Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề về bản sao giấy khai sinh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề về bản sao giấy khai sinh

Thầy ơi ! Vậy cuối cùng mình có thể nộp cái giấy khai sinh mà mình photo rồi mang phường công chứng không thầy
    Hay là cái bản nhỏ nhỏ mà màu xanh xanh ! Có gi " bản sao " vậy thầy ơi

Em k có cái bản sao nào hết , bữa e ra hỏi ở phường thì họ bắt em về HN mới làm cái đó được
    Và chụp hình 3 x 4 phải k thầy ( nộp KTX ) ??
    Last edited by Guest; 18-08-2011, 14:24.

Originally posted by nhock_a4 View Post
    Thầy ơi ! Vậy cuối cùng mình có thể nộp cái giấy khai sinh mà mình photo rồi mang phường công chứng không thầy
    Hay là cái bản nhỏ nhỏ mà màu xanh xanh ! Có gi " bản sao " vậy thầy ơi
    Với giấy khai sinh thì không có chuyện tự photo và công chứng như với văn bằng và các giấy khác. Ở trên Phường/Xã sẽ cung cấp cho bạn giấy khai sinh (bản sao) "gốc".
    Xem hình ở

Originally posted by Aa.Spams View Post
    Vậy còn đối tượng ưu tiên 01 thì sao thầy ?
    Đối tượng 01 là Công dân Việt Nam là người dân tộc thiểu số. Thông tin chứng minh đối tượng này có sẵn trong các hồ sơ khác. Do đó các bạn không cần nộp minh chứng.
    Last edited by BiThuDoan; 18-08-2011, 15:05.
    :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
    1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
    3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
    5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
    7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
    9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Originally posted by toannv View Post
      - Giấy chứng nhận tôt nghiệp phải đi photo và công chứng
      - Giấy Khai sinh thì bạn nộp bản sao "gốc"
      Giấy khai sinh không nộp bản gốc mà nộp bản sao. Trường không nhận bản photo và công chứng đâu, do đó... các bạn có thể đến UBND cấp xã (phường) để xin bản sao (hình như 2k). Khi đi mang theo bản gốc...

Comment

Originally posted by toannv View Post
        Với giấy khai sinh thì không có chuyện tự photo và công chứng như với văn bằng và các giấy khác. Ở trên Phường/Xã sẽ cung cấp cho bạn giấy khai sinh (bản sao) "gốc".
        Xem hình ở
        [ATTACH=CONFIG]208[/ATTACH]
        Thầy ơi lúc em làm lại giấy khai sinh thì không có bản này. Vậy phải làm sao thầy ?

Comment

Originally posted by Aa.Spams View Post
          Thầy ơi lúc em làm lại giấy khai sinh thì không có bản này. Vậy phải làm sao thầy ?
          Bạn đem theo giấy khai sinh bản gốc đến UBND cấp xã/phường để được cấp.
          Theo mình bạn nên xin 2-3 tờ đề phòng àh. Mà mỗi lần xin hình như chỉ được 1 tờ bản sao thôi thì phải (trước có người quen làm ở xã nên mình xin luôn 10 tờ)

Comment

truong minh co thu cai nay dau nhi?hi

Comment

Originally posted by 10520638 View Post
              truong minh co thu cai nay dau nhi?hi
              Éc... hồi đầu năm chả bắt thu còn gì?

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X