Announcement

Collapse
No announcement yet.

cần tư vấn cho tân sinh viên đâ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cần tư vấn cho tân sinh viên đâ

em la tân sinh viên có vài câu hỏi liên quan tới ktx
    tình hình là em có thằng bạn,nó cũng là tân sinh viên học trường khoa học tự nhiên. em với nó học với nhau 12 năm rồi( học ở khánh hòa và học tiếng pháp nữa) nên cũng biết nhau nhiều. bây giờ em xin vô cùng phòng ở ktx có được không dù gì 2 đứa cũng tin tưởng nhau rồi.
    còn việc kt tiếng anh học sinh học tiếng pháp hồi cấp 3 có thể kt đầu vào tiếng anh được ko hay là phải học từ đầu

trong giấy báo nhập học có yêu cầu giấy xin tạm vắng để đăng ký ktx nhưng mà em lên công an phường người ta nói không cần thiết giấy xin tạm vằng chỉ dành cho người đi nghĩa vụ quân sự với những người tù tội thôi vậy khi đăng kí ktx có cần giấy tạm vắng ko

Comment

hình như là có đấy bạn ạ. mình cũng mới đy xin zìa nè!

Comment

Originally posted by awesome_10593 View Post
        tình hình là em có thằng bạn,nó cũng là tân sinh viên học trường khoa học tự nhiên. em với nó học với nhau 12 năm rồi( học ở khánh hòa và học tiếng pháp nữa) nên cũng biết nhau nhiều. bây giờ em xin vô cùng phòng ở ktx có được không dù gì 2 đứa cũng tin tưởng nhau rồi.
        còn việc kt tiếng anh học sinh học tiếng pháp hồi cấp 3 có thể kt đầu vào tiếng anh được ko hay là phải học từ đầu
        Không ở chung được đâu bạn, hiếm lắm, nhưng nếu khi vào ký túc xá đăng ký, xin xỏ thử xem sao.
        Còn anh văn thì bạn cứ thi test anh văn đầu vào là xem được học cái gì à
        Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

Originally posted by NhokBoo_93 View Post
          hình như là có đấy bạn ạ. mình cũng mới đy xin zìa nè!
          ban xin hay vay mình lên phường mấy ông công an nói tới nói lui cuối cùng cũng chẳng làm giúp mình ổng nói chỉ cần giấy cmnd là ktx cho mình ở bây h mình chả bik tính sao nữa

Comment

ban xin hay vay mình lên phường mấy ông công an nói tới nói lui cuối cùng cũng chẳng làm giúp mình ổng nói chỉ cần giấy cmnd là ktx cho mình ở bây h mình chả bik tính sao nữa
            Em đưa giấy báo nhập học cho ổng xem: nói là KTX yêu cầu như thế.
            :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
            1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
            3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
            5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
            7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
            9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

trong giấy báo nhập học có yêu cầu giấy xin tạm vắng để đăng ký ktx nhưng mà em lên công an phường người ta nói không cần thiết giấy xin tạm vằng chỉ dành cho người đi nghĩa vụ quân sự với những người tù tội thôi vậy khi đăng kí ktx có cần giấy tạm vắng ko
              đợt mình năm nhất cũng vậy, hok cần xin giấy tạm vắng đâu, xuống phường cũng nghe mấy chú nói như trên, vô ở tới jio là xong năm 3 vẫn ở bt, hok cần xin giấy tạm vắng dưới phường.

