Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên xét nv 2 không ? , mong thầy cô vào xem ạ

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Vẫn nên tuyển nguyện vọng 2

Như em, vừa biết kết quả Khoa học tự nhiên ngành CNTT đã bị rớt.. Nhưng vẫn thích ngành CNTT, sao trường không mở cửa đoán nhận chúng em vào.

Em mong trường năm nay vẫn tuyển nguyện vọng 2 ạ!

Comment

Originally posted by Kero View Post
      Như em, vừa biết kết quả Khoa học tự nhiên ngành CNTT đã bị rớt.. Nhưng vẫn thích ngành CNTT, sao trường không mở cửa đoán nhận chúng em vào.

Cái này tùy thuộc vào Phòng Đào Tạo bạn àk. Nhưng có thể khả năng cao là sẽ có NV2.
      Vì trên 20đ cũng không quá nhiều (chỉ khoảng 400 thôi). Ráng đợi điểm chuẩn em sẽ biết!
      "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

mình nghĩ trường sẽ lấy 20d(x2 roi) nên bạn cứ yên tâm. sẽ có NV2 đó.
        710 mà đã có ~400 >=20d ròi ...
        hj. còn lại vẫn nv2. chứ ko bao giờ bỏ dc nv2.

Comment

Originally posted by acquy View Post
          [ATTACH=CONFIG]3607[/ATTACH]
          Như các bạn đã biết , trường Đại Học Công Nghệ Thông Tin là thuộc dạng trường mới , ít người biết đến , phải tìm hiểu kỹ mới biết trường UIT ( em xin nói thẳng em tìm hiểu google mới ra được trường này , chứ trường cấp 3 của em thi chỉ có 4 đứa đăng ký dự UIT ) , là những người đam mê CNTT , nhưng vì học lực chỉ tầm mức trung bình nên không có khả năng đậu vào mấy trường top được . Và em cũng được biết trường mình đạo tạo khá tốt , có thế sánh ngang vời trường top , nhưng truyền bà cũng không tốt cho lắm :sure:
          Cho em trích dẫn lời của bạn này
          Vậy cần lấy nv 2 làm gì , khi mà mấy bạn đó không mặn mà với trường của mình :amazed: , học trái ngành của mấy bạn , và mấy năm sau cũng bỏ giữa chừng mà thôi .
          VÀ em cũng từng đọc trên diễn đàn voz là : cho dù mày là thủ khoa , nhưng khi vào đại học , thì ai cũng như ai , và cũng có mấy người điểm cao , nhưng lại ỷ lại , nên toàn thi lại ... Còn mấy người điểm thấp ,đầu vào , và cố gắng hơn :funny:
          Em mong các thầy cô có quyền cho ra điểm chuẩn của trường UIT đọc topic này , và cho ra điểm chuẩn là 16 ( đã X2 ) , để cho chúng em có cơ hội được học tập ở trường đại học này . Vì nếu chỉ tiêu là 810 , thì 16 điểm là chuận rồi ạ , vì có một số bạn không đi học , và thi trường này để chơi như bạn thủ khoa ạ :beauty:
          hj. cảm ơn bạn đã đọc bài mình.
          16 điểm khi đã x2 thì chắc không được rồi bạn. theo quan điểm của mình thì nó đã không được rồi. ko phải tự cao hay gì cả. chỉ là nhìn theo mặt khách quan thôi.
          bạn nên sẵn sàng tư tưởng là rớt. đừng hi vọng quá nhiều sau đó là đau khổ. ko được thì vẫn còn CĐ KHTN chỉ 10đ thôi. hj.
          như các phương án của mình đó.
          theo tình hình dự đoán thì nằm trong tầm 20~25....
          mình xếp thứ 64 trong chuyên ngành của mình hay sao ấy nhỉ hjhj.
          ngành nào có mấy girl học nhỉ? Hệ Thống Thông Tin hay là Truyền Thông. vì pữa thì có 1 bạn girl mà đi kỹ thuật phần mềm

Comment

hy vọng năm nay vẫn có nguyện vọng 2 , em x2 dc 19d đứng hạng 515 , trong khi chỉ tiêu là 710 .... ko biết rồi sẽ ra sao nhưng cứ tiếp tục hy vọng !!! :unhappy:

