Announcement

Collapse
No announcement yet.

Điểm thi và điểm chuẩn dự kiến vào trường ĐH CNTT kỳ thi TSĐH 2012

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• thêm thông tin này cho những ai dc 20 điểm mừng này.điểm chuẩn dự kiến là điểm chuẩn chưa dc bộ GD phê duyệt. Bô GD chỉ bắt thay đổi điểm này khi xảy ra các trường hợp:
    -Tuyển quá nhiều chỉ tiêu nv1 => cái này trường ta là ko thể xảy ra, đang thiếu nv1 mà.
    -Tuyển quá ít nv1 mà ko có kế hoạch tuyển nv2 => nếu xảy ra thì chỉ có thể hạ thấp điểm chuẩn để tuyển thêm nv1
    -xây dựng điểm chuẩn thấp hơn điểm sàn => ko thể xảy ra

nếu ko xảy ra các trường hợp trên thì chuẩn dự kiến sẽ trở thành chuẩn chính thức
    lập cái nhóm trên face cho anh em K7 chém đỡ tốn dung lượng hosting của trường :byebye:
    https://www.facebook.com/groups/333574243397696/

Comment

• mấy bạn cho mình hỏi
      điểm thi của mình thế này
      T:5,25 L:3,5 H:3,5
      KV1: +1,5
      Tổng mình tính 19 điểm, mà sao thấy trong database là 19,25
      Mình không biết 0,25 ở đâu ra, có phải 0,25 môn Toán không ?
      mình nghĩ tính nhầm
      Last edited by khiempr1994; 29-07-2012, 15:24.

Comment

• Originally posted by khiempr1994 View Post
        mấy bạn cho mình hỏi
        điểm thi của mình thế này
        T:5,25 L:3,5 H:3,5
        KV1: +1,5
        Tổng mình tính 19 điểm, mà sao thấy trong database là 19,25
        Mình không biết 0,25 ở đâu ra, có phải 0,25 môn Toán không ?
        mình nghĩ tính nhầm
        SBD của em là 2083 đúng không. Database nào ghi em 19,25 vậy. Hiện tại trên các trang thì chỉ tính tổng điểm 3 môn và chưa nhân hệ số 2 môn Toán nên lúc đầu tổng điểm 3 môn em là 12,25. Theo quy tắc sẽ được làm tròn thành 12,5, sau đó + thêm 1,5đ KV1 thành 14đ. Chắc em + thêm 5,25 nữa nên thành 19,25
        Lúc nhân hệ số môn toán từ đầu thì tổng điểm em là 19 tròn. Điểm thi ĐH không có lẻ 0,25 đâu em.
        "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

• Originally posted by 11520114 View Post
          SBD của em là 2083 đúng không. Database nào ghi em 19,25 vậy. Hiện tại trên các trang thì chỉ tính tổng điểm 3 môn và chưa nhân hệ số 2 môn Toán nên lúc đầu tổng điểm 3 môn em là 12,25. Theo quy tắc sẽ được làm tròn thành 12,5, sau đó + thêm 1,5đ KV1 thành 14đ. Chắc em + thêm 5,25 nữa nên thành 19,25
          Lúc nhân hệ số môn toán từ đầu thì tổng điểm em là 19 tròn. Điểm thi ĐH không có lẻ 0,25 đâu em.
          dạ,em cảm ơn, em đối tượng 6 nữa nên được cộng thêm 1 điểm, hi vọng điểm dự kiến bằng điểm chính thức anh nhệ^^!