Comment

Sáng nay mình vừa đi xin , sáng mai ra lấy được r !
                Nhưng đi xin các bạn nhớ ghi lại địa chỉ của KTX nha ! Sáng nay đi quên mất địa chĩ , phải gọi đt nhờ Kuti giúp đỡ

Comment

Originally posted by nhock_a4 View Post
                  Sáng nay mình vừa đi xin , sáng mai ra lấy được r !
                  Nhưng đi xin các bạn nhớ ghi lại địa chỉ của KTX nha ! Sáng nay đi quên mất địa chĩ , phải gọi đt nhờ Kuti giúp đỡ
                  Đi xin có cần mang theo gì không T? Địa chỉ KTX phải là : Khu phố 6 - Phường Linh Trung - Quận Thủ Đức - Thành phố Hồ Chí Minh không nhĩ?
                  MMT06 - 11520114 - Y!M: vip.biboo
                  • Facebook:
                    Zing me: -

Comment

Khi đi đăng ký ở ký túc xá. Bạn và người bạn của bạn nên đứng gần nhau lúc xếp hàng (nghĩa là thằng đứng trước, thằng đứng sau đó) khi đó khả năng 2 đứa ở cùng 1 phòng lên tới 99% (vậy 1% còn lại là do phòng đó đã có 7 người rồi, thêm một người nữa (bạn hoặc bạn của bạn) vô là người thứ 8 => bị loại người đứng sau)

Không nhất thiết phải xin giấy tạm trú tạm vắng đâu bạn (tờ giấy này có giá trị trong 06 tháng, sau đó bạn phải gia hạn thêm) Nhưng ở trong KTX sẽ không ai hỏi đâu. Trừ khi bạn ở ngoài, nếu chủ nhà trọ yêu cầu thì mới cần xuất trình để lỡ mà có công an đến kiểm tra thì bạn không bị lập biên bản xử lý.

Comment

Originally posted by BiBoo View Post
                      Đi xin có cần mang theo gì không T? Địa chỉ KTX phải là : Khu phố 6 - Phường Linh Trung - Quận Thủ Đức - Thành phố Hồ Chí Minh không nhĩ?
                      Ghi Tp.HCM cũng được.

Comment

mọi người cho mình hỏi trong hồ sơ nhập học: ở mục 4 có ghi "Bản sao học bạ PTTH (có chứng thực) - có nghĩa là mình phải đi photo và công chứng nguyên cái học bạ đó lun ah??? Và sổ đoàn có bắt buộc phải nộp không??

Comment

Originally posted by SHINICHI.KUDO View Post
                          mọi người cho mình hỏi trong hồ sơ nhập học: ở mục 4 có ghi "Bản sao học bạ PTTH (có chứng thực) - có nghĩa là mình phải đi photo và công chứng nguyên cái học bạ đó lun ah??? Và sổ đoàn có bắt buộc phải nộp không??
                          Hồi đó anh cũng công chứng nguyên cái học bạ, cộp cộp phát là xong hà.

Sổ đoàn thì phải nộp chứ, đời sinh viên mà không sinh hoạt đoàn thì mất cha nó hết ý nghĩa

Comment

Về giấy tạm trú tạm vắng thì sẽ ko cần thiết đâu!
                            Còn việc 2 e có ở chung phòng với nhau được ko thì khó đấy! Vì các e đã được KTX sắp vào từng phòng cụ thể rồi, ko thể sửa chữa được, cơ hội cùng phòng:
                            + Nếu 2 e cùng tên với nhau.
                            + 2 e có tên cùng nguyên âm. VD: Tuấn-Tùng
                            Hiện giờ trong giấy báo đã có sẵn số phòng của các e, vì thế đã bít 2 người có cùng phòng hay ko rồi!
                            Còn xin ở cùng phòng với nhau thì e là khó đấy!
                            Chúc e may mắn!
                            Full name: Nguyễn Đình Hiển - CNPM05
                            Y!M/Skype: traitimbinhyen7 - Email: thehien.nguyen00@gmail.com
                            Phone: 01649795684 - 01219895893
                            Positions: Chủ nhiệm CLB Võ thuật - UMA

Comment

Originally posted by 10520132 View Post
                              Hiện giờ trong giấy báo đã có sẵn số phòng của các e, vì thế đã bít 2 người có cùng phòng hay ko rồi!
                              sao trong giấy báo của em lại không có số phòng KTX nhỉ??? trong danh sách em vẫn có chữ KTX mà..........

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X