Announcement

Collapse
No announcement yet.

giật 'tên bài hát", level : showbiz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520229 View Post
    :baffle: 1 + 1 = 11 = 3 :funny:
    câu trả lời này trừu tượng quá :dribble::doubt:

Originally posted by 10520394 View Post
    Nếu bạn trả lời được " Khi nào thì 1+1 không phải bằng 2 mà bằng 4 " thì mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn là " Khi nào thì 1+1 không phải bằng 2 mà bằng 3 ".
    câu trả lời của mình : 2 người :beauty::sexy::sexy::sexy: hiểu sao thì hiểu

Comment

Originally posted by rebirth48 View Post
      Khi nào thì 1+1 không phải bằng 2 mà bằng 3:dreaming::dreaming:
      đầu óc thế chắc chưa đủ độ ... rồi )

Sai. ai có câu trả lời khác ko?
      1 + 1 luôn bằng 2, dù nó ở bất kỳ nền toán học nào, quốc gia nào, .... loài vật biết làm toán nào. Tất cả các đáp án nhận được đều có nghĩa là 2, ví dụ như 二 trong văn hóa người TQ, hay II, hay là 10 trong ngôn ngữ máy tính,.... tất cả đều là mang nghĩa là 2.

Và nó chĩ bằng 3, hay một giá trị nào khác khi hội đủ hai yếu tố sau:
      1. Cái máy tính bị hư, hoặc 1 thằng ngu làm toán, đưa vấn đề đó ra trước công chúng
      2. Có 1 thằng ngụy biện quá giỏi, lừa đảo mọi người, làm mụ mị đám đông để hướng dư luận tới việc chứng minh 1 + 1 không phải là 2 (mà là 3). Đó là tinh thần của ngụy biện: Biến trắng thành đen, đen thành trắng.

Và có thể chỉ ra được là bạn đang đổi hướng topic :-? Mọi người đang bàn luận về tên bài hát, tự nhiên nhảy xộc vào hỏi chủ thớt và mọi người 1 câu...éo liên quan ?

câu trả lời của mình : 2 người :beauty::sexy::sexy::sexy: hiểu sao thì hiểu
      Phải nói là cái đầu "Chỉ có nhiêu đó" cho nên ...trình độ cũng tới mức đó.
      Ngụy biện thì kém mà tỏ ra nguy hiểm, ngay cả đáp án cũng ghi 2 rành rành rồi, có ghi số 3 nào đâu ?
      Còn nếu bạn thích văn hóa bẩn bựa thì nói ra chứ đừng có lấp lửng ).

---------------------------------------------
      Quay lại thớt thì mình nêu ra 1 vài vấn đề cho chủ thớt là:
      Bạn đúng. Và bạn nào nói là đặt tên vậy để câu khách cũng đúng. Ai còn lạ gì 1 bộ phận không nhỏ giới showbiz VN thích....điên điên khùng khùng ngu ngu ? (xin nói rõ là 1 bộ phận ko nhỏ chứ ko phải toàn bộ nha)
      Bạn sai ở chỗ: Phải biết chấp nhận ? Showbiz VN nằm sau tay to, có quyền là muốn làm gì thì làm , OK ?
      Còn những bạn nào nói thủ pháp ước lệ, bla bla bla bla thì mình nói thế này: Chả liên quan gì tới ước lệ. Thích giật tít vậy đó ? Được hem ? Nếu đã nói tới thủ pháp ước lệ gì gì đó, thì cũng chỉ phục vụ cho mục đích giật tít. Giật trước giải thích sau.
      Last edited by 09520019; 05-10-2012, 01:34.
      Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

thứ nhất là e xin lỗi anh nếu e làm phật ý a .
        thứ 2 : Đây là forum Linh tinh chuyện đời nên e góp vui thế thôi.. ko có ngụy biện hoặc cố chứng minh rằng 1+1 =3 hoặc 2+1 =0 gì cả..
        anh có thể thấy rõ điều này ở cm đầu của e :
        2 bài này có lâu lắc rồi....làm gì mà đao to búa lớn thế... troll nên nó mới bảo là trình độ toán showbiz chứ người bình thường thì thừa hiểu là ko phải toán rồi...

Còn nguyên nhân tại sao mà nó có cái tựa đề đó thì phải nghe bài hát đó mới hiểu dc ý tác giả?
        Em hỏi a cái topic : Ngu level showbiz này lập ra để làm gì? phải chăng là chém gió hay là để chứng minh bọn ca sĩ tác giả ngu hay là để chứng minh toán học???

Xin nhấn mạnh với a là e cố ý chứng mình cái gì cả chỉ chém gió góp vui...

