Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Ký túc xá ĐHQG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

cho mình hỏi là sv năm nhất thì chừng nào đăng ký là đc ợ , sợ hết chỗ vào ktx mình k thuộc tỉnh có xây dựng KTX.

Comment

em quê ở quảng bình, mà em không đậu nguyện vọng 1 nên định nộp nv2 vào trường, không biết nếu vào được thì có đc ở ktx không ạ?

Comment

Originally posted by quocdung2502 View Post
        cho mình hỏi là sv năm nhất thì chừng nào đăng ký là đc ợ , sợ hết chỗ vào ktx mình k thuộc tỉnh có xây dựng KTX.
        Originally posted by honaahi View Post
        em quê ở quảng bình, mà em không đậu nguyện vọng 1 nên định nộp nv2 vào trường, không biết nếu vào được thì có đc ở ktx không ạ?
        Sau khi tiếp nhận sinh viên NV1 thuộc diện ưu tiên (tình có xây KTX , con thương binh liệt sĩ.......) ktx sẽ thông báo cho các bạn còn lại nộp đơn vào ktx.Thường dư rất nhiều chỗ NV2 vẫn có thể xin vào kịp.
        Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

vào ngày đăng kí nhập học ở trường cứ vào ktx xin thử. nếu được thì xin thêm cái giấy nhà khó khăn thì dễ vào hơn. mà nghe nói năm nay ktx có đủ chổ cho sinh viên vì khu B đã hoàn thiện nhưng hơi xa tí :baffle:

Comment

Năm nay KTX ĐHQG tiếp nhận đăng kí từ ngày 05/09 đến 10/09. Thông ti cụ thể về KTX cập nhật tại website: http://ktx.vnuhcm.edu.vn
            "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

Hóa ra là đồng hương quảng bình của anh hả . Nếu xin được thì nên ở những giai đoạn đầu.
              p/s: em ở huyện nào vậy ^^
              Facebook: Kiều Thắng
              Google Plus: Kiều Thắng
              Thông tin về du học các nước: Du học.

Comment

Originally posted by 09520281 View Post
                Hóa ra là đồng hương quảng bình của anh hả . Nếu xin được thì nên ở những giai đoạn đầu.
                p/s: em ở huyện nào vậy ^^
                hi. thế anh cũng ở quảng bình a? em ở bố trạch, lí hòa đó anh. hihi. anh học năm mấy rồi ạ?

Comment

cho em hỏi một chút về kí túc xá trường được không ạ?
                  1. thường thì 1 phòng ở bao nhiêu người?
                  2. ở trong khuôn viên trường luôn hay sao ạ?
                  3. điều kiện sinh hoạt có thoải mái không ạ?
                  4. ăn uống là phải ra ngoài ăn cơm bụi à?
                  5. sinh viên năm đầu đăng kí vào ở kí túc xá có dễ không ạ?
                  6. ...

anh chị giải đáp giùm em với ạ. em cảm ơn mọi người nhiều..:haha::smile::salute:
                  hehe! :sunglasses:hum bữa có đi tiếp sức của ktx!!! a giám đốc (hói+mập) nói là năm nay năm nhất đk là zô luôn, k cần xét thuộc tỉnh nào hết! bạn là năm nhất thì yên tâm! còn ổng nói thế mà làm kiểu khác thì mình cũng chịu! :sweat:

Comment

Originally posted by 11520104 View Post
                    hehe! :sunglasses:hum bữa có đi tiếp sức của ktx!!! a giám đốc (hói+mập) nói là năm nay năm nhất đk là zô luôn, k cần xét thuộc tỉnh nào hết! bạn là năm nhất thì yên tâm! còn ổng nói thế mà làm kiểu khác thì mình cũng chịu! :sweat:
                    vấn đề là cho vào khu nào thôi
                    hi. thế anh cũng ở quảng bình a? em ở bố trạch, lí hòa đó anh. hihi. anh học năm mấy rồi ạ?
                    nhìn mã sinh viên là bik kìa (2 số đầu là năm vào trường)
                    :funny::brick::beauty::what:

Comment

mấy bác ơi cho em hỏi luôn, khi nào thì đăng ký váo ktx cho sv không thuộc tỉnh xây dựng, và đăng ký có thể năn nỉ vào khu A mở rộng được không
                      >> giay bet nu
                      Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:07.

Comment

Thông báo tiếp nhận Tân sinh viên của KTX:
                        "We hold information,we own the world"
                        ------------o0o------------

Comment

Originally posted by 11520114 View Post
                          Trong phòng (8 người) có 4 giường đôi, tùy từng nhà có thể giường có gắn bàn theo luôn. Giữa phòng là 1 hoặc 2 bàn lớn có 4 ghế để ngồi học, để nước,...
                          Phòng có quạt trần, nhà A19 20 có kệ để sách 8 ngăn luôn. Có tủ để quần áo riêng (tùy nhà mà tủ có thể móc đồ hay để xếp đồ).
                          1 khu vực tắm giặt, vệ sinh rộng rãi. Tùy nhà có thêm vòi sen...
                          1 Ban công thoáng mát để phơi đồ hoặc đứng hóng gió, ngắm ai đó ^^ (cái này thì A5 6 không có)
                          Còn mọi thứ khác thì mình tự trang bị
                          Quạt trần thì cũng tùy nhà nữa, nhà mới thì có quạt trần, nhưng mà tốt nhất cứ sắm cái quạt cá nhân thì tốt hơn

Comment

Sau khi làm thủ tục nhập học ngày 30/8, sinh viên đăng ký và nhận phòng tại Ký túc xá trong ngày làm thủ tục.
                            Cho em hỏi là lại Ký túc xá đăng ký chỗ nào rồi vô nhà có đăng ký với Trưởng nhà ko ạ???
                            Và Sinh viên trường mình ở tỉnh không có xây dựng ở khu A hay B ạ

Comment

Originally posted by h.love4devil View Post
                              Cho em hỏi là lại Ký túc xá đăng ký chỗ nào rồi vô nhà có đăng ký với Trưởng nhà ko ạ???
                              Và Sinh viên trường mình ở tỉnh không có xây dựng ở khu A hay B ạ
                              Không có trong danh sách ở KTX thì cậu lên KTX, dưới nhà A1 có phòng công tác sinh viên, nhà A1 thì vô cổng là thấy. Vào đó đăng kí là được. Còn chuyện ở đâu thì lúc đó phải nhờ vào may mắn nữa

Comment

không ở ktx

Sinh viên năm nhất nếu không có nhu cầu nội trú trong KTX của ĐHQG-HCM phải có đơn nêu rõ lý do, kèm theo giấy tạm trú tại địa phương nơi thí sinh tự đăng ký tạm trú
                                ai có mẫu đơn cho e xin vs :rap:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X