Announcement

Collapse
No announcement yet.

tân sinh viên có bị buộc chuyển sang ngành khác vì điểm thấp không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tân sinh viên có bị buộc chuyển sang ngành khác vì điểm thấp không?

Em là tân sinh viên của trường, em học khoa công nghệ phần mềm. Em cảm thấy thỏa mãn với ngành học hiện tại và không có nhu cầu chuyển ngành. Nếu đặt giả thuyết sau này kết quả học tập của em không tốt thì có được học tiếp chuyên ngành này không? Mặc dù vấn đề này không gấp nhưng nó khiến em cảm thấy rất lo lắng. Rất mong được các thầy giải đáp sớm. Em cảm ơn!
    Last edited by 12520203; 01-09-2012, 18:52.

Originally posted by 12520203 View Post
    Em là tân sinh viên của trường, em học khoa công nghệ phần mềm. Em cảm thấy thỏa mãn với ngành học hiện tại và không có nhu cầu chuyển ngành. Nếu đặt giả thuyết sau này kết quả học tập của em không tốt thì có được học tiếp chuyên ngành này không? Mặc dù vấn đề này không gấp nhưng nó khiến em cảm thấy rất lo lắng. Rất mong được các thầy giải đáp sớm. Em cảm ơn!
    Ko tin vào chính bản thân là bạn đã thật bại 1 nửa rồi đấy.
    ...mỗi ngày tôi chọn một niềm vui... :happy:
    ...chọn tới chọn lui...hết một ngày...
    :nosebleed:

Comment

chưa lâm trận mà đã đầu hàng thì... thua chắc rồi :shock:

chưa học hết 2 năm thì chưa biết chắc mình thích ngành nào đâu :dreaming:
      Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
      Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

không bị chuyển nha bạn. chỉ chuyển nếu bạn có nhưu cầu thôi

Comment

Sao không có anh chị hay giáo viên nào trả lời vào trọng tâm câu hỏi hết vậy? Còn nếu chỉ dựa vào chút giả thuyết này mà kết luận tôi là người có tư tưởng yếu đuối thì hình như là hơi vội vàng đấy :haha:

Comment

Ko kết luận là người có tư tưởng yếu đuối, chỉ kết luận là người hay lo lắng, sợ sệt, ko dám tin vào tương tai thôi :nose:

Comment

Nếu để học và tồn tại trong trường thì theo mình nghĩ nó cũng k quá khó đâu bạn... bạn cứ cố gắng hết theo khả năng của bản thân, thì chắc chắn bạn sẽ đạt kết quả tốt... Tất nhiên thì phương pháp là 1 yếu tố quan trọng.
              Với mình, học ở bậc đại học, tư tưởng chính của bản thân mình là: Mình đang học nghề cho tương lai.
              Chúc bạn học tốt.
              Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

cứ cố gắng hết sức theo đuổi điều mình mong muốn đi bạn
                ai cũng như ai,cố học hết sức là tốt thôi
                chúc may mắn!:funny::funny:

Comment

Không có bạn à, nhưng bạn phải hiểu mình đang học cho 1 cái nghề tương lai, học để đi làm kiếm tiền chứ không phải đối phó, sao lại chưa học đã sợ điểm thấp.

Comment

Bạn muốn chuyển ngành khác thì mới khó thôi chớ, ở lại ngành đó thì chỉ cần khỏi bị đuổi học là được,
                    Phạm Minh Tâm
                    Phone: 01643-652-922
                    Skype ID: tampham47@live.com

Comment

Thầy nghĩ bạn trên nói đúng đó, theo như Thầy biết thì không có chuyển ngành nếu như em không có nguyện vọng, em cứ yên tâm cố gắng học tập, Thầy sẽ hỏi lại Cô thư ký Khoa CNPM để xác nhận lại việc này
                      GV Khoa CNPM
                      anhht@uit.edu.vn

Comment

Logic thông thường: nếu có chuyển đi thì phải có chuyển đến? Vậy vấn đề là đến đâu? Nếu em bị điểm kém đến mức có ngành muốn đuổi em đi thì làm gì có ngành nào muốn nhận em vào đâu mà chuyển.

Còn nếu giả sử có một sự kiện không tưởng gì đó xảy ra để nhà trường phải ban hành chinh sách đó thì nhà trường sẽ có thông báo trước một thời gian để các em có thời gian chuẩn bị mà học cải thiện hay sao đó nên các em cứ yên tâm.

Thực ra cơ cấu phân ngành có ý nghĩa trong việc quản lý giảng viên - những người đã đi về một hướng chuyên sâu của ngành hơn là các bạn sinh viên ở trình độ đại học. Theo kinh nghiệm của tôi thì phải khi vào năm cuối bạn mới hình dung được ngành mình đang học và có rất ít sinh viên nào hiểu rõ được cả 5 ngành của trường. Hầu hết các đơn xin chuyển ngành của các khóa trước thường có lý do ngầm bên dưới là vì chuyển để học chung với bạn bè (hoặc một người "đặc biệt" nào đó).

Comment

tân sinh viên có bị buộc chuyển sang ngành khác vì điểm thấp không?
                          cái này thì sinh viên trả lời cũng chỉ đoán mò thui, năm nay quy chế khác, không giống mọi năm, phải chờ phòng đạo tạo giải quyết thui bạn ak
                          có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi và tha thứ.

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X