Nếu a ko thích chém gió thì a lên góp ý admin đóng hết các topic chém gió đi...

A hiểu chém gió là gì ko? A chém gió bao h chưa? a đã hài hước bao h chưa? khi đùa cợt chém gió có nhất định những lời a nói phải là đúng, là chân lý hay sự thật ko?

3. Có lẽ anh cũng quá "nghiêm túc" nên tư tưởng giống vs chủ topic nên mới dùng lời lẽ nặng như thế để nói e. Có lẽ a nên xem lại mình...
        Last edited by rebirth48; 05-10-2012, 01:38.

Comment

thứ nhất là e xin lỗi anh nếu e làm phật ý a .
          thứ 2 : Đây là forum Linh tinh chuyện đời nên e góp vui thế thôi.. ko có ngụy biện hoặc cố chứng minh rằng 1+1 =3 hoặc 2+1 =0 gì cả..
          anh có thể thấy rõ điều này ở cm đầu của e :

Em hỏi a cái topic : Ngu level showbiz này lập ra để làm gì? phải chăng là chém gió hay là để chứng minh bọn ca sĩ tác giả ngu hay là để chứng minh toán học???

Xin nhấn mạnh với a là e cố ý chứng mình cái gì cả chỉ chém gió góp vui...

Nếu a ko thích chém gió thì a lên làm admin banned e đi...

3. Có lẽ anh cũng quá "nghiêm túc" nên tư tưởng giống vs chủ topic nên mới dùng lời lẽ nặng như thế để nói e. Có lẽ a nên xem lại mình...
          LOL.....chém gió bị chém lại, thua thì tức ?
          Bạn thích chém ở kiểu này, mình thích chém ở kiểu khác. Quan trọng là bạn chết :">. Nãy giờ mình chém đấy thôi ? Ai chả biết mình chuyên chém gió nhể

Comment

anh chém gió mà dùng những lời lẽ như : thằng ngu làm toán,cái đầu "Chỉ có nhiêu đó" cho nên ...trình độ cũng tới mức đó,Ngụy biện thì kém mà tỏ ra nguy hiểm,văn hóa bẩn bựa,Quan trọng là bạn chết,thua thì tức ....

thì có quá nặng lời ko a?

E nói chuyện, chém gió thì quan trọng là vui thôi... ko để ý chuyện hơn thua... có lẽ a hiếu thắng quá chăng?

Comment

anh chém gió mà dùng những lời lẽ như : thằng ngu làm toán,cái đầu "Chỉ có nhiêu đó" cho nên ...trình độ cũng tới mức đó,Ngụy biện thì kém mà tỏ ra nguy hiểm,văn hóa bẩn bựa,Quan trọng là bạn chết,thua thì tức ....

thì có quá nặng lời ko a?

E nói chuyện, chém gió thì quan trọng là vui thôi... ko để ý chuyện hơn thua... có lẽ a hiếu thắng quá chăng?
              1. Thằng ngu làm toán là chỉ chung chung, em đưa vấn đề đó lên chứ em ko phải là người làm bài toán đó nên......a ko nghĩ a nói em là thằng ngu làm toán nhể, và a cũng nói thẳng luôn là a chả nói em là thằng dốt toán hay ngu toán, vì đã đậu ĐH rồi thì ko phải thế
              2. Cái đầu "chỉ có nhiêu đó"...mình thấy bạn cũng chém vậy mà ? "Đầu óc thế chắc chưa đủ độ rồi". Nên mình tưởng level chúng ta ngang nhao
              3. Văn hóa bẩn bựa. Cái này mình nói thẳng. Chuyện f*** mà đem ra làm trò cười thì.... hì hì
              4. Ngụy biện kém mà tỏ ra nguy hiểm ..... thế bạn đố cả thớt mà bảo ko nguy hiểm thế là gì
              5. Ừ, mình hiếu thắng ). Problem ?

Comment

Trong cái hoàn cảnh, văn cảnh đó ( a quote lại bài của e, e nói là có thể =3 thì a nói là chỉ có thể có 3 khả năng ...vvvv.) nếu là người khác ko biết họ có nghĩ a đang nói về họ giống e ko nhỉ?

cái đầu "Chỉ có nhiêu đó" cho nên ...trình độ cũng tới mức đó -> a để ý lại là e bảo chưa đủ độ ... nha anh ( có bạn quote lại rồi đấy) chứ e ko nói trình độ của bạn ấy anh à!
                còn anh nói cái đầu chỉ có nhiêu đó cho nên ... trình độ cũng tới mức đó thì sẽ dc hiểu là chê ngu dốt, trình độ kém... nó khác với câu của e.

