Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ức chế với điểm chuẩn 2012

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Nếu Hóa bỏ thì còn gì là khối A nữa. Toán x2 năm nay là hợp lý rồi (mặt dù toán mình dưới tb). 20 mới dự kiến thôi, nhờ lấy điểm chung vậy thì nguyện vọng được học ngành mình yêu thích sẽ cao hơn...

Dù mình không giỏi hóa nhưng cái môn này dần xa mọi người thì cũng buồn cho 1 môn thú vị . Thi Olympic toàn Toán - Lý ... kiếm Hóa hầu như đỏ mắt - vật lý càng cao thì nguy cơ diệt vong càng lớn ( nói đùa thui )

Comment

Originally posted by tieudautuz View Post
      còn mình chứ tưởng điểm chuẩn 27đ chứ, để mình 27,5đ đủ đậu...!!
      Để đất mình sống với bạn ui :happy:

Comment

Originally posted by ChiPFirE View Post
        Để đất mình sống với bạn ui :happy:
        hehe do bạn kia nó sock quá nên mình ...... sr ae nhá..!!

Comment

Originally posted by thebigbigworld View Post

Chắc chắn 100% là chỉ có giảm 0.5 chứ k pao giờ 1đ lận . Không có chuyện đó, tại trường mình còn tuyển đợt 2, và nhiều đợt nữa mà . Sao giảm xuống được . Em đã tính toán số lượng điểm và thấy không thể có chuyện đó được .
          .
          Em nghe mấy người học FPT 1 năm rồi nói : 60 chai/ năm đó .
          Chắc nhà em không trụ nổi đâu !
          góp ý em chút... có còm ment thì viết font bình thường thôi để font lớn nhìn ngứa mắt lắm... còn chuyện đậu rớt... em đã chấp nhận thi ĐH thì phải chấp nhận cách đánh giá của nó chứ đâu thể có lý với phi lý gì ở đây. Giống như giải Noben ko có giải cho Toán học -- vậy nó vô lý vô giá trị sao??? ... vào trường cũng vậy thôi... Khi đi học sẽ có nhiều lúc em cảm thấy điểm số rất vô lý kiểu như thầy ra đề quá khó so với mặt bằng chung hay gì đó đại loại thế nhưng đó là cách đánh giá của thầy và em cũng phải chấp nhận ... đừng cố thay đổi thế giới em à... mà cũng đừng để mấy cục ấm ức đó trong lòng làm gì. Năm nay ko đậu thì sang năm đậu... hoặc liên thông từ cao đẳng... nói chung là có rất nhiều con đường để đi
          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Nếu em thật sự yêu thích CNTT, thì em có thể học 1 trường bất kỳ. Vì anh biết, môi trường việc làm CNTT rất công bằng, người ta không quan tâm em tốt nghiệp từ trường nào. Họ chỉ quan là em có vượt qua bài test của họ hay không. Nếu học ở những trường khác, có thể môi trường không bằng ở đây. Nhưng nếu bạn cố gắng học thì sau khi ra trường cũng có được 1 việc làm tốt.

Chắc chắn 100% là chỉ có giảm 0.5 chứ k pao giờ 1đ lận . Không có chuyện đó, tại trường mình còn tuyển đợt 2, và nhiều đợt nữa mà . Sao giảm xuống được . Em đã tính toán số lượng điểm và thấy không thể có chuyện đó được .
            .
            Em nghe mấy người học FPT 1 năm rồi nói : 60 chai/ năm đó .
            Chắc nhà em không trụ nổi đâu !
            Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
            My Blog

