Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có cần phải nộp giấy tạm vắng không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có cần phải nộp giấy tạm vắng không?

Originally posted by toannv View Post
    Em nên nhận giấy báo để làm các giấy tờ khác như tạm vắng, ..
    Em chuẩn bị giấy tờ nhập học, em ra chính quyền địa phương xin giấy tạm vắng thì người ta nói : Theo luật cư trú mới thì từ năm 2007 không cần đơn xin tạm vắng nữa mà chỉ cần CMND photo công chứng là có thể đăng kí tạm trú rồi. Chỉ trường hợp thanh niên đi Nghĩa Vụ Quân Sự hoặc công dân bị giam tù thì mới cấp giấy tạm vắng thôi. Vấn đề này là sao vậy thầy, có sai sót gì trong yêu cầu hồ sơ nhập học không ạ ?

nhắc tới giấy tạm vắng ) 2 năm rồi mình chưa nộp. )
    AI là người đặt chân đầu tiên là Mặt Trăng ????
    --> Ai cũng sẽ trả lời là Neil Armstrong
    Vậy ai là người thứ 2 ????
    ---> Không ai quan tâm cả
    Bạn phải là người dẫn đầu. Không ai chú ý đến người thứ 2 cả !
    Hãy học bằng cả trái tim, thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

Originally posted by toannv View Post
      Em đưa giấy báo nhập học cho ổng xem: nói là KTX yêu cầu như thế.
      Em chuẩn bị giấy tờ nhập học, em ra chính quyền địa phương xin giấy tạm vắng thì người ta nói : Theo luật cư trú mới thì từ năm 2007 không cần đơn xin tạm vắng nữa mà chỉ cần CMND photo công chứng là có thể đăng kí tạm trú rồi. Chỉ trường hợp thanh niên đi Nghĩa Vụ Quân Sự hoặc công dân bị giam tù thì mới cấp giấy tạm vắng thôi.

Vấn đề này là sao vậy thầy, có sai sót gì trong yêu cầu hồ sơ nhập học không ạ ?

Cũng giống như Hồ sơ trúng tuyển mà giấy báo nhập học yêu cầu, em đi 6 Nhà sách trong phạm vi 20 Km nhưng không có, lên diễn đàn xem lại thì năm nay Bộ GD không yêu cấu Hồ sơ trúng tuyển nữa !!!

Comment

Originally posted by huong_hk0311 View Post
        Em chuẩn bị giấy tờ nhập học, em ra chính quyền địa phương xin giấy tạm vắng thì người ta nói : Theo luật cư trú mới thì từ năm 2007 không cần đơn xin tạm vắng nữa mà chỉ cần CMND photo công chứng là có thể đăng kí tạm trú rồi. Chỉ trường hợp thanh niên đi Nghĩa Vụ Quân Sự hoặc công dân bị giam tù thì mới cấp giấy tạm vắng thôi. Vấn đề này là sao vậy thầy, có sai sót gì trong yêu cầu hồ sơ nhập học không ạ ?
        Theo bộ phận thư ký tuyển sinh thì giấy tạm vắng cũng không cần phải nộp.
        :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
        1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
        3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
        5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
        7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
        9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Oh. Thầy trả lời cho Hk bên trang kia rồi nè bà con

"Theo bộ phận thư ký tuyển sinh thì giấy tạm vắng cũng không cần phải nộp. "

Comment

Originally posted by huong_hk0311 View Post
            Oh. Thầy trả lời cho Hk bên trang kia rồi nè bà con

"Theo bộ phận thư ký tuyển sinh thì giấy tạm vắng cũng không cần phải nộp. "
            Vẫn nên chuẩn bị một vài bản, nếu bạn ở trọ hay KTX đều cần!
            Hãy là chính mình!

Comment

Originally posted by 09520109 View Post
              Vẫn nên chuẩn bị một vài bản, nếu bạn ở trọ hay KTX đều cần!
              Vậy nếu mình ở lại KTX thì nhất thiết là phải có giấy tạm vắng phải k ạk ?

Comment

Originally posted by nhock_a4 View Post
                Vậy nếu mình ở lại KTX thì nhất thiết là phải có giấy tạm vắng phải k ạk ?
                Giấy chứng nhận tạm vắng hiện nay đã đc bỏ nên các bạn xien mỏi miệng cũng ko có đâu.
                Nếu ở trọ thì chỉ cần photo CMND + thẻ SV ( giấy báo nhập học đối với tân SV) + 2 hình 3x4 là đc. còn nếu ở KTX thì thêm các giấy tờ ưu tiên khác như: hộ nghèo, con thương bệnh binh.... rồi vào KTX đăng kí theo hướng dẫn của KTX ( cái này nghe con bạn mình ở KTX 4 năm nói thế )
                :funny::brick::beauty::what:

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X