Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn mua laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kaster View Post
    Ng ta tư vấn đúng rồi đấy, tầm tiền đó mà muốn máy bền thì chỉ có workstation thôi, bạn nói câu này chứng tỏ bạn ko biết gì mà cứ tỏ ra nguy hiểm :brick:
    Àh mà cấu hình như thế thì đừng mơ việc pin trên 5h nhé, muốn pin trâu thì mua notebook hay ultrabook ấy.
    cấu hình này nhưng dùng không quá sức thì vẫn có thể lên trên 5h chứ. với điều kiện pin 9cell trở lên. chứ 6cell thì chịu.

hàng sam sung mình dùng được 2 năm rồi. cũng như bạn bè mình dùng cũng nhiều. nhận xét sư bộ như sau: hiệu năng dùng tốt. mình dùng con r480, năm vừa rồi cắm giúp thằng bạn 25 acc võ lâm vô tư. chạy mát. dùng cả ngày mà chả thấy nóng. trung tâm bảo hành tốt. đưa lên trung tâm. không cần biết bệnh nặng đến đâu. không quá 3 ngày, có người gọi lên lấy máy. thiết kế đẹp. độ sáng màn hình tốt, không bị chói, góc nhìn màn hình cũng rộng hơn nhiều so với các hãng khác. đó là theo nhận xét của mình về chiếc mình đang dùng và máy của các hãng khác mà bạn mình dùng như dell n4010, dell b5010, lenovo g460,g450, asus k43,hp probook, hp elibook.......
    hồi mới mua về, pin của mình 6 cell vẫn dùng được 2,5h cho chơi game ( game kiếm thế, kéo 6acc, rất nặng nhé), và khoảng 3,5h cho việc sữ dụng các ứng dụng nhẹ như xem hình, nghe nhạc, gõ word...
    một phiếu cho con sam sung. nhất là dùng cad GT640 1g, màn hình led HD+ 1600x900. màn hình này xem phim thì khỏi chê. bây h trên thị trường rất ít láp có được màn hình cỡ này. hdd720 thì sẽ chạy nhanh hơn nhưng sẽ nóng hơn chút.
    đó là lời nhận định của mình. chúc bạn chọn được con vợ yêu ưng ý cho mình để cưới trước khi vào tham gia hội ngồi ôm máy tính

Comment

Originally posted by 10520173 View Post
      Có tiền mà hem biết xài để tớ xài dùm cho. 26 chai chứ có phải 16 chai đâu mà băn khoăn.
      nói đúng đó Hậu :cry:
      t có nhõn 15tr trở xuống ,, đang phân vân giữa cái i3 DELL INSPIRON 5520 vs i5 ASUS K53SD-SX141
      ............... bạn 26tr kia thì cỡ nào đong chả dc .... mong có khoảng 18tr cho đỡ đau đầu mà ko dc

Comment

cho em hỏi nên mua lap hay là ultrabook thì phù hợp hơn ạ???

Comment

Originally posted by honaahi View Post
          cho em hỏi nên mua lap hay là ultrabook thì phù hợp hơn ạ???
          Nếu em có ý định dùng > 2 năm thì tránh xa ultrabook ra. Còn dùng 1 năm đổi máy 1 lần thì có thể dùng ultrabook.

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
            Nếu em có ý định dùng > 2 năm thì tránh xa ultrabook ra. Còn dùng 1 năm đổi máy 1 lần thì có thể dùng ultrabook.
            dạ. em cảm ơn!

Comment

học tập giải trí đơn giản thì cần gì phải i7 nhỉ.
              Tình bạn là mãi mãi

Comment

muốn trâu thì cứ quất workstation của HP, Dell, Thinkpad
                :sogood:
                chạy mát, bền, trâu như con trâu cày...

Comment

Chưa mua thì nghĩ tới nghĩ lui. Nhưng xài một thời gian thì... Ôi! sao cũng được. Xài Core 2 dual thấy cũng ngon.

26 tr thì vô tư mà chọn thôi bác, cứ con nào có bộ tản nhiệt ngon thì chọn.
                  Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Đây,các dòng máy pin 9 cell trâu cho bạn đây :
                    Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X