Announcement

Collapse
No announcement yet.

HTTT K7 nên học gì trước ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12520666 View Post
    HTTT có cần thông thạo c++ ko các anh?
    Mấy cái ngôn ngữ như C, C+, C# thì khoa nào cũng phải học và thạo hết bạn ơi. Nay trong năm nhất sẽ được học và tới năm 2 phải thạo ít nhất một ngôn ngũ.

Comment

Theo mình tất nhiên là phải thông thạo rồi
      [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Originally posted by 12520623 View Post
        @@ sr e ko biết .
        ak` a ơi cho e hỏi: cái SQL là chỉ học lý thuyết thui hả a?
        Học IT làm gì mà có lý thuyết không em!
        Mình học thực hành lần lý thuyết!

mà nói trước nha! mặc dù mssv của anh là 08 nhưng anh đang học k04 nha!
        --------(^!^)-------
        HTTT04
        Nguyễn Vũ Phong
        Eroshaly@gmail.com
        Phong.nguyen@sv.uit.edu.vn
        Eros_lthcbd_ct2007@yahoo.com.vn
        Nick : Eroshaly
        facebook : Pong Pi

Comment

Originally posted by 08520282 View Post

oh` vậy là già trước tuổi fai hok a
          hjs e thấy cái SQL sao mà mơ hồ wa. chắc phải thực hành trước cho bít mình đang học về cái gì .
          Last edited by 12520623; 01-09-2012, 15:02.

Comment

C++ cũng là 1 trong những thứ nhà tuyển dụng họ đang cần, nếu em thích luyện thật siu C++ là một điều tốt không có vấn đề gì cả . HTTT ko ép em phải chuyên ngôn ngữ lập trình nào ,C++, C# ,VB .Net , Java , PHP ,ASP.... thích cái nào luyện sâu cái đó , biết càng nhiều càng có lợi thế khi đi làm thui.

@@ sr e ko biết .
            ak` a ơi cho e hỏi: cái SQL là chỉ học lý thuyết thui hả a?
            SQL (Ngôn ngữ truy vấn có cấu trúc ) lúc đầu em học SQL (trong môn Cơ sở dữ liệu ) áp dụng thực hành trên Microsoft SQL Server , sau đó sẽ áp dụng lên Oracle , My SQL và nhiều hệ quản trị cơ sở dữ liệu khác.Cái này là học+ hành , không phải lý thuyết suông nha em.
            Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

oh` vậy là già trước tuổi fai hok a
              hjs e thấy cái SQL sao mà mơ hồ wa. chắc phải thực hành trước cho bít mình đang học về cái gì .
              À câu chuyện của Pong là nó chuyển từ khoa mềm sang nhưng mà bị trễ nên học với khóa sau thui, hihi , sorry nhìu chiện nha Phong .
              Quay lại vụ SQL thực ra thì SQL nó không nhiều lệnh như mấy ngôn ngữ lập trình , nó khó ở chỗ có 1 số câu truy vấn đòi hỏi sự kết hợp các hàm và 1 tí thông minh để nghĩ ngay ra câu trả lời.Nói chung là bây giờ tập là 2 việc là cài cho được SQL Server và thực hiện tạo bảng và vài câu truy vấn đơn giản cái đã.
              Còn không thì lo xem tin đại cương với ngôn ngữ C trước là được rồi , bởi vì nhiều đứa năm 3 4 vậy chứ cài SQL không chạy là không chạy :waaaht:. Bữa nào vô học rùi mở 1 lớp dạy cài soft HTTT toàn tập :love: , chứ lỗi nửa đường tả trên forum cũng hok bit đường đâu mà mò.
              Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by 08520121 View Post
                À câu chuyện của Pong là nó chuyển từ khoa mềm sang nhưng mà bị trễ nên học với khóa sau thui, hihi , sorry nhìu chiện nha Phong .
                Quay lại vụ SQL thực ra thì SQL nó không nhiều lệnh như mấy ngôn ngữ lập trình , nó khó ở chỗ có 1 số câu truy vấn đòi hỏi sự kết hợp các hàm và 1 tí thông minh để nghĩ ngay ra câu trả lời.Nói chung là bây giờ tập là 2 việc là cài cho được SQL Server và thực hiện tạo bảng và vài câu truy vấn đơn giản cái đã.
                Còn không thì lo xem tin đại cương với ngôn ngữ C trước là được rồi , bởi vì nhiều đứa năm 3 4 vậy chứ cài SQL không chạy là không chạy :waaaht:. Bữa nào vô học rùi mở 1 lớp dạy cài soft HTTT toàn tập :love: , chứ lỗi nửa đường tả trên forum cũng hok bit đường đâu mà mò.
                hi thiệt tình e xem sơ sơ về c ma` ko hỉu j hết , nhưng ma thực hành thì thấy giống với pascal nên bít làm vài bài cơ bản
                còn cái SQL thi ko bit j lun =))

Comment

thứ 1 em năm 1 sẽ học về căn bản. về toán lý nâng cao. C thường v.v... nên chả cần bận tâm về học cái gì. theo lịch học là được rồi.
                  thứ 2 củng không cần phải nghĩ nhiều thế. hâm học thế chú ) từ từ rồi cũng sẽ biik thôi. lo mà thì anh văn kìa )
                  AI là người đặt chân đầu tiên là Mặt Trăng ????
                  --> Ai cũng sẽ trả lời là Neil Armstrong
                  Vậy ai là người thứ 2 ????
                  ---> Không ai quan tâm cả
                  Bạn phải là người dẫn đầu. Không ai chú ý đến người thứ 2 cả !
                  Hãy học bằng cả trái tim, thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

Giờ trước mắt, là lo Anh Văn
                    tiếp đó là Sinh hoạt
                    Cái này từ từ tính sau, hihi

Comment

E là sinh viên khoa HTTT
                      Mấy bữa nay ở nhà rảnh wa ko bit làm gì nữa.
                      Có vấn đề nào có thể nghiên cứu trước khi học ko??? (E chưa biết j về csdl...)
                      E cảm ơn!!!
                      Chương trình đào tạo của UIT:

Cái này áp dụng cho các năm trước nhưng em có thể tham khảo. Ngoài ra còn một thứ em rất nên nghiên cứu trước đó là: Cách sử dụng google.

Comment

Originally posted by 08520282 View Post

Nói như chú a 12 nhưng học thì từ k2 này thì sao :waaaht::waaaht:

Comment

Originally posted by 12520086 View Post
                          Nói như chú a 12 nhưng học thì từ k2 này thì sao :waaaht::waaaht:
                          Nói gì ko hiểu được.

Comment

Originally posted by 08520121 View Post
                            Nói gì ko hiểu được.
                            là K7 nhưng sn 1989 :-s

Comment

Originally posted by 12520086 View Post
                              là K7 nhưng sn 1989 :-s
                              hic - khó tin à nha
                              [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Trước khi học trường mình thì bạn 12520086 có học trường nào nữa không z :sogood:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X