Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ức chế với điểm chuẩn 2012

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520418 View Post
    Thi rớt thì rên rỉ, điệp khúc của mọi năm.Ai cũng có những lí do cho riêng mình tâm lí, áp lực, đau ốm, ....Trừ trường hợp bất khả kháng, còn lại các lí do khác đều chung quy nằm ở 2 từ BẢN LĨNH.
    Thi đại học không phải chỉ là về kiến thức, mà còn về bản lĩnh và ý chí.Ai cũng nói mình học được cái này, cái nọ nhưng thi ko như ý, rồi nảy ra "áng kiến" bao biện HỌC TÀI THI PHẬN.Mình chỉ biết cười trừ ....
    Mình nghĩ, trường đang cố gắng tuyển chọn những người PHÙ HỢP NHẤT với ngành IT.Mnh chứng là năm nay x2 môn Toán, năm sau có thể là A1.Tất cả thông tin thi tuyển đều đc công bố rộng rãi, công khai.Từ năm nay trở vềsau ko lấy điểm riêng cho từng ngành mà lấy điểm chung cho cả trường như trường Kinh Tế.Thi đại học là một cột mốc lớn, nếu những thông tin cơ bản đó về trường mình thi mà mình chưa cập nhật đc, có phải bạn đã quá HỜI HỢT cho một kì thi quan trọng chăng??
    Nói dông dài, nhưng điều mình muốn nhắn nhủ tới cho tất cả là : TIÊN TRÁCH KỶ, HẬU TRÁCH NHÂN !
    .
    Nói hay !
    Nói để thoả lòng mình, than vãn còn hơn cứ để trong bụng, ấm ức hơn .
    Chỉ biết trách mình !
    Mình cũng biết nghĩ như bạn .
    Không có lời nguỵ biện nào đúng cho sự ngu dốt
    .
    Nếu mình học giỏi thực sự thì điểm chuẩn dù bao nhiêu cũng z
    Last edited by thebigbigworld; 28-07-2012, 15:39.
    Một ngày mới mà bạn không biết thêm điều gì mới thì đó là ngày cuối đời của bạn:happy: :salute:

Comment

Originally posted by 08520326 View Post
      Chủ thớt qua sư phạm kỹ thuật học cũng ok(nếu nó có NV2 và chủ thớt đạt yêu cầu),chứ kỹ thuật công nghệ hút máu ghê lắm:sogood: mấy đứa bạn học bên kỹ thuật công nghệ than vãn ko hà
      .
      Than vãn sao z bạn, Chương trình học mệt lắm hả ?
      Hay là khó z bạn ?
      Một ngày mới mà bạn không biết thêm điều gì mới thì đó là ngày cuối đời của bạn:happy: :salute:

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
        đó là phần nổi của tảng băng chìm :sogood: . Sửa lại cho chỉnh xác hơn một tí là các ngành đó "học xong ra làm gì?" :embarrassed:
        .
        CNTT thì nhiều ngành học sau này làm có thể đa ngành khác nhau .
        Nếu cần nữa thì http://www.uit.edu.vn/2012-02-27-04-...tong-quan.html
        Mục 1.3 Chức danh nghề nghiệp
        Last edited by thebigbigworld; 28-07-2012, 15:50.

Comment

Nếu năm ngoái thì bạn dư 0,5 còn năm nay thì bạn thiếu 1d=>học tốt môn toán quan trọng thế nào
          Hà Tĩnh Quê Choa:sunglasses:
          FACEBOOK

Comment

Originally posted by thebigbigworld View Post
            .
            CNTT thì nhiều ngành học sau này làm có thể đa ngành khác nhau .
            Nếu cần nữa thì http://www.uit.edu.vn/2012-02-27-04-...tong-quan.html
            Mục 1.3 Chức danh nghề nghiệp
            Tóm lại bạn vẫn không trả lời, không hiểu được học các ngành khác nhau sẽ làm nhưng công việc cụ thể gì ? Các chức danh nghề nghiệp bạn đưa ra thì ngành nào cũng có, như là ngành nào cũng có lập trình viên, cũng có phân tích @@
            Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

Originally posted by thebigbigworld View Post
              .
              Than vãn sao z bạn, Chương trình học mệt lắm hả ?
              Hay là khó z bạn ?
              Phát sinh phí nộp vô căn cứ,tự ý tăng học phí không có lý do
              Chất lượng dạy thế nào thì không biết,chứ tụi bạn toàn bảo sai lầm khi vô trường này
              Kể cả thằng e mới quen,vừa học xong năm 1 đã nản
              Thôi vô sư phạm kỹ thuật đi,ở đây có tài liệu các bậc đàn anh đi trước nhiều,tha hồ học hỏi nhé
              Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

Originally posted by 09520082 View Post
                Tóm lại bạn vẫn không trả lời, không hiểu được học các ngành khác nhau sẽ làm nhưng công việc cụ thể gì ? Các chức danh nghề nghiệp bạn đưa ra thì ngành nào cũng có, như là ngành nào cũng có lập trình viên, cũng có phân tích @@
                Ai hiểu thì lấy vài ứng dụng thực tế,chỉ rõ chi tiết công việc cần làm ra thì họa may người đọc mới hiểu

