Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lựa chọn ngành CNTT: Tôi đã đi lầm đường hay có quá nhiều quyết định sai trái?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520576 View Post
    Hình như bạn này bị nhầm rồi . 5 năm chứ ko phải 4 năm nhá . Còn nhanh thì 4 năm rưỡi >>> Nhưng theo tiến độ làm việc của PĐT + trường mền thì 5 năm là điều ko thể tránh khỏi .
    Học 4 năm rưỡi xong tốt nghiệp rồi tâm lý cũng là cố gắng ăn chơi cho chẵn 5 năm =))

Comment

Originally posted by huong_hk0311 View Post
      Đúng là học CNTT vì đam mê. Nhưng nếu không xin được việc, không làm ra tiền thì chết đói mất rồi, còn đâu mà theo đuổi đam mê.
      Có được mức lương xứng đáng với sự nỗ lực cho đam mê của mình mới hạnh phúc biết bao, nhưng thật là không dễ.
      Em là tân sinh viên khóa 6, lựa chọn ngành CNTT cũng vì đam mê, nhưng mà lo ra trường không xin được việc hoặc công việc lương thấp thì chết mất.
      Nhiều người nói thị trường cho IT bây giờ gần như bão hòa rồi. Nhưng cứ "liều", biết đâu may mắn sẽ mỉm cười. Ngành Hệ thống thông tin em chọn không biết yêu cầu tuyển dụng 4 năm nữa khi em ra trường sẽ ra sao nhỉ? Có nhà tiên tri nào không, trả lời cho em với ?
      Có rất nhiều cách làm ra tiền .. và cũng có rất nhìu cách theo đuổi đam mê. Và dĩ nhiên sẽ có 1 cách vừa làm ra tiền vừa theo đuổi được đam mê.
      Ví dụ có thể làm trái nghề, kiếm đồng tiền ít ỏi đủ sống để theo đuổi đam mê cũng là 1 cách nè...

Comment

Originally posted by mr.sky View Post
        yêu cầu tuyển dụng của ngành HTTT 4 năm sau đối với nữ:
        - ngoại hình ưa nhìn
        - chân dài, chiều cao từ 1m65 trở lên
        - nói năng lưu loát
        - biết đọc, biết viết
        - biết nghe lời các bậc tiền bối
        -....
        chắc em thỏa mãn được các yêu cầu đóa chứ^^
        Sao giống yêu cầu tuyển mấy nữ tiếp viên quá vậy???

Comment

Originally posted by mr.sky View Post
          yêu cầu tuyển dụng của ngành HTTT 4 năm sau đối với nữ:
          - ngoại hình ưa nhìn
          - chân dài, chiều cao từ 1m65 trở lên
          - nói năng lưu loát
          - biết đọc, biết viết
          - biết nghe lời các bậc tiền bối
          -....
          chắc em thỏa mãn được các yêu cầu đóa chứ^^
          Thua rồi. Biết vậy thi ngành khác. Chắc là xin chuyển ngành. Công nghệ phần mềm thì như thế nào hả tiền bối ? Không thì ráng cày sang năm thi lại Y quá !!!

Comment

Thua rồi. Biết vậy thi ngành khác. Chắc là xin chuyển ngành. Công nghệ phần mềm thì như thế nào hả tiền bối ? Không thì ráng cày sang năm thi lại Y quá !!!
            Ấy ấy, các anh vào chém sao mà để cho em nó chưa vào mà đã muốn bay đi nơi khác rồi thế này. CNTT thì xét về số lượng người thì bão hòa, chứ còn chất lượng người thì vẫn còn đang thiếu trầm trọng cơ mà. Cho nên cứ học tốt và biết nắm bắt cơ hội thì sau này làm gì mà ko có việc chứ....
            Tham khảo: http://nhipsongso.tuoitre.vn/nhip-so...nen-thieu.html
            Chưa....