Comment

• Originally posted by mirana View Post
            cho em thắc mắc tí , tại sao năm nay lấy điểm chuẩn các ngành lại bằng nhau hết vậy ...... năm ngoái mạng lấy điểm đâu có cao = phần mềm đâu ..... ko lẽ x2 toán để đi đến thống nhất điểm hay sao vậy ???
            IT là ko giới hạn mình học cái gì mà em tùy sở thích mỗi người thôi
            Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

• Originally posted by mirana View Post
              cho em thắc mắc tí , tại sao năm nay lấy điểm chuẩn các ngành lại bằng nhau hết vậy ...... năm ngoái mạng lấy điểm đâu có cao = phần mềm đâu ..... ko lẽ x2 toán để đi đến thống nhất điểm hay sao vậy ???
              Bạn chưa hiểu ^^, hj thì nè, điểm chuẩn là để vào trường đúng không, còn không phân ngành trong 2 năm đầu tiên + thêm kiểm tra tiếng anh lúc vào năm học nữa, nên điểm đó chỉ nói lên bạn đủ tiêu chuẩn học ở trường mà thôi.
              >> giay the thao nam
              Còn bạn muốn vào ngành tốt điểm cao, trong 2 năm học bạn phải có thành tích xuất sắc nữa kìa, DH đâu phải học Toán Lý Hoá đâu ^^
              Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:04.

Comment

• vậy tổng điểm của e 23 là cơ hội đậu bao nhiêu vậy a.c.e?
                Tự Hào Là Sinh Viên Đại Học Công Nghệ Thông Tin
                ĐHQGTHCM

Comment

• Originally posted by khanhltv1994 View Post
                  vậy tổng điểm của e 23 là cơ hội đậu bao nhiêu vậy a.c.e?
                  mấy câu hỏi kiểu này nhiều người post lắm rồi bạn ơi, cứ trên chuẩn dự kiến của trường công bố là bạn ăn ngon ngủ yên dc rồi
                  lập cái nhóm trên face cho anh em K7 chém đỡ tốn dung lượng hosting của trường :byebye:

Comment

• Hi vọng điểm có giảm tí nữa là được

Comment

• em + lun điểm vùng đc 19,5 hết hi vọng hả anh!

Comment

• Originally posted by bizbyo View Post
                        em lun điểm vùng đc 19,5 hết hi vọng hả anh!
                        không gì là hết cả, nhưng tính đường lui đi ^^ ( cái này khuyên thật) xin đừng ném đá, và bạn phải chắc chắn tổng điểm trên điểm sàn nhé
                        >> do boi nam
                        Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:09.

Comment

• Originally posted by killall11 View Post
                          Bạn chưa hiểu ^^, hj thì nè, điểm chuẩn là để vào trường đúng không, còn không phân ngành trong 2 năm đầu tiên + thêm kiểm tra tiếng anh lúc vào năm học nữa, nên điểm đó chỉ nói lên bạn đủ tiêu chuẩn học ở trường mà thôi, còn bạn muốn vào ngành tốt điểm cao, trong 2 năm học bạn phải có thành tích xuất sắc nữa kìa, DH đâu phải học Toán Lý Hoá đâu ^^
                          bàn này nói sai r, ko có chuyện ngành tốt điểm cao, ngành ko tốt thì điểm thấp trong trg` đâu, ngành của e là e đã chọn ngay từ lúc e đăng ký dự thi r , còn năm ngoái điểm ko bằng nhau là do số lượng thí sinh thi vô các ngành chênh lệnh nhau qá lớn thôi, nên số điểm khác đi để giảm bớt...

Comment

• tình hình member K7 chém gió mạnh quá, thành bão mất rồi, lập cái nhóm trên face cho anh em chém đỡ tốn dung lượng hosting của trường :byebye:

Không cần biết là điểm chuẩn đã chắc chắn hay chưa, rớt hay đậu ko quan trọng, miễn là có đam mê, muốn thi vào UIT là vào giao lưu hết

Comment

• thôi thà tốn còn hơn, lên fb khó kiểm soát! nhiều khi mấy bạn nói j không chính xác mà trường "nắm" không kịp là ko biết sao để đính chính

Comment

• cho em hỏi muốn xét tuyển nv2 của trường thì khoảng nhiêu điểm vậy các anh ? cho em hỏi các sư huynh khóa trước tốt nghiệp rồi có tìm được 1 việc làm tốt ko ah ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X