Có một người đố ai đó đố người khác 1 cái gì thì bị gọi là "nguy hiểm " à?

và cuối cùng e ko đem chuyện gì ra làm trò cười cả... Câu trả lời của e lấp lửng thôi chứ ko theo văn hóa gì đâu a ạ...
                e quote lại bài của 1 bạn và bảo là 2 người là để gợi ý 1 cái gì đó. còn ai hiểu thế nào thì hiểu ... gợi ý mà lấp lửng cũng hợp lý mà

câu trả đơn giản thôi : 2 người :1 ông bố 1 bà mẹ , sinh ra 1 đứa con thế là gia đình có 3 người...
                Last edited by rebirth48; 05-10-2012, 02:15.

Comment

Trong cái hoàn cảnh, văn cảnh đó ( a quote lại bài của e, e nói là có thể =3 thì a nói là chỉ có thể có 3 khả năng ...vvvv.) nếu là người khác ko biết họ có nghĩ a đang nói về họ giống e ko nhỉ?
                  cái đầu "Chỉ có nhiêu đó" cho nên ...trình độ cũng tới mức đó -> a để ý lại là e bảo chưa đủ độ ... nha anh ( có bạn quote lại rồi đấy) chứ e ko nói trình độ của bạn ấy anh à!
                  còn anh nói cái đầu chỉ có nhiêu đó cho nên ... trình độ cũng tới mức đó thì sẽ dc hiểu là chê ngu dốt, trình độ kém... nó khác với câu của e.
                  Nói chung là bạn đừng có diễn giải lời của mình theo hướng khác vì mình đã nói rõ rồi nhé bạn. "Đầu óc" với "trình độ"...... chắc bạn cần giải thích thêm. Còn mình thấy bọn chúng giống nhau khi mình đang xiên xỏ người khác /.

Có một người đố ai đó đố người khác 1 cái gì thì bị gọi là "nguy hiểm " à?
                  Không nguy hiểm thì sao mà chém gió được ? Tréo ngoe quá.....đã chém gió thì phải nguy hiểm, ko nguy hiểm thì làm sao mà chém gió nhẩy ?

và cuối cùng e ko đem chuyện gì ra làm trò cười cả... Câu trả lời của e lấp lửng thôi chứ ko theo văn hóa gì đâu a ạ...
                  câu trả đơn giản thôi : 2 người 1 ông bố 1 bà mẹ , sinh ra 1 đứa con thế là gia đình có 3 người...
                  Lúc nãy đưa chủ đề ra, còn thích lấp lửng lắm cơ mà, ý đồ truyền đạt tới khán giả cũng lấp lửng lắm cơ mà, emoticons cười cũng nhiều lắm cơ mà. Sao giờ giải thích nhiều vậy . Một khi đã chém thì phải tới luôn
                  Last edited by 09520019; 05-10-2012, 02:28.

Comment

Đêm đã khuya... và đã đến hạ hồi phân giải nên trả lời thôi mà...
                    Đánh giá thế nào là tùy mọi người...
                    còn gì nữa thì để mai tính....
                    chúc a ngủ ngon :byebye:

Comment

Originally posted by 09520019 View Post

Và có thể chỉ ra được là bạn đang đổi hướng topic :-? Mọi người đang bàn luận về tên bài hát, tự nhiên nhảy xộc vào hỏi chủ thớt và mọi người 1 câu...éo liên quan ?

Bác không nên xài từ này nha , thank bác đã cùng thảo luận

Comment

:sosad: sao thích war thế nhở... một ngày forum ko có gió là có người ăn ko ngon ngủ ko yên chắc :what:

còn cái bài hát là nghê thuật, mà nghệ thuận với toán học chả có liên quan cái quái gì với nhau... ngồi nghe là tự hiểu mà ko hiểu nổi cũng không sao. Giống bài thơ "Bình Ngô Đại Cáo" đấy, làm quái gì có cái chuyện "đánh 1 trận sạch không kình ngạc. đánh hai trận tan tác chim muông"... thế cụ Nguyễn Trãi chém gió, câu view à... cụ đang ước lệ để đôn lên cái khí thế hào hùng của năm đó... lớn cả rồi, chém gió hay đùa thì cũng cho đúng tí mình biết là mình nói vui nhưng mấy đứa nhỏ sau làm gì biết được là chú đang nói vui hay là đang nói thiệt... nghe riết rồi tụi nó cứ cho rằng sách vở toàn là chém gió nên chả buồn học... :canny:, cho rằng giáo viên cũng chém gió nên chả buồn tôn trọng... :doubt:
                        Last edited by 08520229; 05-10-2012, 12:59.
                        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Tựa đề bài hát thì nói đến nội dung trong bài hát...
                          Sao lại đem tựa đề bài hát(ướt lệ...) mà so sánh với logic toán học???
                          Một cái là tư duy logic toán học, 1 cái là trừu tượng văn chương...

