Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Ký túc xá ĐHQG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VietComBank lên ngã tư thủ đức mới có. Hộc máu. Mà chỗ ATM này dễ mất xe (tốt nhất là nên cho xe xuống chỗ gởi xe của phòng giao dịch, ra rút tiền, xong đi lấy xe về --> Hơi tốn thời gian mà an toàn, 1 đứa bạn vừa chia tay 1 chiếc Wave tại đây.)
    Originally posted by nhtra View Post
    hu hu, sao Vietcombank phổ biến thế mà ko có nhỉ
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

Comment

• Không biết những tình trạng xấu như thế này khi nào mới giảm được đây, em chỉ nói giảm thôi chứ không dám nói chấm dứt :happy:

Comment

• Originally posted by 09520396 View Post
        KTX cái gì cũng tốt mỗi wifi là không thỏa lòng sinh viên. :shot:
        Wifi của KTX tệ lắm à anh? :surrender:
        NOTHING IS IMPOSSIBLE
        :byebye: :byebye: :byebye:

Comment

• Originally posted by 12520615 View Post
          Wifi của KTX tệ lắm à anh? :surrender:
          Tốc độ may mắn lắm cũng chỉ được 50k/s, chưa kể ks, rớt mạng giữa chừng, chôm pass đủ kiểu, chẳng làm ăn j được hết.
          Living to bring what is best for you and everyone around to more meaningful life!

Comment

• Originally posted by 09520396 View Post
            VietComBank lên ngã tư thủ đức mới có. Hộc máu. Mà chỗ ATM này dễ mất xe (tốt nhất là nên cho xe xuống chỗ gởi xe của phòng giao dịch, ra rút tiền, xong đi lấy xe về --> Hơi tốn thời gian mà an toàn, 1 đứa bạn vừa chia tay 1 chiếc Wave tại đây.)
            VietComBank bên KCX Linh Trung cũng có mà( Gần cầu vượt Linh Xuân). Và một số ATM ở Thủ Đức tại http://nganhangonline.com/atm-ngan-h...-chi-minh.html
            Living to bring what is best for you and everyone around to more meaningful life!

Comment

• Mấy anh cho em hỏi gối, mền (chăn) là mình tự mua hả ? :salute:
              Faculty of Information Systems:salute:

Comment

• Originally posted by 12520793 View Post
                Mấy anh cho em hỏi gối, mền (chăn) là mình tự mua hả ? :salute:
                Ukm, đúng rồi, ngoài ra em con phải chung tiền cùng với các bạn khác cùng phòng mua mấy thứ lặt vặt như thau chậu, dụng cụ vệ sinh, thùng rác, bình nước 20.lít, khăn trải bàn, ổ khóa, kệ để dép...

Comment

• cho em hỏi. ktx sv UIT phải ở chung chứ sao nghe mấy anh là nhốt chung với các trường khác... :sad:
                  em thích ở với các UIT hơn. :sexy: có gì dễ thảo luận trao đổi. hjx.
                  em chưa biết ktx nó ra thế nào? em có thể xem trước ktx nó ra sao rồi mới quyết định ở được ko? vì nhà em rất kĩ. :sad:
                  hjx hjx. nhà người quen thì cũng gần đó ... nhưng tận 8km :sad: hjx.
                  còn về ăn uống là có căn tin của ktx phải ko ạ? hay là cơm bụi? em cũng làm biếng nấu ... tuy biết nấu. có bằng nghề nấu ăn :brick:
                  về vấn đề tiền bạc thì ba mẹ bảo ko sao. miển sao thấy thoải mái và cái cốt yếu nhất là an toàn tính mạng ... vì thủ đức nghe nói ... rất :aboom: :shot:
                  :aboom:

Comment

• Originally posted by 10520247 View Post
                    Ukm, đúng rồi, ngoài ra em con phải chung tiền cùng với các bạn khác cùng phòng mua mấy thứ lặt vặt như thau chậu, dụng cụ vệ sinh, thùng rác, bình nước 20.lít, khăn trải bàn, ổ khóa, kệ để dép...
                    Cảm ơn anh, ngày mai em lên đăng ký ktx hjhj
                    Faculty of Information Systems:salute:

