Announcement

Collapse
No announcement yet.

[hoi] thi anh van dau nam

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [hoi] thi anh van dau nam

năm nay nước ta co thêm khối a1 nhưng đầu vào vẫn có khối a, bỏ anh văn từ lúc thi tốt nghiệp xong, giờ bảo thi av nếu giống bên bách khoa thì là 200 câu như mình chưa bao giờ làm một bài test dài đến thế, ko nghe được... :sweat: mà vào đánh lụi thì sợ may mắn quá đúng nhiều nó cho vô học lớp nói toàn tiếng anh thì chết mất. muốn kiếm thử cái đề năm ngoái xem thử mà không thấy. nhờ anh chị cho em lời khuyên đúng đắn về cái vụ thi anh văn này

Originally posted by 12520786 View Post
    năm nay nước ta co thêm khối a1 nhưng đầu vào vẫn có khối a, bỏ anh văn từ lúc thi tốt nghiệp xong, giờ bảo thi av nếu giống bên bách khoa thì là 200 câu như mình chưa bao giờ làm một bài test dài đến thế, ko nghe được... :sweat: mà vào đánh lụi thì sợ may mắn quá đúng nhiều nó cho vô học lớp nói toàn tiếng anh thì chết mất. muốn kiếm thử cái đề năm ngoái xem thử mà không thấy. nhờ anh chị cho em lời khuyên đúng đắn về cái vụ thi anh văn này
    Theo thông tin (http://forum.uit.edu.vn/threads/9831...-dau-khoa-2012) thì bắt đầu từ năm học mới này điểm AV sẽ được tính vào kết quả học tập, vì thế em nên có thái độ nghiêm túc về nó, nó cũng đem lại nhiều lợi ích khi bản thân em theo học ngành CNTT mà.
    Khuyên em nên làm bài hết sức và cố gắng đạt được điểm càng cao càng tốt để có cơ hội được xếp vào các lớp AV 3/4, em sẽ tiết kiệm được một ít vì không phải học thêm các lớp AV 1/2.
    Mà em nói là "cho vô học lớp nói toàn tiếng anh thì chết mất", đừng sợ gì cả, chỉ cần đi học chuyên cần, làm đầy đủ bài viết, bài tập mà giáo viên giao, với lại phải có tinh thần làm việc nhóm nữa (từ từ rồi em sẽ thấy) thì sẽ đạt kết quả tốt. Không ai hơn mình, và cũng không ai thua mình. Chúc em may mắn, em ghé xem đường dẫn ở trên xem thử các bạn khác nói gì về buổi thi AV đầu vào nhé.
    Thân Lãng Tử Phiêu Du Theo Ngàn Gió,
    Chốn Phiêu Hồng Buông Kiếm Tựa Hồng Nhan

Đời Đạo Gian

Comment

các bạn đã chọn theo học CNTT mà ko chịu chú tâm AV thì khó có đất sống lắm đó @@
      ...mỗi ngày tôi chọn một niềm vui... :happy:
      ...chọn tới chọn lui...hết một ngày...
      :nosebleed:

Comment

4 năm trước anh cũng suy nghĩ như em và đó ko phải là quyết định đúng đắn ...
        Lời khuyên chân thành là phải có sự chuẩn bị và làm hết sức mình, ko bỏ trống. Vào đc lớp 3/4 tiết kiệm đc tiền và năm nay có tính điểm av trong học phần. Nếu cảm thấy yếu thì em có thể học song song với trung tâm bên ngoài, đừng quá lo lắng. Lo làm thế nào mà chăm chỉ đc 4.5 năm, đó mới là điều quan trọng.
        Originally posted by 12520786 View Post

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X