Announcement

Collapse
No announcement yet.

Năm nhất có cần mua laptop không ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Nếu ở nhà thì làm con deck là đủ rùi, lap chỉ thực sự cần khi không có điều kiện làm con deck thui ( chẳng hạn như ở trọ xa mà phòng trọ thì chật chội ). Deck vừa rẻ lại trâu bò, bền hơn lap nhiều. Với lại lap thì mỗi năm đều ra những con đời mới ngon hơn đời cũ nhiều, giá thành cũng xuống nhanh. Để dành tiền sau này lên năm 3 có khi sắm dc mấy em i7 ivy ram 8 gb vga 650m 2gb :dream: chỉ với 12-13 củ là ok luôn.

Comment

Có PC là ok rồi bạn à
      Lap lit gì đó không quan trọng lắm đâu

Lap là cần thiết nếu như bạn ở KTX thôi, hihi

Comment

Originally posted by 08520388 View Post
        Vào CNTT thì xác định cần laptop để làm gì vậy? Đi đâu cũng xách theo cái laptop và nói "Đó, tôi là dân IT!" à? Nhiều bạn có laptop, đi đâu cũng mang theo nhưng chẳng phải để học mà lại để lướt web, chơi game, cắm máy down phim... Nếu học nhóm thì có thể chỉ cần 1-2 người trong nhóm có laptop là được, còn nếu không có lap luôn thì có thể tập trung ở phòng của bạn nào hoặc lên thư viện, chẳng ảnh hưởng gì cả! Nếu không thích nữa thì có thể online skype, teamviewer... chỉ cần có máy tính + kết nối internet là đủ. Trả lời câu hỏi của bạn chủ topic: NĂM NHẤT CHƯA CẦN PHẢI CÓ LAPTOP, NẾU GIA ĐÌNH CÓ ĐIỀU KIỆN THÌ BẠN CÓ THỂ MUA, CÒN NẾU KHÔNG THÌ CHỈ CẦN 1 CHIẾC MÁY VI TÌNH LÀ ĐỦ!
        anh đọc hết cmt của em đi là sẽ hiểu... vì bạn ấy đâu có nói là có PC ròi. nếu nói có PC ròi thì bây giờ sắm lap làm gì ? thừa thải quá. :surrender:
        sách theo laptop để đi học chứ đi chơi????
        đúng có nhiều bạn xách theo laptop chỉ để thỏa mãn sỡ thích của mình. anh nói thế thì ai ai cũng ko nên làm theo sở thích mà phải rập khuông ah?
        IT là một phần của sở thích và còn nhiều nữa...
        :aboom:

Comment

Đã có PC là vừa đủ để học rồi, nếu bạn ko phải đi học quá xa nhà và có điều kiện lắp internet dc thì mình nghĩ ko cần phải lap làm gì cho nó phí phạm, để dành mua sau cũng được
          [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Originally posted by 12520325 View Post
            Tình hình là nhà em vốn là gia đình nông dân mấy bác ạ , không nghèo khó gì nhưng thật sự cũng chẳng khá giả dù là 1 tí thôi , cho nên sắm 1 cái lap là cả 1 vấn đề . Nhưng em lại nghe nói học CNTT thì cần 1 cái lap cho tiện thực hành , tìm kiếm ... . Vậy mấy bác làm ơn giúp em cái , tk trước
            anh cuối năm 1 mới mua nek em.nói cung năm 1 chưa cần lắm nếu có thỳ tốt,ko có cũng chẳng sao.:funny:

Comment

bạn ở KTX k tiên về nhà thì sắm cái laptop, còn ko thì PC thôi cũng đủ goy, không nhất thiết cứ phải có lap :happy:

Comment

[QUOTE=12520381;92240]:embarrassed: chuẩn nè. học CNTT mà ko có laptop... mà thôi nói máy vi tính đi cho khỏi bị ném gạch.. kaka.
                ko có máy vi tính thì như đi quánh giặc mà ko cầm súng vậy ak... :dreaming: cho dù nó là cuốc liềm hay là súng AK vàng đi chăng nữa nhưng rất cần

chắc lại PC mà PC thì toàn hàng khủng ... :confuse:[/QUOTE
                chán quá à
                nhà em chưa mua lap nữa,ko biết chỗ nào bán lap rẻ nữa. mua xài đỡ thôi
                " Forever i love you...
                Unhappy without you...
                Care about you...
                Kiss you with a hug..."

Comment

Originally posted by 11520528 View Post
                  anh cuối năm 1 mới mua nek em.nói cung năm 1 chưa cần lắm nếu có thỳ tốt,ko có cũng chẳng sao.:funny:
                  z à
                  em cứ tưởng học là phải mua liền
                  " Forever i love you...
                  Unhappy without you...
                  Care about you...
                  Kiss you with a hug..."

Comment

Chốt hạ một câu, đó là học CNTT chỉ cần có 1 cái máy vi tính là đủ, không quan trọng nó là laptop hay desktop. Laptop thì tiện cho việc di động với không gian chật hẹp như khi ở trọ chung, hoặc ở ktx, còn nếu ở nhà thì xài desktop là chất nhất
                    Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                    http://gabrielbl.com

Comment

Lap đủ xài là được, mạnh quá thì lại cài nhiều game, đâm ra lười học :happy:

Comment

Originally posted by 11520231 View Post
                        anh đọc hết cmt của em đi là sẽ hiểu... vì bạn ấy đâu có nói là có PC ròi. nếu nói có PC ròi thì bây giờ sắm lap làm gì ? thừa thải quá.
                        sách theo laptop để đi học chứ đi chơi????
                        đúng có nhiều bạn xách theo laptop chỉ để thỏa mãn sỡ thích của mình. anh nói thế thì ai ai cũng ko nên làm theo sở thích mà phải rập khuông ah?
                        IT là một phần của sở thích và còn nhiều nữa...
                        Bạn à , mình bổ sung rồi đó . Với lại mình đâu có đem con PC tới trường được . Mình muốn nói đến tiện , lợi & thoải mái cho việc học

Comment

Không có laptop, không có PC thì vẫn sống tốt.
                          Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                            Không có laptop, không có PC thì vẫn sống tốt.
                            uh không laptop , không PC sống vẫn tốt .

Nhưng bù lại không laptop , PC và mạng thì mau xuống sức ở UIT thôi :stick:

Comment

Originally posted by tranhao
                              vậy nếu không có cả pc lẫn laptop thì có sống sót qua năm 1 không mọi người
                              mình nguyên năm nhất ko có máy, phải xài ké với tụi bạn, haiz, đầu năm 2 mới mua đc em máy bàn, lúc đó 4,5tr, lúc đó gom tiền lắm mới mua nổi, h nhớ lại vẫn thấy mình thiệt là..pờ rào :v, suýt chết đuối
                              [COLOR="#FF0000"]Thanh lý Fshare Point

Comment

Máy thư viện cũng được lắm, lúc nào cũng có máy.
                                _ Con biết tại sao đội Yankees luôn thắng không, Frank?
                                _ Vì họ có Mickey Mantle?
                                _ Không, vì các đội khác luôn mất tập trung vào quần áo của họ.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X