Announcement

Collapse
No announcement yet.

So Sánh giữa Dòng DELL và ASUS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Đang sài Dell, dùng Windows thì mát rười rượi (trung bình 50 độ), nhưng mà linux thì trung bình 61 độ :shot: có khi lên 80. Nhưng vì thích nên bỏ qua cũng hơi xót.
    Nếu bạn tính mua máy tính về sau có thích hệ điều hành khác ngoài Windows thì bạn nên chọn máy nào có ghi là FreeDos hay Windows không cài sẵn vào máy trước khi mua máy.

Còn độ bền thì (nghe nói) cũng được, hơn hẳn ASUS cùng giá. Chạy êm ru cả khi bỏ DVD vào. Âm thanh thì hơn hẳn ASUS là cái chắc.

PS: Em thì em chẳng thích Dell cũng khong thích ASUS, em chỉ thích Macbook thôi :smile:
    Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Originally posted by 09520740 View Post
      ASUS tuy cấu hình cao nhưng hiệu năng k tương xứng với cấu hình, kinh nghiệm mua bán ^^

Mọi người ủng hộ http://forum.uit.edu.vn/threads/8708...ss-nguyen-seal
      cái này tùy vào dòng. chú cứ lăn tăn

Comment

Mặc dù thích ASUS vì nó rẻ hơn so với nếu DELL nếu cùng cấu hình.

Nhưng nếu cho mình sự lựa chọn, mình sẽ chọn DELL ...
        Chúng ta chỉ mất tất cả khi từ bỏ niềm hy vọng của mình.

Comment

bem ASUS thôi. Đang chiến em này :sure:
          Don't depend too much on anyone in this world. Because even your shadow leaves you when you're in darkness.

Comment

các anh chị cho em hỏi thêm là nếu cùng cấu hình thì giữa samsung với 2 loại trên có gì chênh lệch và nếu có thì chênh lệch ít hay nhiều ak.
            cảm ơn all các anh chị

Comment

Mình thấy ASUS tốt hơn nhiều.
              Mấy đứa bạn của mình dùng Del đa số đã đi bảo hành hết, trong khi mấy cái máy ASUS vẫn ngon lành
              Nói là máy ASUS nóng thì ko fai là sai nhưng cũng ko hẳn là đúng. Khi chơi game nặng thì máy ASUS nóng hơn, còn bình thường thì rất mát
              1 vấn đề nữa là cài driver cho máy ASUS sướng hơn rất rất nhiều. Mình dùng từ "rất rất nhiều" để bạn cân nhắc.

Kinh nghiệm thực tế cho thấy vậy, nếu có đụng chạm ai thì xl. hi

Comment

bạn nào xài VAIO hay HP cho ý kiến với

Comment

Originally posted by 09520235 View Post
                  bạn nào xài VAIO hay HP cho ý kiến với
                  VAIO dưới 20tr thì ko biết... nhưng VAIO tầm 26tr trở lên thì trên cả tuyệt vời... CD-ROM chạy cực kì êm....Touch cũng rất sướng... loa thì miễn chê... con đó tui đánh giá 10/10 trong khi dòng MAC BOOK tui chấm 9/10 thôi - còn HP thì miễn bàn... bộ adapter làm rất điêu T_T...
                  Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                  Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Sau khi đọc hết C/m thì ASUS chiếm ưu thế có lẽ mình sẽ mua:
                    Asus X401 có thiết kế mỏng phía trước, cân nặng nhẹ, nhiều màu sắc để lựa chọn cùng giá bán khá hấp dẫn cho sinh viên.

Anh em cho ý kiến dùm nha!

Comment

Dell được cái bền...giá mềm..có điều hơi nóng dù không xài nhiều ứng dụng
                      Asus giá cũng mềm..kiểu đẹp...có nhiều công nghệ độc...bảo hành được 2 năm luôn
                      Nếu cùng cấu hình thì ASUS hay hơn....theo ý kiến cá nhân mình là vậy

Comment

theo kinh nghiệm học hỏi của mình. thì các bạn nên đưa ra từng dòng mà đánh giá. chứ không thể đánh giá chung chung được
                        Dell chúng ta có nhiều loại.
                        dell vostro, dell XPS, dell latitude, dell inspiron, dell precision.
                        ASUS cũng vậy có các dòng N, K...v...v...
                        so sánh thì phải so sánh cùng dòng, cùng phân khúc.
                        nếu bạn muốn tản nhiệt tốt thì lựa các dòng workstation như của Dell precision MXXX, Thinkpad wXXX, HP elitebook XXXw.
                        thật sự rất trâu. bền bỉ. mình cũng sắp mua laptop thuộc dòng này rồi. :shy:
                        nếu bạn chọn theo thiết kế thì phải chấp nhận nóng và kèm theo tản nhiệt kèm.
                        riêng ASUS thì các bác đừng nói nó nóng. nó tản nhiệt tốt lắm đó. gọi là nhất thì ko phải. nhưng đáp ứng dc nhu cầu của ng dùng là ko nóng. chỉ qua nó là một hãng mới lên. lại mang thương hiệu china nên bị các bác tẩy chay. hi.
                        nó hình như công ty có trụ sở chính ở Đài Loan thì phải. :nose:
                        còn HP thì các dòng 2011 đều nóng đa số là thế. 2012 HP đã cải tiến hơn rồi. :stick:
                        đó chỉ là nhận xét của mình các bác tham khảo có gì sai sót xin bỏ qua. hj. góp ý em để em trau dồi thêm kiến thức :sunglasses:

Comment

+1 cho Asus

Comment

đang dùng K42JA, hot nhất trong khoảng năm rưỡi trước nhưng cá nhân thì thích 1 số dòng của DELL hơn, như Vostro, Latitude, XPS. Về khoản cấu hình thì chắc chán DELL ăn không lại nhưng linh kiện thì mình thích của nó hơn, màn hình + bàn phím + thiêt kế đều hơn ASUS (đương nhiên là chỉ 1 số dòng thôi - trừ dòng Ispiron ra, xấu gì đâu mà xấu :doubt. Nói chung ý, mua lap đừng bh quan trọng cấu hình, nếu máu câu hình thà đầu tư luôn con desk = giá, phải mạnh gấp đôi là ít. Còn nếu bạn vẫn bảo thủ thì xin thưa, cứ dùng 1 năm -> nẳm rưỡi rồi sẽ biết :doubt:

Comment

Originally posted by 09520411 View Post
                              ASUS ....10 kí Tự
                              DELL 30char:sure:
                              facebook.com/tricodonuit
                              :sure:

Comment

1 vote cho ASUS

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...