Có gì thì nên suy ngẫm kĩ trước khi dùng những lời lẽ nhạy cảm nha chủ thớt! Lời đã nói ra thì không thể thu hồi... chữ mà lỡ post thì khó mà xóa trong "đầu" người đã xem!

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                            :sosad: sao thích war thế nhở... một ngày forum ko có gió là có người ăn ko ngon ngủ ko yên chắc :what:

còn cái bài hát là nghê thuật, mà nghệ thuận với toán học chả có liên quan cái quái gì với nhau... ngồi nghe là tự hiểu mà ko hiểu nổi cũng không sao. Giống bài thơ "Bình Ngô Đại Cáo" đấy, làm quái gì có cái chuyện "đánh 1 trận sạch không kình ngạc. đánh hai trận tan tác chim muông"... thế cụ Nguyễn Trãi chém gió, câu view à... cụ đang ước lệ để đôn lên cái khí thế hào hùng của năm đó... lớn cả rồi, chém gió hay đùa thì cũng cho đúng tí mình biết là mình nói vui nhưng mấy đứa nhỏ sau làm gì biết được là chú đang nói vui hay là đang nói thiệt... nghe riết rồi tụi nó cứ cho rằng sách vở toàn là chém gió nên chả buồn học... :canny:, cho rằng giáo viên cũng chém gió nên chả buồn tôn trọng... :doubt:
                            Nghệ thuật là thể hiện cái văn hóa và tri thức.
                            Bình Ngô Đại Cáo là 1 thứ ko liên quan, tự nhiên lôi vào ? Đó là văn học nghệ thuật, với lại Người ta ước lệ nhưng ít nhất cũng không ước lệ cái kiểu đánh 100 tên giặc thì chết 101 tên, anh zai ạ. Và Nguyễn Trãi cũng chả cần câu view với ai, để làm gì, còn showbiz thì phải câu view, vì nếu ko ai xem , ko tăng số người nghe thì đồng nghĩa với chết. Ngoài ra cái việc của người ta là dùng để cổ động tinh thần của chiến sĩ phe mình, còn bên kia là dùng để làm lợi cho cá nhân.

Còn cho rằng tụi giáo viên chém gió nên chả buồn tôn trọng ). Anh zai có con mắt nhìn đời rất,....quy chụp. Anh thử nhìn lại đi hén: Thầy Chương có chém gió ko ? Có bao nhiêu người tôn trọng không ? Quan trọng là giáo viên đó thể hiện mình thế nào, mục đích chém gió là cho cả lớp vui hay là để tôn bản thân mình lên, dìm cái tôi của học sinh xuống (một trong những ví dụ điển hình là nêu ra 1 câu hỏi và câu trả lời của học sinh chả bao giờ đúng cả, phải lặp lại y chang câu trả lời của giáo viên cơ). Nhớ năm ngoái có 1 ông thầy cũng chém gió ghê lắm, dùng rất nhiều từ ngữ thô tục mà rất nhiều người ca tụng và fan đấy thôi ? Bởi vì nngười ta bảo là làm cho tiết học sống động, ..... Cho nên anh đừng có lôi những thứ ÉO liên quan vào đây anh nhé.

Originally posted by 11520045 View Post
                            Tựa đề bài hát thì nói đến nội dung trong bài hát...
                            Sao lại đem tựa đề bài hát(ướt lệ...) mà so sánh với logic toán học???
                            Một cái là tư duy logic toán học, 1 cái là trừu tượng văn chương...

Có gì thì nên suy ngẫm kĩ trước khi dùng những lời lẽ nhạy cảm nha chủ thớt! Lời đã nói ra thì không thể thu hồi... chữ mà lỡ post thì khó mà xóa trong "đầu" người đã xem!
                            Bạn là cha chú người ta hay sao mà khuyên hay thế ? Người ta post với nick người ta, đã chịu trách nhiệm với hành động của mình. Không cần bạn nhắc. Lời nói bên ngoài và suy nghĩ bên trong đồng nhất với nhau, thế là còn hơn mấy tên đạo đức giả, mồm thì trí thức còn trong ruột thì toàn rắn ) hahaha

