Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các mốc thời gian, chuẩn bị cho nhập học các tân sinh viên cần chú ý!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

anh ơi cho em hỏi: lý lịch sinh viên cần 2 bản, 1 bản phải có xác nhận của địa phương phải ko anh? quê em ở hà tĩnh mà em đang ở sài gòn, ko xin xác nhận của địa phương được, phải làm sao đây anh??????????udency:udency:udency:
    Điếu Thuốc tàn bên ly cà phê cạn
    Cuộc đời khốn nạn biết kết bạn cùng ai
    Sống hư hỏng vì dòng đời xô đẩy
    Xô không được ta đẩy lại dòng đời...

:choler::choler::choler::love::love::love::choler: :choler::choler:

Comment

dạ cho em hỏi tý ạ :salute: e mới trúng đợt 1 xét NVBS thì bao giờ sẽ nhận được giấy ạ? nếu bị thất lạc thì sao ạ? tại ở chỗ em người ta mới gắn số nhà được 2 tuần , e chủ quan ghi luôn số nhà vào bì thư có cách nào sửa lại được không ạ??? udency:

Comment

trúng tuyển đợt 1 NVBS có cần làm mấy giấy tờ này k ạ??

Comment

Originally posted by len_smile View Post
          Làm cho chắc. Tội gì k làm. Mai mốt làm k kịp

Comment

Cho em hỏi, hiện giờ e ko có bản sao giấy khai sinh nào hết, nếu muốn làm thì phải ra tới Huế nên chắc chắn là không kịp.
            e có thể nộp sau đc ko anh ?
            Hoặc nộp bản photo công chứng trước đc ko ?

Comment

e có thể nộp giấy khai sinh bản gốc trước rồi nộp giấy khai sinh trích lục bổ sung sau đc ko ạ tại giờ ở sg chỉ có mỗi bản gốc, bản trích lục phải chạy về quê làm xa lắm ạ mà 25 nhập học rồi, hôm nay mới có kết quả nvbs

Comment

Originally posted by 10520355 View Post
                không có giấy báo làm sao in sơ yếu lích lịch rồi công chứng được vậy thầy?
                Em đọc lại #1

Originally posted by westlife
                ai biết khi nào NVBS đợt 1 nhập học không nhỉ
                Originally posted by langtu View Post
                dạ cho em hỏi tý ạ :salute: e mới trúng đợt 1 xét NVBS thì bao giờ sẽ nhận được giấy ạ? nếu bị thất lạc thì sao ạ? tại ở chỗ em người ta mới gắn số nhà được 2 tuần , e chủ quan ghi luôn số nhà vào bì thư có cách nào sửa lại được không ạ??? udency:
                Originally posted by len_smile View Post
                Dự kiến Chiều 25/8 trúng tuyển NVBS đợt 1 sẽ nhập học. Các thông tin liên quan sẽ thông báo sau (có thể sẽ nhận giấy báo trực tiếp tại trường, vì tránh thất lạc và từ 22->25 khá gấp).
                Các giấy tờ cần chuẩn bị cũng tương tự như đối với NV1.

Originally posted by 12520154 View Post
                anh ơi cho em hỏi: lý lịch sinh viên cần 2 bản, 1 bản phải có xác nhận của địa phương phải ko anh? quê em ở hà tĩnh mà em đang ở sài gòn, ko xin xác nhận của địa phương được, phải làm sao đây anh??????????udency:udency:udency:
                Nếu vậy thì em cứ in ra rồi nộp, và bổ sung có xác nhận sau.

Originally posted by 12520413 View Post
                Cho em hỏi, hiện giờ e ko có bản sao giấy khai sinh nào hết, nếu muốn làm thì phải ra tới Huế nên chắc chắn là không kịp.
                e có thể nộp sau đc ko anh ?
                Hoặc nộp bản photo công chứng trước đc ko ?
                Originally posted by michuotvn View Post
                e có thể nộp giấy khai sinh bản gốc trước rồi nộp giấy khai sinh trích lục bổ sung sau đc ko ạ tại giờ ở sg chỉ có mỗi bản gốc, bản trích lục phải chạy về quê làm xa lắm ạ mà 25 nhập học rồi, hôm nay mới có kết quả nvbs
                Trường không nhận bản gốc, trong học bạ cấp 3 khi trường THPT trả lại có kèm theo 1 bản trích lục giấy khai sinh.
                "We hold information,we own the world"
                ------------o0o------------

Comment

_Vậy ngày 25/8 mình cầm theo giấy tờ gì để nhập học vậy anh Long??
                  _Mai em có thể nhận giấy báo nhập học được không anh??