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
              góp ý em chút... có còm ment thì viết font bình thường thôi để font lớn nhìn ngứa mắt lắm... còn chuyện đậu rớt... em đã chấp nhận thi ĐH thì phải chấp nhận cách đánh giá của nó chứ đâu thể có lý với phi lý gì ở đây. Giống như giải Noben ko có giải cho Toán học -- vậy nó vô lý vô giá trị sao??? ... vào trường cũng vậy thôi... Khi đi học sẽ có nhiều lúc em cảm thấy điểm số rất vô lý kiểu như thầy ra đề quá khó so với mặt bằng chung hay gì đó đại loại thế nhưng đó là cách đánh giá của thầy và em cũng phải chấp nhận ... đừng cố thay đổi thế giới em à... mà cũng đừng để mấy cục ấm ức đó trong lòng làm gì. Năm nay ko đậu thì sang năm đậu... hoặc liên thông từ cao đẳng... nói chung là có rất nhiều con đường để đi
              ừa, em nghĩ font lớn cho mọi người nhìn ngay vô là thấy thui. Em đọc 1 thông tin trên khoahoc.com.vn rằng theo nghiên cứu khi tăng khoảng cách giữa các chữ làm tăng khả năng nhận biết và đọc nhanh hơn so với bình thường ạ .
              .
              Mà cho em hỏi, trường ĐH Kỹ Thuật Công Nghệ không biết có đào tạo CNTT tốt không ạ, em thấy trong danh sách thi liên thông lên Cao Học của trường mình có nhiều người học từ trường Kỹ Thuật Công Nghệ ạ,nếu em chịu khó cày ở trường Kỹ Thuật Công Nghệ rồi từ đó thi liên thông lên trường mình được không nhỉ ?
              Một ngày mới mà bạn không biết thêm điều gì mới thì đó là ngày cuối đời của bạn:happy: :salute:

Comment

ừa, em nghĩ font lớn cho mọi người nhìn ngay vô là thấy thui. Em đọc 1 thông tin trên khoahoc.com.vn rằng theo nghiên cứu khi tăng khoảng cách giữa các chữ làm tăng khả năng nhận biết và đọc nhanh hơn so với bình thường ạ .
                áp dụng thì cũng phải tùy lúc tùy chỗ... em làm thế thì comment của người khác sẽ dễ bị bỏ qua, tâm lý người xem sẽ tập trung vào comment của em... Tốt cho em nhưng hại cho người khác khi vào đọc thông tin em à :happy: ...

Mà cho em hỏi, trường ĐH Kỹ Thuật Công Nghệ không biết có đào tạo CNTT tốt không ạ, em thấy trong danh sách thi liên thông lên Cao Học của trường mình có nhiều người học từ trường Kỹ Thuật Công Nghệ ạ,nếu em chịu khó cày ở trường Kỹ Thuật Công Nghệ rồi từ đó thi liên thông lên trường mình được không nhỉ ?
                Hutech mình chưa học nên cũng ko dám phán bừa... nhưng theo kinh nghiệm của mình thì CNTT chủ yếu dựa vào khả năng tìm tòi của bạn ... dĩ nhiên vào trường toàn CNTT như UIT thì có thể dễ dàng hơn... 5 khoa mỗi khoa chuyên sâu 1 lĩnh vực nên có thể cho bạn 5 cách nhìn khác nhau về cùng 1 vấn đề :happy:. Nhưng giờ thế giới phẳng rồi... bạn học Hutech nhưng có vấn đề ko hiểu thì cứ vào đây hỏi, có gì hay thì mang qua đây share... IT phát triển được là nhờ chia sẻ, chả ai phân biệt trường này với trường khác đâu...

Comment

Gía như UIT cho điểm chuẩn từng ngành nhỉ ?
                  Thế có phải đỡ hơn không :dreaming:
                  Mà học ở UIT khi đang học ngành này có xin vào ngành kia được không ạ ?
                  Mà sao năm 2011 thì có điểm chuẩn cho từng ngành, còn năm nay thì không vậy nhỉ ?
                  Một ngày mới mà bạn không biết thêm điều gì mới thì đó là ngày cuối đời của bạn:happy: :salute:

Comment

Mà sao năm 2011 thì có điểm chuẩn cho từng ngành, còn năm nay thì không vậy nhỉ ?
                    Lấy điểm chung cho các ngành để mặt bằng chung đầu vào của các ngành đều bằng nhau. Học 2 năm đầu sẽ phân ngành dựa vào ngành ban đầu đăng ký, kết quả học tập, và nguyện vọng muốn học khoa nào lúc đó. Cách tính này được áp dụng Khóa 1 2006, Khóa 2 2007 những năm đầu của trường.
                    "We hold information,we own the world"
                    ------------o0o------------