Comment

Ai hiểu thì lấy vài ứng dụng thực tế,chỉ rõ chi tiết công việc cần làm ra thì họa may người đọc mới hiểu
                  chắc ko chú :tire:... mem ngành mềnh tới năm 3 còn chưa biết chính xác sẽ làm cái gì mà :funny:
                  Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                  Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520082 View Post
                    Trước khi thi thì sao pít cụ thể được . Trước khi thi chỉ cần hiểu sơ lược những thứ mình sẽ học, những kiến thức mình sẽ có chứ . Vậy ý bạn là sao ?
                    Mà nếu chọn công việc gì thì sau khi xin vào công ty nào đó thì mình mới hiểu được công việc của mình là gì chứ .

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                      chắc ko chú :tire:... mem ngành mềnh tới năm 3 còn chưa biết chính xác sẽ làm cái gì mà :funny:
                      Giờ cũng có hiểu đâu :go: Đụng cái gì thì làm tới bến thoai:nosebleed:

Comment

hehe thằng nào cũng thế thằng nào cũng vậy sinh viên mà :choler:

Comment

Em nhớ lúc trước có topic chia sẻ về ngành học trong forum này được thảo luận rất sôi nổi, mà giờ làm biếng lục ra nó ở đâu ^_^
                          Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

Chất lượng dạy thế nào thì không biết,chứ tụi bạn toàn bảo sai lầm khi vô trường này
                            Thôi vô sư phạm kỹ thuật đi,ở đây có tài liệu các bậc đàn anh đi trước nhiều,tha hồ học hỏi nhé
                            .
                            Hi vọng được, năm ngoái nó lấy 14đ không biết năm nay tăng bao nhiêu đây, haizzzz

Comment

đúng đúng đó... tốt nhất chủ topic qua bên spkt học đi...
                              nhìn thoáng qua mình khuyên tốt nhất bạn nên đi qua đó. qua đây làm gì.
                              *** đọc mà tức ko chịu nổi.
                              x2 toán đã thông báo từ lâu rồi. từ đời nào.
                              bạn làm bài sao là việc của bạn. mắc mớ gì ức chế. chã liên quan gì cả.
                              ồ bạn muốn Hóa x2 ah`? ý định của bạn là vậy chứ gì?
                              bạn nghĩ Hóa nó tư duy hả?
                              Toán - Lý mới gọi là liên quan tới tư duy logic. Hóa ??? mình có thèn bạn chuyên Hóa nó đạt giải 3 cấp tỉnh. ngồi sát bên mình mà chưa bao giờ nó nói vs mình là học Hóa phải có tư duy cả. Hóa thuộc công thức. nhớ các dạng PT. nhớ nổi hết thì ok. học hóa.
                              ở đây mình ko phải nói là học Hóa ko cần động não hay gì gì đó. tất nhiên phải có chút ít mới tính toán dc chứ. nhưng cái cần ở đây là Toán. cái thứ 2 là Lý.
                              mình thì chỉ có thế mạnh là Toán. nên mình mới chọn UIT. . hên sao thi được 6.25 :happy: ...
                              Hóa thì mất gốc từ năm lớp 10
                              Lý thì tành tành đủ sài. mà bạn thấy mình thi Lý chưa???
                              đi thi chỉ đêm mỗi sách vở Toán và Lý. vầy là hiểu rồi.
                              mà ngược thay lụi Hóa thì lại cao điểm hơn Lý. Lý mình ngồi bấm mệt cả người.
                              :shot::shot::shot:
                              thế đó.

bạn cho mình hỏi bạn thuộc KV mấy?
                              xét theo điểm chuẩn dự kiến thì như sau.
                              Originally posted by teri.nk79 View Post
                              các bạn cứ xem bài này rồi hiểu ngay.
                              hj. em ngờ ngợ vào thấy cái thông báo của trường Ghi 20đ cho KV3 mới ngộ ra ....
                              Điểm chuẩn cho KV3 là 20
                              Điểm chuẩn cho KV2 là 19.5
                              Điểm chuẩn cho KV2NT là 19
                              Điểm chuẩn cho KV1 là 18.5
                              Các bạn cứ x2 toán mình lên không cộng gì thêm. xét so theo KV trên mà điểm nó ok thì pass với cái điểm chuẩn dự kiến.
                              Lưu ý: đây chỉ là điểm chuẩn dự kiến.còn điểm chuẩn thực tế thì phải đợi sau 15/8...

:sad: có một số bạn đọc vẫn chưa hiểu.

Comment

Trường này là trường nào thế anh? Em không đọc mấy post trước thì cũng không hiểu là anh đang nói về trường khác.
                                Nói chung trường dân lập hay công lập cũng có trường này trường kia. Ngay trong một trường mà có tiến đào tạo tốt cũng có ngành này ngành kia. Chọn trường, chọn ngành phải có cân nhắc.
                                Mà Sư phạm Kỹ thuật thì cũng có tiếng đấy.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X