---------------------------------------
                            Còn lại tôi vẫn thấy nhiều bạn hình như cứ vẹt theo mấy bạn đi trước, nào là ước lệ, nào là không thể so sánh được, tôi thấy hơi bị ....vẹt lắm. Bạn là 1 con người, trong xã hội có những thứ đen trắng lẫn lộn, đến những thứ rất bình dị như tên bài hát đã đổi trắng đen, mục đích bên trong dùng để chơi nổi, để câu lượt nghe, thì đến những thứ cao hơn, chắc bạn còn khỏa lấp cho sự vô lý, bạn có 1 thói quen là thấy 1 cái gì sai bạn cũng có thể bảo vệ được cái sai đấy bằng 1 lý do nào đấy.
                            Mình có bạn ở showbiz VN, nên mình biết cái thực trạng xã hội showbiz nó thế nào. Khỏi phải bào chữa cho nó làm gì ? Mục đích của nó là câu view. Còn văn hóa, trí thức, truyền thống, .... thì ở hàng thứ yếu. Bạn không tin thì cứ xem và ngẫm, đừng đánh giá nó qua bề ngoài.
                            Last edited by 09520019; 05-10-2012, 14:13.

Comment

Bình Ngô Đại Cáo là 1 thứ ko liên quan, tự nhiên lôi vào ? Đó là văn học nghệ thuật, với lại Người ta ước lệ nhưng ít nhất cũng không ước lệ cái kiểu đánh 100 tên giặc thì chết 101 tên, anh zai ạ. Và Nguyễn Trãi cũng chả cần câu view với ai, để làm gì, còn showbiz thì phải câu view, vì nếu ko ai xem , ko tăng số người nghe thì đồng nghĩa với chết. Ngoài ra cái việc của người ta là dùng để cổ động tinh thần của chiến sĩ phe mình, còn bên kia là dùng để làm lợi cho cá nhân.

Còn cho rằng tụi giáo viên chém gió nên chả buồn tôn trọng ). Anh zai có con mắt nhìn đời rất,....quy chụp. Anh thử nhìn lại đi hén: Thầy Chương có chém gió ko ? Có bao nhiêu người tôn trọng không ? Quan trọng là giáo viên đó thể hiện mình thế nào, mục đích chém gió là cho cả lớp vui hay là để tôn bản thân mình lên, dìm cái tôi của học sinh xuống (một trong những ví dụ điển hình là nêu ra 1 câu hỏi và câu trả lời của học sinh chả bao giờ đúng cả, phải lặp lại y chang câu trả lời của giáo viên cơ). Nhớ năm ngoái có 1 ông thầy cũng chém gió ghê lắm, dùng rất nhiều từ ngữ thô tục mà rất nhiều người ca tụng và fan đấy thôi ? Bởi vì nngười ta bảo là làm cho tiết học sống động, ..... Cho nên anh đừng có lôi những thứ ÉO liên quan vào đây anh nhé.

Bạn là cha chú người ta hay sao mà khuyên hay thế ? Người ta post với nick người ta, đã chịu trách nhiệm với hành động của mình. Không cần bạn nhắc. Lời nói bên ngoài và suy nghĩ bên trong đồng nhất với nhau, thế là còn hơn mấy tên đạo đức giả, mồm thì trí thức còn trong ruột thì toàn rắn ) hahaha

Còn lại tôi vẫn thấy nhiều bạn hình như cứ vẹt theo mấy bạn đi trước, nào là ước lệ, nào là không thể so sánh được, tôi thấy hơi bị ....vẹt lắm. Bạn là 1 con người, trong xã hội có những thứ đen trắng lẫn lộn, đến những thứ rất bình dị như tên bài hát đã đổi trắng đen, mục đích bên trong dùng để chơi nổi, để câu lượt nghe, thì đến những thứ cao hơn, chắc bạn còn khỏa lấp cho sự vô lý, bạn có 1 thói quen là thấy 1 cái gì sai bạn cũng có thể bảo vệ được cái sai đấy bằng 1 lý do nào đấy.
                              Mình có bạn ở showbiz VN, nên mình biết cái thực trạng xã hội showbiz nó thế nào. Khỏi phải bào chữa cho nó làm gì ? Mục đích của nó là câu view. Còn văn hóa, trí thức, truyền thống, .... thì ở hàng thứ yếu. Bạn không tin thì cứ xem và ngẫm, đừng đánh giá nó qua bề ngoài.
                              Thế ví dụ cục đá không khóc được thì bài hát nào bảo cục đá khóc thì đều bị ném đá đúng không?

Comment

A học cử nhân tài năng tưởng là người có tri thức lắm, ai dè ăn nói cũng chẳng có chừng mực gì :nosebleed:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X