Comment

Cái này bên Phần Mềm, bên Hardware thì thấy tuyển dụng rất nhiều. Nhưng mà công nhận là phải thật vững anh văn... đợt vừa rồi đi test thực tập Renesas... 2 vòng đầu tiên chủ yếu là test anh văn... mà chết ở ngay bài test đầu tiên .
              Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
              Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Mục đích của mình là kinh doanh lĩnh vực Công Nghệ Thông Tin, và mình chọn KHMT, mình nghĩ xu thế CNTT trên toàn thế giới là Cloud Computing và Open Sources, nên là các bác HTTT đừng lo lắng. Mình có cơ hội tiếp xúc với phần mềm Mã Nguồn Mở khá sớm (lớp 8) nên cung có chút kiến thức về nó tuy chưa đầy đủ, nhưng mình thấy cơ hội ở Phần Mềm Mã Nguồn mở là rất lớn, Open Sources đang phát triển với tốc độ nhanh, cho nên mình phải liên tục cập nhật cho kịp với đại.

Comment

Originally posted by 11520118 View Post
                  Mục đích của mình là kinh doanh lĩnh vực Công Nghệ Thông Tin, và mình chọn KHMT, mình nghĩ xu thế CNTT trên toàn thế giới là Cloud Computing và Open Sources, nên là các bác HTTT đừng lo lắng. Mình có cơ hội tiếp xúc với phần mềm Mã Nguồn Mở khá sớm (lớp 8) nên cung có chút kiến thức về nó tuy chưa đầy đủ, nhưng mình thấy cơ hội ở Phần Mềm Mã Nguồn mở là rất lớn, Open Sources đang phát triển với tốc độ nhanh, cho nên mình phải liên tục cập nhật cho kịp với đại.
                  Nếu em thích nguồn mở có thể xem thông tin về kỳ thi Olympic mã nguồn mở ở đây
                  Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
                  ...

Comment

Đã quyết định học CNTT phần lớn là vì đam mê, tuy là ko kiếm dc việc làm phù hợp nhưng đó là đam mê của mình và mình sẽ thấy thoải mái vì đã cố gắng hết sức để thực hiện nó. còn về vấn đề việc làm cũng là 1 phần may rủi, đâu phải ai cũng có tất cả những điều mình muốn............
                    Ra đường gặp cánh hoa rơi
                    Giơ chân giẫm nát không chơi hoa tàn
                    Quay lại gặp cánh hoa tàn
                    Giẫm thêm phát nữa cho tàn đời hoa

Comment

haizzaa tham vọng của con người không có giới hạn các bác ạ. Chỉ khi nào mình thấy thỏa mản thì thôi..<điều đó thì hiếm xảy ra> Tôi thích CNTT thì tôi học..dù có khó khăn thì đó củng là quyết định của mình..không ai ép được mình cả.

Comment

Keep on going you just gotta fight it .
                        Keep on going cause it's not too late
                        You can't back down

Comment

CNTT Việt Nam vừa dư vừa thiếu. Bạn muốn nằm trong số lượng dư hay số lượng thiếu đó là do bây giờ bạn suy nghĩ bạn phải làm gì, sẽ làm gì và chắc chắn sẽ làm gì thì lầm hay không tự khắc sẽ biết!

Comment

Originally posted by nh0xkool View Post
                            haizzaa tham vọng của con người không có giới hạn các bác ạ. Chỉ khi nào mình thấy thỏa mản thì thôi..<điều đó thì hiếm xảy ra> Tôi thích CNTT thì tôi học..dù có khó khăn thì đó củng là quyết định của mình..không ai ép được mình cả.
                            Cái gì mình thích => mình sẽ giỏi, và cái gì mình giỏi => mình sẽ kiếm được nhiều tiền.
                            Chìa khóa để có tiền vẫn là ...làm theo cái mình thích.

Comment

Mọi người chú ý cái kinh nghiệm xương máu của ngta để đừng té vào thôi. Cách học thì mỗi người mỗi khác; hướng đi cũng vậy. Thấy đâu gì đâu mà spam nhìu ger =]]

Comment

chuyển qua cnpm đê^^

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X