Comment

thế hỏi bạn... bạn biết Hệ Thống Thông Tin, Kĩ thuật Máy Tính và Khoa Học Máy tính thực tế học cái gì hay không??? :confuse:

Comment

Thi rớt thì rên rỉ, điệp khúc của mọi năm.Ai cũng có những lí do cho riêng mình tâm lí, áp lực, đau ốm, ....Trừ trường hợp bất khả kháng, còn lại các lí do khác đều chung quy nằm ở 2 từ BẢN LĨNH.
                        Thi đại học không phải chỉ là về kiến thức, mà còn về bản lĩnh và ý chí.Ai cũng nói mình học được cái này, cái nọ nhưng thi ko như ý, rồi nảy ra "áng kiến" bao biện HỌC TÀI THI PHẬN.Mình chỉ biết cười trừ ....
                        Mình nghĩ, trường đang cố gắng tuyển chọn những người PHÙ HỢP NHẤT với ngành IT.Mnh chứng là năm nay x2 môn Toán, năm sau có thể là A1.Tất cả thông tin thi tuyển đều đc công bố rộng rãi, công khai.Từ năm nay trở vềsau ko lấy điểm riêng cho từng ngành mà lấy điểm chung cho cả trường như trường Kinh Tế.Thi đại học là một cột mốc lớn, nếu những thông tin cơ bản đó về trường mình thi mà mình chưa cập nhật đc, có phải bạn đã quá HỜI HỢT cho một kì thi quan trọng chăng??
                        Nói dông dài, nhưng điều mình muốn nhắn nhủ tới cho tất cả là : TIÊN TRÁCH KỶ, HẬU TRÁCH NHÂN !
                        Có chính kiến tức là thể hiện một con người có bản lĩnh !

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                          thế hỏi bạn... bạn biết Hệ Thống Thông Tin, Kĩ thuật Máy Tính và Khoa Học Máy tính thực tế học cái gì hay không??? :confuse:

Comment

đó là phần nổi của tảng băng chìm :sogood: . Sửa lại cho chỉnh xác hơn một tí là các ngành đó "học xong ra làm gì?" :embarrassed:

Comment

Chủ thớt qua sư phạm kỹ thuật học cũng ok(nếu nó có NV2 và chủ thớt đạt yêu cầu),chứ kỹ thuật công nghệ hút máu ghê lắm:sogood: mấy đứa bạn học bên kỹ thuật công nghệ than vãn ko hà
                              Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

Originally posted by 09520418 View Post
                                Thi rớt thì rên rỉ, điệp khúc của mọi năm.Ai cũng có những lí do cho riêng mình tâm lí, áp lực, đau ốm, ....Trừ trường hợp bất khả kháng, còn lại các lí do khác đều chung quy nằm ở 2 từ BẢN LĨNH.
                                Thi đại học không phải chỉ là về kiến thức, mà còn về bản lĩnh và ý chí.Ai cũng nói mình học được cái này, cái nọ nhưng thi ko như ý, rồi nảy ra "áng kiến" bao biện HỌC TÀI THI PHẬN.Mình chỉ biết cười trừ ....
                                Mình nghĩ, trường đang cố gắng tuyển chọn những người PHÙ HỢP NHẤT với ngành IT.Mnh chứng là năm nay x2 môn Toán, năm sau có thể là A1.Tất cả thông tin thi tuyển đều đc công bố rộng rãi, công khai.Từ năm nay trở vềsau ko lấy điểm riêng cho từng ngành mà lấy điểm chung cho cả trường như trường Kinh Tế.Thi đại học là một cột mốc lớn, nếu những thông tin cơ bản đó về trường mình thi mà mình chưa cập nhật đc, có phải bạn đã quá HỜI HỢT cho một kì thi quan trọng chăng??
                                Nói dông dài, nhưng điều mình muốn nhắn nhủ tới cho tất cả là : TIÊN TRÁCH KỶ, HẬU TRÁCH NHÂN !
                                Like mạnh, quan trọng là bản lĩnh. Khi chưa đi thi, nhiều anh chị nhấn mạnh về vấn đề này nhưng em ko quan tâm, giờ thi rồi mới biết.
                                Last edited by ChiPFirE; 28-07-2012, 15:37.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X