Comment

• Originally posted by 12520381 View Post
                      cho em hỏi. ktx sv UIT phải ở chung chứ sao nghe mấy anh là nhốt chung với các trường khác... :sad:
                      em thích ở với các UIT hơn. :sexy: có gì dễ thảo luận trao đổi. hjx.
                      em chưa biết ktx nó ra thế nào? em có thể xem trước ktx nó ra sao rồi mới quyết định ở được ko? vì nhà em rất kĩ. :sad:
                      hjx hjx. nhà người quen thì cũng gần đó ... nhưng tận 8km :sad: hjx.
                      còn về ăn uống là có căn tin của ktx phải ko ạ? hay là cơm bụi? em cũng làm biếng nấu ... tuy biết nấu. có bằng nghề nấu ăn :brick:
                      về vấn đề tiền bạc thì ba mẹ bảo ko sao. miển sao thấy thoải mái và cái cốt yếu nhất là an toàn tính mạng ... vì thủ đức nghe nói ... rất :aboom: :shot:
                      Đây là ký túc xá chung cho các trường trong ĐHQG do các tỉnh lân cận xây dựng, không phân biệt trường nào. Khi vào họ căn cứ theo tỉnh xếp theo dãy nhà( đối với có tỉnh xây dựng) còn ngoại tỉnh thường họ theo từng người đăng ký nhận phòng cùng lúc với em vào các phòng nếu còn chỗ.
                      Còn em muốn ở với bạn bè thì em phải xác định được phòng rồi xin đổi phòng được( ko đổi dãy nhà được), vì dịp này tân sinh viên lên rất đồng nên rất khó đáp ứng.
                      Về ăn uống thì phải chấp nhận ăn cơm bụi thôi như các dãy nhà A2, A4, A6, A8... Nhưng ăn cơm nấu nó sẽ tiết kiệm hơn, sạch hơn.
                      Còn đây là hình up lên bằng ĐT của một phòng-dãy nhà A18 (Chỉnh mang tính tham khảo)

Comment

• nếu ở ktx thì e phải đăng kí trong ngày làm giấy nhập học hay trường tự xếp ạ?
                        Học, Học nữa, Học mãi, Đuối nghĩ, Năn nỉ học lại....................: kiss:

Comment

• Originally posted by 12520711 View Post
                          nếu ở ktx thì e phải đăng kí trong ngày làm giấy nhập học hay trường tự xếp ạ?
                          Em là thí sinh nguyện vọng 2 thì em phải vào đăng ký, em xem mình có thuộc tỉnh xây trong link này http://www.hcmiu.edu.vn/vn/Doanthanh...n/Kytucxa.aspx
                          Sinh viên năm nhất (sinh viên ĐHQG-HCM) có hộ khẩu thường trú tại các tỉnh, thành phố ngoài TP Hồ Chí Minh hoặc các huyện ngoại thành TP Hồ Chí Minh (Củ Chi, Nhà Bè, Cần Giờ, Hóc Môn và Bình Chánh) được nội trú KTX. http://ktx.vnuhcm.edu.vn/Tint%E1%BB%...2012-2013.aspx
                          Ở ký túc xá không nhất thiết phải đăng ký ngay trong ngày nhập học( nêu thấy cần thiêt), em có thể thu xếp ngày khác để đăng ký cũng được.
                          Last edited by 10520247; 24-08-2012, 21:26.

Comment

• Tỉnh em có đóng góp kinh phí xây dựng Ktx, mà trường ghi là tiếp nhận toàn bộ sv năm nhất mà?
                            Học, Học nữa, Học mãi, Đuối nghĩ, Năn nỉ học lại....................: kiss:

Comment

Tỉnh em có đóng góp kinh phí xây dựng Ktx, mà trường ghi là tiếp nhận toàn bộ sv năm nhất mà?
                              Thực ra nếu em được trường sắp xếp thì cũng chỉ bỏ qua một số công đoạn như nhận phòng, thông tin cá nhân thôi, chứ ai vào nội trú ở ký túc cũng đều phải tuân theo đăng ký theo quy trình để đóng tiền, kích hoạt thẻ..., và để Ban Quản Lý KTX còn sắp xếp cho các nguyện vọng khác.

Comment

Tỉnh em có đóng góp kinh phí xây dựng Ktx, mà trường ghi là tiếp nhận toàn bộ sv năm nhất mà?
                                nữ thì được ưu tiên vào, nam thì ưu tiên những bạn gia đình khó khăn :happy:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X