Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Ký túc xá ĐHQG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 12520332 View Post
    Em ở quận 1 mà trường khoảng 18km, có nên ở không anh?
    ở quận 1 đi bus lên cỡ 1 tiếng cũng không khó khăn lắm. Nhưng nó tiềm ẩn nhiều nguy cơ (đi học muộn, có việc gấp phải lên trường, abc xyz....). Còn ở KTX thì chi phí không đáng kể (so với bên ngoài) + điều kiện học tập dễ dàng hơn (học nhóm, đến trường, đặc biệt là mùa ôn thi khá tiện).

Nói chung nơi nào hợp với bạn thì cứ ở đó thôi :byebye:
    Last edited by 11520214; 18-08-2012, 19:10.

Comment

• cho em hỏi ở ktx có căn tin k? có khu vực giải trí nào k? phòng tắm chung hay riêng vậy?...hihi
      OZU - Hãy luôn cố gắng để thấy mỗi ngày mình tiến bộ hơn!!! :happy:
      Phone: 01284090893 - Skype: tan_ozu

Comment

• Originally posted by 12520379 View Post
        cho em hỏi ở ktx có căn tin k? có khu vực giải trí nào k? phòng tắm chung hay riêng vậy?...hihi
        KTX có rất nhiều căn tin phục vụ ăn uống ,có phòng karaoke , cafe , quán kem , phòng gym , sân bóng đá , bida , bóng bàn....bla...bla....Phòng ở nào cũng có phòng tắm và phòng vệ sinh riêng.
        Last edited by 08520121; 18-08-2012, 22:37.
        Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

• Originally posted by 08520121 View Post
          Vậy thì ở khu A rồi .Em ở tỉnh nào vậy ?
          em ở Khánh Hòa :love:

Comment

• cho e hỏi, có đg` nào vô đc ktx nhưng hổ khẩu tại tphcm k ( tại nhà e dưới bình tân xa lắm , mà e k đi đc xe bus, bị say xe nặng lun, huhu) ai bik chỉ e vs tks mọi ng` nhìu
            :sosad::sosad::sosad:

Comment

KTX có rất nhiều căn tin phục vụ ăn uống ,có phòng karaoke , cafe , quán kem , phòng gym , sân bóng đá , bida , bóng bàn....bla...bla....Phòng ở nào cũng có phòng tắm và phòng vệ sinh riêng.
              đã quá hahahaha.
              Đọc xong mà nhớ lại trường ngày xưa em học, ở cái KTX có 1 phòng vệ sinh + tắm giặt, 8 thàng 1 phòng, chưa kể lâu lâu có đứa vô ở ké, wifi lúc có lúc không, hè về nóng kinh khủng, không căn tin, chẳng cafe.............

Comment

• Mấy bác cho e hỏi với. Năm nay e cũng định xin vào ktx. Hok biết sv năm 2 có nguy cơ bị vào khu B k nhỉ? Hơi lo vụ này
                Lý Trọng Nhân
                Đ/c: KP. Hòa Long, P.Vĩnh Phú, TX. Thuận An, Bình Dương
                Y!M: trongnhanuit Facebook: facebook.com/trongnhan.uit Phone: 01683.205.103

Comment

• Originally posted by 11520267 View Post
                  Mấy bác cho e hỏi với. Năm nay e cũng định xin vào ktx. Hok biết sv năm 2 có nguy cơ bị vào khu B k nhỉ? Hơi lo vụ này
                  Ráng xin vô đi, mặt dày vào, cùng lắm thì cầm cái thớt theo, khi nào mặt dày hơn cái thớt mà chưa vào được thì bỏ cuộc
                  Cố lên, hẹn gặp Nhân ở KTX khu A

Comment

• Anh chị cho em hỏi nếu ở KTX mà mang theo xe máy liệu có đc ko? Có nơi để gửi xe không ạ, có đảm bảo an toàn ko ạ

Comment

• Originally posted by mofceoma View Post
                      Anh chị cho em hỏi nếu ở KTX mà mang theo xe máy liệu có đc ko? Có nơi để gửi xe không ạ, có đảm bảo an toàn ko ạ
                      Cái này thì bạn cứ yên tâm. KTX có nhiều nhà xe đảm bảo lắm. Tóm lại dc vào KTX thì k có gì bằng (ngoại trừ Wifi hơi yếu đối với như cầu của ae UITer)
                      Mấy bác cho e hỏi với. Năm nay e cũng định xin vào ktx. Hok biết sv năm 2 có nguy cơ bị vào khu B k nhỉ? Hơi lo vụ này
                      Có bác nào biết trả lời giúp e với
                      Lý Trọng Nhân
                      Đ/c: KP. Hòa Long, P.Vĩnh Phú, TX. Thuận An, Bình Dương
                      Y!M: trongnhanuit Facebook: facebook.com/trongnhan.uit Phone: 01683.205.103

Comment

• Originally posted by 11520267 View Post
                        Cái này thì ko đâu bạn ak. Nếu bạn ko ở KTX khu a nữa thì bạn có thể ra ngoài ở trọ hay vào ktx khu b, nhưng mà năm hai thì vẫn còn được ở KTX khu a đó bạn:sunglasses:
                        :love:
                        Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
                        :cry:

Comment

• Em định rủ thêm 3 đứa bạn nữa ở KTX chung, vậy tụi em có thể ở chung phòng được ko ạ. (3 đứa đều cùng tỉnh, cùng học cntt)

Comment

• cho em hỏi cái này :salute: em đăng ký NV2 vô UIT, nếu may mắn trúng tuyển thì đi học đợt 2. Liệu lúc đó còn được ở khu A không? Hay bị đẩy qua khu B do hết chỗ? Em ở Khánh Hòa :smile:
                            Last edited by nhtra; 07-11-2014, 10:31.

Comment

Sau khi tiếp nhận sinh viên NV1 thuộc diện ưu tiên (tình có xây KTX , con thương binh liệt sĩ.......) ktx sẽ thông báo cho các bạn còn lại nộp đơn vào ktx.Thường dư rất nhiều chỗ NV2 vẫn có thể xin vào kịp.
                              nếu dư nhiều có cho sv hổ khẩu tp ở k a, hay là để trống cho năm sau

Comment

• [hỏi] Vấn đề ở ký túc xa

em thắc mắc đồ đạc mình có thể mang vào KTX là những gì ? Em có ý định mang bộ máy bàn vô KTX ! Ko bik có thể ko ạ ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X