Comment

thưa thầy, thí sinh trúng tuyển NVBS làm thế nào để khai lý lịch sinh viên đây ạ?
                    Last edited by nhtra; 07-11-2014, 10:31.

Comment

Mấy thầy cho em hỏi là lúc trước em đã hoàn tất chương trình GDQP (hệ CĐ Nghề) ở trường CĐ Nghề iSPACE rồi thì em có được miễn học quân sự sau khi nhập học không ??? Xin cảm ơn !

Comment

em trúng NVBS thì làm sao để có bản lý lịch sinh viên hả thầy với tiền học phí phải đóng vào ngày 25/8 là bao nhiêu hả thầy

Comment

em chào thầy!
                          thầy cho em hỏi là ngày 25/8 em mới đến lấy Giấy báo nhập học rồi làm thủ tục nhập học luôn được không ạ?

Comment

thầy Long ơi cho em hỏi, nếu 25 lên lấy giấy báo thì ở #1 :
                            2. Bản chính Giấy báo nhập học.
                            5. Lý lịch sinh viên
                            là lên trường nhận giấy báo rồi mới làm 2 cái này phải ko thầy?

Comment

Originally posted by 12520154 View Post
                              Originally posted by phong0702 View Post
                              _Vậy ngày 25/8 mình cầm theo giấy tờ gì để nhập học vậy anh Long??
                              _Mai em có thể nhận giấy báo nhập học được không anh??
                              Đã có cập nhật ở #1
                              Chiều mai em cố thể lấy giấy báo nhập học.

Originally posted by nhtra View Post
                              thưa thầy, thí sinh trúng tuyển NVBS làm thế nào để khai lý lịch sinh viên đây ạ?
                              Khi nào em có giấy báo nhập học thì sẽ biết khai như thế nào.

Originally posted by anhmt90 View Post
                              Mấy thầy cho em hỏi là lúc trước em đã hoàn tất chương trình GDQP (hệ CĐ Nghề) ở trường CĐ Nghề iSPACE rồi thì em có được miễn học quân sự sau khi nhập học không ??? Xin cảm ơn !
                              Khi bắt đầu học Quốc phòng, Em đem giấy chứng nhận đó lên gặp các thầy bên Trung tâm để hỏi xem được miễn giảm học phần nào (vì cao đẳng khác đại học)

Originally posted by badboy2108 View Post
                              em trúng NVBS thì làm sao để có bản lý lịch sinh viên hả thầy với tiền học phí phải đóng vào ngày 25/8 là bao nhiêu hả thầy
                              Coi ở #1 mẫu giấy báo nhập học

Originally posted by xetangbocda View Post
                              em chào thầy!
                              thầy cho em hỏi là ngày 25/8 em mới đến lấy Giấy báo nhập học rồi làm thủ tục nhập học luôn được không ạ?
                              Originally posted by lightsky751 View Post
                              thầy Long ơi cho em hỏi, nếu 25 lên lấy giấy báo thì ở #1 :
                              2. Bản chính Giấy báo nhập học.
                              5. Lý lịch sinh viên
                              là lên trường nhận giấy báo rồi mới làm 2 cái này phải ko thầy?
                              Coi ở #1, NVBS thì có thể nhận vào ngày 25. trường hợp chưa khai thông tin lý lịch thì sẽ có bộ phận hỗ trợ

Originally posted by flash230194
                              Em có một số thắc mắc như sau:
                              1. Học giáo dục quốc phòng là học liên tục từ thứ 2 đến thứ 7 hay 2, 4, 6 hay sao ạ?
                              2. Em ở Bình Thạnh, Hồ Chí Minh thì có thể ở nội trú được không?
                              Em đang tính phí đi lại, ăn trưa nên các anh giúp em với :sad:
                              Quốc phòng học sáng chiều nguyên tuần từ thứ 2- thứ 7 trong 4 tuần. Có thể ở nội trú nếu có nhu cầu
                              "We hold information,we own the world"
                              ------------o0o------------

Comment

thầy ơi cho em hỏi, em trúng tuyển NVBS vậy có thể gửi mail cho thầy để lấy mssv được không?
                                Tại em ở xa nên không lên lấy hôm nay được.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X