Announcement

Collapse
No announcement yet.

ktx DHQG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ga9xvn View Post
    Trà Vinh được ở ktx không vậy mấy a?? đang phân vân trọ với ktx nè!
    Trà VInh sao...Tui cũng vậy nà Ở huyện Cầu Kè còn bạn ở đâu???
    NGhe đồn năm nay năm nhất đc ở KTX...đúng ko mấy anh?? (Mấy ngày thi đại học đc ở KTX đại học quốc gia bấn loạn mất rồi <3 )

Comment

Originally posted by 11520114 View Post
      Năm nay KTX có thêm Khu A mở rộng (nhà cao tầng) cạnh KTX Xã hội hóa kế bên là KTX Khu A luôn. Các tỉnh không xây dựng có thể được sắp ở đây hoặc ở Khu B với mức phí là 120.000đ/1 tháng. Ở Khu A tỉnh không xây cũng 120k/1 tháng, có xây thì 100. Nếu được qua trải nghiệm Khu A mở rộng, chắc toàn đồ mới, hơi xa mà ko biết có thang máy hay ko, còn Khu B nên tránh nhé vì xa và hẻo lánh.
      Khu A nếu vào được 3 nhà mới xây A18 (Đồng Nai) 19 (Lâm Đồng) 20 (Quãng Ngãi) thì good, các nhà khác có 1 số hơi xuống cấp và đồ cũ.
      vậy nếu thuộc tỉnh có xây ktx thì 1 tháng là bao nhiêu vậy anh

Comment

mà cho e hỏi ở ktx thì ngừoi cùng phòng trường tự xếp cho mình hả và điện, nước thì sao vậy mấy anh chị, tính luôn vào tiên nhà à

Comment

em o Kiên Giang không biết có KTX không vậy mấy a???

Comment

các anh cho em hỏi. Tỉnh phú yên có góp xây KTX hok zậy mấy anh, cái này em hok biết?

Comment

mấy anh cho em hỏi em thi vào uit còn mấy đứa bạn em thi vào bach khoa thì có ở cùng phòng đc k????:haha:

Comment

Tiền điện nước tình theo tháng , mỗi phòng có đồng hồ điện-nước riêng, giá theo giá dánh cho sinh viên nhà nước đã qui định.
                HIỆN TẠI KTX CÒN ĐỢI DANH SÁCH CHÍNH THỨC TỪ CÁC TRƯỜNG THÀNH VIÊN ĐỂ CÓ KẾ HOẠCH PHÂN BỔ SINH VIÊN CHO NĂM HỌC MỚI NÊN CHƯA CÓ THÔNG BÁO TIẾP NHẬN TÂN SV CÁC BAN VUI LÒNG ĐỢI.
                Trích thông báo thu phí của KTX dánh cho Sv cũ , sv mới giá cũng vậy :
                "ĐỐI VỚI SINH VIÊN Ở KHU A
                - Lệ phí nội trú đối với sinh viên thuộc các tỉnh có xây dựng KTX: Vũng Tàu, Bến Tre, Vĩnh Long, An Giang, Bình Thuận, Tây Ninh, Khánh Hòa, Bình Phước, Bình Dương, Đồng Nai, Tiền Giang, Lâm Đồng, Quảng Ngãi với mức đóng: 100.000đ/ 01 SV/ 01 tháng: Sinh viên nộp tiền LPNT HKI: 5 tháng x 100.000đ = 500.000đ
                - Lệ phí nội trú đối với sinh viên không thuộc các tỉnh có KTX xây dựng với mức đóng: 120.000đ/ 01 SV/ 01 tháng: Sinh viên nộp tiền LPNT HKI: 5 tháng x 120.000đ = 600.000đ
                ĐỐI VỚI SINH VIÊN Ở KHU A MỞ RỘNG VÀ KHU B (NHÀ CAO TẦNG)
                - Lệ phí nội trú với mức đóng: 120.000đ/ 01SV/ 01 tháng: Sinh viên nộp tiền LPNT HKI: 5 tháng x 120.000đ = 600.000đ
                Sinh viên ở KTX nộp tiền:
                · Thế chân tài sản-cơ sở vật chất: 100.000đ/ 01SV
                · Hồ sơ: 30.000đ/ 01SV (Đối với sinh viên đã có thẻ RFID)
                · Hồ sơ, thẻ RFID: 60.000đ/ 01SV
                · Bảo hiểm y tế: 264.600đ/ 01SV (Làm tròn 265.000đ)
                · Bảo hiểm tai nạn: 30.000đ/ 01SV

