Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xét Tuyển Nguyện vọng bổ sung qua đường bưu điện

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xét Tuyển Nguyện vọng bổ sung qua đường bưu điện

Có bạn nào gặp trường hợp như thế này không nhé?
    Hôm nay ngày 16/8/2012, mình nộp hồ sơ xét tuyển nguyện vọng bổ sung qua bưu điện Tỉnh.

Nhân viên bảo rằng chỉ nhận hồ sơ xét tuyển NV nào có giấy báo điểm mà có dấu đỏ của trường mình đã dự thi thì mới nhận, cô chỉ qua khu chuyển phát nhanh, mình chuyển hồ sơ như trường đã thông báo bằng chuyển phát nhanh (cô bảo 2 ngày nữa sẽ tới TP HCM), phần lệ phí xét tuyển cô bảo chuyển tiền phát nhanh 15.000đ về trường ĐH CNTT với nội dung( Tên+ số báo danh+ lý do chuyển là nộp lệ phí xét tuyển NV bổ sung) Tổng cộng là hết 77.000 đ

Mình rất thắc mắc là hồ sơ đi 1 nơi, lệ phí xét tuyển nộp 1 ngã, nhưng tất cả đều về trường, vậy hồ sơ của mình có đc coi là hợp lệ không??

Cô nhân viên không cho bỏ lệ phí xét tuyển vào hồ sơ mà phải nộp ở nơi chuyển tiền, bây giờ mình rất hoang mang, sao chuyển phát nhanh mà 2 ngày mới tới, lệ phí xét tuyển thì ko đc nộp chung với hồ sơ, KHÔNG NHẬN HỒ SƠ XÉT TUYỂN NÀO KHÔNG CÓ GIẤY BÁO ĐIỂM KHÔNG CÓ DẤU ĐỎ CỦA TRƯỜNG, nếu nộp hồ sơ xét tuyện NV khác thì phải làm như mình như trên, như vậy vừa tốn tiền mà vừa không biết đc hồ sơ xét tuyển của mình có hợp lệ không?

Các thầy, các anh chị sinh viên xin hãy cho ý kiến giúp mình?
    Bưu điện mình nộp là bưu điện Tỉnh_ bưu điện lớn nhất, nhưng sao giải thích chưa đc rõ ràng, rất mong các thầy cô giúp mình.

Nếu hồ sơ xét tuyển mình không hợp lệ, thì mình có đc nộp lại lần nữa không? lần này phải nộp tại đâu, mình ở xa TP HCM, ,mà sắp đến ngày 20/08 rồi, chẳng nhẽ phải vào nộp trực tiếp tại trường (nhà mình cách TPHCM gần 500 Km) Rất mong nhận đc sự tư vấn của thầy cô, các anh chị sinh viên, để nếu hồ sơ ko hợp lệ mình có thể nộp bổ sung vào trươc ngày 20/08. Chân thành cảm ơn mọi người!
    Last edited by heocon_bkc; 16-08-2012, 12:12.
    Không có gì là không thể !
    Tôi có thể thất bại một trận đánh, nhưng tôi sẽ chiến thắng cả cuộc chiến tranh!

Đó là quy định của bưu điện thoy em.

hiện đã nhận được 1 số thư chuyển phát nhanh của 1 số bạn. Lệ phí cũng nhận được luôn (cùng 1 lúc). Các bạn cứ yên tâm làm theo quy định của bưu điện
    "We hold information,we own the world"
    ------------o0o------------

Comment

Originally posted by longdp View Post
      Đó là quy định của bưu điện thoy em.

hiện đã nhận được 1 số thư chuyển phát nhanh của 1 số bạn. Lệ phí cũng nhận được luôn (cùng 1 lúc). Các bạn cứ yên tâm làm theo quy định của bưu điện
      e sợ là hồ sơ xét tuyển với lệ phí xét tuyển ko đến cùng 1 lúc thì hồ sơ sẽ không hợp lệ, vì e nộp lệ phí ở khu 5, hồ sơ ở khu 3 (theo sự hướng dẫn của nhân viên) nhưng không thấy có sự liên quan ở 2 khu, có khi nào hồ sơ với lệ phí ko đến cùng 1 lúc
      Tôi có thể thất bại một trận đánh, nhưng tôi sẽ chiến thắng cả cuộc chiến tranh!

Comment

Em tên Nguyễn Thành Quân, sn 12/04/1994 , SBD:QST.A.03833, DT: 0987545861

Ngày 15/8, em nộp hồ sơ đăng kí nguyện vọng bổ sung cho trường và nghe nói hôm nay nhận được.

Ngày 16/8, vì một số lời khuyên của ba mẹ, em đã đăng kí lại phiếu đăng kí nguyện vọng bổ sung để thay đổi ngành học. Và chuyển phát một lần nữa.

Thầy có nhận được hồ sơ của em thì giúp em tí nha, trên phong bì em chuyển phát ngày 16/8 có ghi là Bổ sung thay đổi ngành học, có gì thầy nhận được bỏ tờ phiếu đăng kí ngành 15/8 giúp em.

Cám ơn thầy Long , thầy An trước nha

Comment

Mình cũng giống y hệt bạn...và theo chỉ dẫn thì mình đã bỏ tiền vào phong bì và chuyển phát nhanh

Comment

Originally posted by Mr.N.P.T View Post
            Mình cũng giống y hệt bạn...và theo chỉ dẫn thì mình đã bỏ tiền vào phong bì và chuyển phát nhanh
            Nhưng cô nhân viên ở bưu điện mình ko cho bỏ tiền vào hồ sơ xét tuyển, bắt phải nộp ở nơi khác! Sao kỳ cục vậy, ko biết ntn nữa

Comment

Originally posted by heocon_bkc View Post
              Nhưng cô nhân viên ở bưu điện mình ko cho bỏ tiền vào hồ sơ xét tuyển, bắt phải nộp ở nơi khác! Sao kỳ cục vậy, ko biết ntn nữa
              bưu điện không cho bỏ tiền vào phong bì, ở đâu cũng quy định vậy à

Comment

Nói là nộp hồ sơ xét tuyển nv2 là cô nhân viên làm mà, còn tiền thì đâu có bỏ vào phong bì, mình thấy cô nhân viên đem qua chỗ khác mà. Bạn đừng lo nha

Comment

Thì bạn cứ âm thầm bỏ vào...hôm qua thầy Long chỉ cho mình mà

Comment

Originally posted by Mr.N.P.T View Post
                    Thì bạn cứ âm thầm bỏ vào...hôm qua thầy Long chỉ cho mình mà
                    Làm như bạn vậy lát cô nhân viên hỏi LPXT thì nói thế nào, nói bỏ vào trong rồi thì cô ấy chém liền)

Comment

h: mình bỏ vào ở nhà rồi ra bảo chuyển phát nhanh cho em...thế là xong ^^!

Comment

Khi nào có danh sách thí sinh đăng kí nguyện vọng bổ sung mong thầy đưa lên forum trường sớm nhất để tụi em bớt lo( vì là hồ sơ chuyến phát nhanh mà)

Comment

Vậy là hồ sơ vẫn hợp lệ hả mn? Nếu có danh sách thông báo thì hay quá, chuyển phát gì mà 2 ngày mới tới, khổ!

Comment

đứng rồi đó bạn. còn mình phải giải thích lý do k cần GCNKQT cho họ nữa là đc. họ chiu gửi là ok

Comment

Sáng nay mình cũng bỏ tiền vào phong bì rồi dán luôn - đưa cho cô nhân viên bưu điện gửi cho mình - khỏi bị hỏi

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X