu trả lời không phải dựa theo người, biết người nào với người nào mà lựa. Diễn dịch lại cho đơn giản nhá.
                          KHÔNG CẦN BIẾT A, B, C tương ứng là ai, cứ bay vào là hỏi A: "B có phải là chị của C hay không?"
                          A trả lời có: Múc C
                          A trả lời không: Múc B

Comment

MÌnh không hiểu rõ ý bạn lắm, nhưng mình trả lời thế này. Gọi A, B, C là ba cố theo thứ tự bất kì. 1,2,3 lần lượt là cô chị cả, cô 2 và cô 3.
                            Chọn cô A để hỏi, Câu hỏi là "Cô B có phải là em cô C không", nếu A trả lời có thì mình chọn cô B, nếu A trả lời là không thì mình chọn cô C.
                            Sẽ có 6 TH A B C được sắp tương ứng với 1,2,3 như sau
                            A-1, B-2, C-3. TH này cô A trả lời là không(vì cô A nói thật), theo như cách chọn đưa ra ở trên, mình chọn được cô C => Đúng yêu cầu.
                            A-1, B-3, C-2. TH này cố A trả lời là có, theo cách chọn trên mình chọn cô B +> Đúng yêu cầu.
                            A-2, B-1, C-3. Th này cô A trả lời có thì chọn cô B, nếu cô A trả lời không, chọn cô C => Đúng yêu câu.
                            A-2, B-3, C-1. Tương tự trường hợp trên. cô A trả lời có thì chọn cô B, nếu cô A trả lời không, chọn cô C => Đúng yêu cầu.
                            A-3, B-1, C-2. Th này cô A sẽ trả lời là có(ví cô A nói dối), theo cách chọn chọn cô B -> đúng yêu cầu.
                            A-3, B-2, C-1. Th này co A sẽ trả lời là không, theo cách chọn mình chọn cô C. => Đúng yêu cầu.

Tóm lại là trong cả 6 TH có thể xảy ra, với cách chọn đó mình luôn thỏa mãn yêu cầu. OK?

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X