Announcement

Collapse
No announcement yet.

ktx DHQG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ktx DHQG

Cho e hỏi ktx DHQG có đảm bảo an ninh, đồ đạc trong phòng không ?

Về chuyện an ninh ở KTX thì em yên tâm .Tuy nhiên giặc nhà khó phòng đa phần lấy cắp phần lớn là bạn bè chung phòng hoặc phòng bên cạnh, vì thế dù ở KTX cũng phải luôn đề cao cảnh giác cất giữ đồ cẩn thận, đóng cửa và quan trọng là chọn bạn mà chơi.
    Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by 08520121 View Post
      Về chuyện an ninh ở KTX thì em yên tâm .Tuy nhiên giặc nhà khó phòng đa phần lấy cắp phần lớn là bạn bè chung phòng hoặc phòng bên cạnh, vì thế dù ở KTX cũng phải luôn đề cao cảnh giác cất giữ đồ cẩn thận, đóng cửa và quan trọng là chọn bạn mà chơi.
      anh ở BếnTre hả? e cũng ở BT nè. e sợ để laptop o ktx không bảo đảm .

Comment

Em có thể mua cái rương , xích vào chân giường , bỏ laptop vào đó rồi khóa lại là yên tâm.Không thằng trộm nào dám vào phòng KTX cạy khóa đập thùng đâu.
        Mất đồ chủ yếu là các bạn chủ quan để tiền , dtdd ở ngoài mà không khóa cửa khi đi ngủ , rủ bạn bè lạ về phòng mà không cảnh giác......những điều này sẽ được trường nhà nhắc nhở rất nhiều lần :stick:
        Nếu em ở Bến Tre thì sẽ được xếp vào nhà A3 , nhận phòng trong ngày nhập học .Hẹn gặp em ở KTX.
        Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by hoangphuc94 View Post
          anh ở BếnTre hả? e cũng ở BT nè. e sợ để laptop o ktx không bảo đảm .
          ở đâu chả mất trộm bạn quan trọng là ý thức giữ gìn của bạn thôi
          Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

có anh nào ở đaklak được ở kí túc xá không. em lo quá nhà em nghèo mà không có giấy chứng nhận nghèo < khổ thế đấy>

Comment

Originally posted by 08520121 View Post
              Em có thể mua cái rương , xích vào chân giường , bỏ laptop vào đó rồi khóa lại là yên tâm.Không thằng trộm nào dám vào phòng KTX cạy khóa đập thùng đâu.
              Mất đồ chủ yếu là các bạn chủ quan để tiền , dtdd ở ngoài mà không khóa cửa khi đi ngủ , rủ bạn bè lạ về phòng mà không cảnh giác......những điều này sẽ được trường nhà nhắc nhở rất nhiều lần :stick:
              Nếu em ở Bến Tre thì sẽ được xếp vào nhà A3 , nhận phòng trong ngày nhập học .Hẹn gặp em ở KTX.
              h e cũng không biết nên o ktx hay nah2 trọ nưã

Comment

KTX bây giờ xây nhiều lắm rồi. Nếu như bạn thuộc diện có tỉnh xây ktx và đậu vào ĐHQG thì 99% là được vào ktx. Nhưng nếu các tỉnh còn lại thì khó hơn tí những nếu cố gắng xin sẽ được thôi. Xin không được thì đến khoảng nhập học 1 tháng vào xin lại.
                Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
                My Blog

Comment

hix hà, em thuộc tỉnh không xây dựng ktx nè, không biết làm sao đây nữa, huhu
                  >> drmatents
                  Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:00.

Comment

Mình thấy nhiều bạn không thuộc tỉnh xây dựng ở cũng nhiều. Nhập học vô bạn xin thử đi. Mục tiêu của KTX là không để sv ở trọ bên ngoài mà. Không biết bây giờ KTX làm được chưa.

Originally posted by killall11 View Post
                    hix hà, em thuộc tỉnh không xây dựng ktx nè, không biết làm sao đây nữa, huhu
                    Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
                    My Blog

Comment

đang cố gắng nhanh tay nhanh chân hjhj, 9500 chổ trọ, mong mình được 1 slot hix
                      >> prada
                      Last edited by killall11; 18-04-2015, 22:59.

Comment

Năm nay KTX có thêm Khu A mở rộng (nhà cao tầng) cạnh KTX Xã hội hóa kế bên là KTX Khu A luôn. Các tỉnh không xây dựng có thể được sắp ở đây hoặc ở Khu B với mức phí là 120.000đ/1 tháng. Ở Khu A tỉnh không xây cũng 120k/1 tháng, có xây thì 100. Nếu được qua trải nghiệm Khu A mở rộng, chắc toàn đồ mới, hơi xa mà ko biết có thang máy hay ko, còn Khu B nên tránh nhé vì xa và hẻo lánh.
                        Khu A nếu vào được 3 nhà mới xây A18 (Đồng Nai) 19 (Lâm Đồng) 20 (Quãng Ngãi) thì good, các nhà khác có 1 số hơi xuống cấp và đồ cũ.
                        "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

hix hà, em nghe xong đang phát nản đấy chứ, hix hix
                          >> giay the thao nam
                          Last edited by killall11; 18-04-2015, 22:58.

Comment

Originally posted by killall11 View Post
                            hix hà, em nghe xong đang phát nản đấy chứ, hix hix
                            Dù sao cũng an toàn, văn minh, đông vui hơn là ở ngoài mấy nhà trọ ^_^
                            Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

học thì thường thường mấy giờ tan trường nhỉ?
                              va` ktx cho người ở bình định ko? sao ko thấy trong danh sách ...
                              một phòng tối đa được bao nhiêu người ạ?
                              em có được đăng kí chung với vài bạn quen biết ở UIT ko hay phải theo danh sách của quản lý ktx?

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X