Comment

ô thế sao nv1 e k đăng ký vào UIT luôn cho nó khỏe , cũng tội, làm sân sau của KHTN khổ lắm. e nói vui nha, đừng có ném gạch e

Comment

[ATTACH=CONFIG]3607[/ATTACH]
                Như các bạn đã biết , trường Đại Học Công Nghệ Thông Tin là thuộc dạng trường mới , ít người biết đến , phải tìm hiểu kỹ mới biết trường UIT ( em xin nói thẳng em tìm hiểu google mới ra được trường này , chứ trường cấp 3 của em thi chỉ có 4 đứa đăng ký dự UIT ) , là những người đam mê CNTT , nhưng vì học lực chỉ tầm mức trung bình nên không có khả năng đậu vào mấy trường top được . Và em cũng được biết trường mình đạo tạo khá tốt , có thế sánh ngang vời trường top , nhưng truyền bà cũng không tốt cho lắm :sure:

A là a thích cái tính thẳng thắn khẳng khái của em đó, đúng là về mặt quảng bá hình ảnh thì đúng là uit chưa được nhiều người biết đến, tuy nhiên các a chị ở uit đều nỗ lực phấn đấu để xây dựng hình ảnh cho uit, nếu e quan tâm em có thể xem các sự kiện liên quan tới uit điển hình như Rung Chuông Vàng năm 2011 chẳng hạn, Là TRƯỜNG THỨ 1 TRONG MIỀN NAM RUNG ĐƯỢC CHUÔNG VÀNG VÀ LÀ TRƯỜNG THỨ 2 RUNG ĐƯỢC CHUÔNG VÀNG TRONG NĂM THỨ 5 CUẢ RUNG CHUÔNG VÀNG

Em mong các thầy cô có quyền cho ra điểm chuẩn của trường UIT đọc topic này , và cho ra điểm chuẩn là 16 ( đã X2 ) , để cho chúng em có cơ hội được học tập ở trường đại học này . Vì nếu chỉ tiêu là 810 , thì 16 điểm là chuận rồi ạ , vì có một số bạn không đi học , và thi trường này để chơi như bạn thủ khoa ạ :beauty:
                A nghĩ 16 điểm mà nhân đôi thì lại thấp quá, xem qua dữ liệu thì a nghĩ điểm chuẩn 19 trở lên chứ thấp hơn thì kỳ :confuse:

Comment

Vậy cần lấy nv 2 làm gì , khi mà mấy bạn đó không mặn mà với trường của mình :amazed: , học trái ngành của mấy bạn , và mấy năm sau cũng bỏ giữa chừng mà thôi .
                  VÀ em cũng từng đọc trên diễn đàn voz là : cho dù mày là thủ khoa , nhưng khi vào đại học , thì ai cũng như ai , và cũng có mấy người điểm cao , nhưng lại ỷ lại , nên toàn thi lại ... Còn mấy người điểm thấp ,đầu vào , và cố gắng hơn :funny:
                  Em mong các thầy cô có quyền cho ra điểm chuẩn của trường UIT đọc topic này , và cho ra điểm chuẩn là 16 ( đã X2 ) , để cho chúng em có cơ hội được học tập ở trường đại học này . Vì nếu chỉ tiêu là 810 , thì 16 điểm là chuận rồi ạ , vì có một số bạn không đi học , và thi trường này để chơi như bạn thủ khoa ạ :beauty: [/B]
                  Không phải bất kỳ thí sinh nguyện vọng 1 nào cũng mặn mà với trường với ngành mà có thể do phụ huynh hoặc bạn bè tác động. Và ngược lại cũng có những thí sinh nguyện vọng 2 rất mặn mà và đam mê nhưng vì lấn cấn nhiều nguyên nhân khác nhau nên không chọn nguyện vọng 1 vào trường. Lập luận này là không có cơ sở và không phù hợp với box tư vấn tuyển sinh. Topic sẽ bị khóa trong lúc chờ ban quản trị xử lý xóa hoặc chuyển đi nơi khác.

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X