Bảo hiểm đã đóng bên trường UIT thì khỏi đóng ở KTX
                Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by dark244 View Post
                  mấy anh cho em hỏi em thi vào uit còn mấy đứa bạn em thi vào bach khoa thì có ở cùng phòng đc k????:haha:
                  Việc ở chung là hơi khó em nhé , có năm đưa danh sách vào máy tính tự nó xếp theo trường , có năm xếp thủ công ai tới trước thì xếp vào trước.Với lại theo qui định KTX tiếp nhận sv theo ngày nhập học của trường , BK và UIT thường không nhập học cùng ngày nên bạn em thường vô trước sẽ được xếp phòng khác
                  Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Được biết, thì năm nay sinh viên ĐHQG có hộ khẩu tỉnh sẽ được bố trí ở KTX nếu có nhu cầu.
                    "We hold information,we own the world"
                    ------------o0o------------

Comment

Originally posted by longdp View Post
                      Được biết, thì năm nay sinh viên ĐHQG có hộ khẩu tỉnh sẽ được bố trí ở KTX nếu có nhu cầu.
                      có thể giải thích giùm em chữ
                      >> quan ao nu
                      Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:08.

Comment

Originally posted by killall11 View Post
                        có thể giải thích giùm em chữ " hộ khẩu tỉnh" là sao được không ạ?
                        Ở KTX có 2x nhà tất cả ( chả nhớ x là bao nhiêu nữa )
                        Mỗi nhà do một tỉnh xây dựng, điều đó có nghĩa là nếu bạn ở tỉnh có xây dựng thì sẽ được ở KTX nếu có nhu cầu.

Comment

Kí túc xá khu A có 20 nhà tổng cộng tính đến năm 2012. 1 nhà 5 tầng: 1 trệt là tầng dịch vụ, 4 tầng để ở.
                          1 tầng khoảng 17 phòng, 1 phòng ở 6->8 người. Mỗi tầng có 1 phòng tự học riêng.
                          Năm nay tất cả SV thuộc ĐHQG nếu có nhu cầu đều được ở KTX, Khu A sẽ cho các tỉnh xây dựng, Khu A mở rộng, Khu B cho tỉnh không xây dựng hoặc sinh viên đăng kí trễ vào khu A và thiếu chỗ. Ở KTX thấy an toàn và tiện lợi hơn rất nhiều :salute:
                          "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

sao e hộ khẩu ở khánh hòa mà k cho e ở A10 nhỉ :love::love::love:

Comment

em ở tỉnh không xây dựng nè, hix không biết sao đây, em muốn ở ktx hơn hjhj
                              >> quan ao nam
                              Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:08.

Comment

Originally posted by killall11 View Post
                                em ở tỉnh không xây dựng nè, hix không biết sao đây, em muốn ở ktx hơn hjhj
                                Không ở tỉnh xây dựng nếu kiên nhẫn và chịu khó vào P. CTSV A1 của KTX Khu A xin riết cũng được à, còn năm nay anh nghe nói như comment phía trên a viết đó. Tụi em vẫn sẽ được ở KTX Khu A mở rộng (2 tòa nhà 10 tầng màu hồng cạnh KTX Khu A mới xây xong)!
                                "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X