Announcement

Collapse
No announcement yet.

giật 'tên bài hát", level : showbiz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Bình Ngô Đại Cáo là 1 thứ ko liên quan, tự nhiên lôi vào, Đó là văn học nghệ thuật
    một bài văn là văn học nghê thuật còn một bài hát không phải là văn học nghê thuật

Người ta ước lệ nhưng ít nhất cũng không ước lệ cái kiểu đánh 100 tên giặc thì chết 101 tên, anh zai ạ.
    đánh một trận sạch không kình ngạc --> hiểu câu này theo đúng câu đúng chữ là đánh xong giặc nó chết tất... nhưng nếu chết tất thì sách sử dám tự tin hồn nhiên khẳng định rằng vua tôi Lê Lợi cấp lương thảo cho giặc về nước. Vậy không phải là cụ Nguyễn Trãi đang dùng thủ pháp "nói quá" ở đây à...

Và Nguyễn Trãi cũng chả cần câu view với ai, để làm gì, còn showbiz thì phải câu view, vì nếu ko ai xem , ko tăng số người nghe thì đồng nghĩa với chết
    câu này là thánh phán nên miễn bàn miễn bình loạn :stick:

Còn cho rằng tụi giáo viên chém gió nên chả buồn tôn trọng ). Anh zai có con mắt nhìn đời rất,....quy chụp. Anh thử nhìn lại đi hén: Thầy Chương có chém gió ko ? Có bao nhiêu người tôn trọng không ? Quan trọng là giáo viên đó thể hiện mình thế nào, mục đích chém gió là cho cả lớp vui hay là để tôn bản thân mình lên, dìm cái tôi của học sinh xuống (một trong những ví dụ điển hình là nêu ra 1 câu hỏi và câu trả lời của học sinh chả bao giờ đúng cả, phải lặp lại y chang câu trả lời của giáo viên cơ). Nhớ năm ngoái có 1 ông thầy cũng chém gió ghê lắm, dùng rất nhiều từ ngữ thô tục mà rất nhiều người ca tụng và fan đấy thôi ? Bởi vì nngười ta bảo là làm cho tiết học sống động, ..... Cho nên anh đừng có lôi những thứ ÉO liên quan vào đây anh nhé.
    à à cái ông thầy đó có nhiều fan nhưng mà cũng lắm antifan... và những antifan lại đang bị quy chụp là "cổ hủ", "thành kiến"... nhưng mà mang những từ ngữ chợ búa thô tục vào nơi giáo dục là điều nên làm???. Thiếu gì người thầy vẫn đĩnh đạc, nói chuyện rất lịch sự mà vẫn được người khác tôn trọng... Thầy Kiếm trường mình là một ví dụ điển hình, hỏi từ sinh viên K1 đến K4 có ai không tôn trọng thầy không???.. Nhưng mà nhắc tới thầy Kiếm "thánh" cũng sẽ cho là hai chuyện nào "éo" có liên quan với nhau tự dưng lôi thầy Kiếm vào nên mình dừng "gõ" ở đây vậy...

Còn thầy Chương thì miễn bình luận bởi dù sao mình cũng là học trò của thầy, nhưng thầy chỉ được lòng của sinh viên đang theo học thầy thôi
    Last edited by 08520229; 05-10-2012, 16:14.
    Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
    Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Thôi đã lỡ rồi thì có lẽ nên tiếp tục tranh luận...

Có lẽ đây là dịp để mọi người bày tỏ ý kiến của mình về linh tinh chuyện đời... liên quan đến thớt này....

Có một góp ý nho nhỏ là Mong AD hoặc Mod đổi cái tên topic này thành : Troll Showbiz,Trình độ làm toán của showbiz hay 1 cái gì đại loại thế...
      Nghe từ :" Ngu " -level showbiz e rằng ko được lịch sự hay "phù hợp" cho lắm vs forum trường... còn nếu là forum bàn luận khác ví dụ như VN-zoom, Voz... thì ko sao...

Vả lại mình đã chắc mình tài giỏi hơn người ta và người ta ngu ngốc chưa mà bảo người ta ?

Có lẽ rằng chủ thớt cũng nên nghĩ lại cách đặt tên cho topic này...
      Đôi lời nhỏ bé....

Comment

Originally posted by rebirth48 View Post

Vả lại mình đã chắc mình tài giỏi hơn người ta và người ta ngu ngốc chưa mà bảo người ta ?
        Cám ơn bạn/anh/chị đã góp ý , mình/em xin nhận mình không giỏi giang gì , nhưng vẫn không kém = những kẻ "2 - 1 = 0" . Nếu như bạn/anh/chị cho là họ muốn nói "2-1=0" theo nghĩa bóng thì thú thật là mình/em không hiểu , mình/em hiểu chỉ theo nghĩa đen thôi , nha . Nếu đúng là mình/em đã hiểu sai (nếu có) thì OK , mình/em xin sửa tên topic lại là : [B][COLOR="#FF0000"].... , level : showbiz
        P/s : admin , staffs mà có vào đây thì close dùm em cái topic , mọi người war nhiều quá , em xin lỗi
        Last edited by 12520325; 06-10-2012, 16:28. Reason: Em hơi " quá khích "

Comment

Mà rebirth48 này , sao bạn/anh/chị không dùng tài khoản theo MSSV để post bài , mà lại dùng nick tự đặt , hay là sợ bị ném đá chọi gạch gì ? . Mình/em tuy mặt còn lâu mới dày như mặt đường hay mặt của " sâu - bít" , nhưng vẫn đủ để tiếp nhận ý kiến của người khác : từ góp ý => spam => troll , còn bạn/anh/chị sao lại ẩn danh thế ?
          P/s : khi bị troll , gạch thì mình thường như vầy , cho nên là cứ : xõa đê , tới bến

Comment

Originally posted by 10520566 View Post
            A học cử nhân tài năng tưởng là người có tri thức lắm, ai dè ăn nói cũng chẳng có chừng mực gì :nosebleed:
            Liên quan gì nhỉ ? Tự nhiên chuyển chủ đề sang..........bàn luận về mình ????????? Ờ, mình trước kia ăn nói có chừng mực lắm đấy, sau này không thích giữ kẻ nữa, có sao nói vậy ? Problem ?

Originally posted by 08520229 View Post
            một bài văn là văn học nghê thuật còn một bài hát không phải là văn học nghê thuật

đánh một trận sạch không kình ngạc --> bla bla bla bla thủ pháp "nói quá" ở đây à...
            Em chả cần biết anh đang bla bla bla về cái gì, nhưng Nguyễn Trãi ko làm trong showbiz anh ạ........

Originally posted by 08520229 View Post
            à à cái ông thầy đó có nhiều fan nhưng mà cũng lắm antifan... bla bla bla Thầy Kiếm ..............
            Anh có thấy là....chẳng liên quan gì ? Thầy Kiếm hay ai đó cũng chả có trong showbiz. Vâng, anh đi ra ngoài dữ quá ạ, và em chả biết cuối cùng anh đang bla bla bla về vấn đề gì nữa ?

Em xin nhắc lại và nhấn mạnh nhé . Mục đích của Nguyễn Trãi ở đây là show off hay là cổ động cổ vũ tinh thần dân tộc ? Ngoài ra cái tên bài thơ cũng chả có giật tít gì cả anh zai ạ. Hay em cũng nên nhắc luôn là mấy cái ví dụ của anh....cực kỳ khập khiễng đó anh zai ạ

À còn 1 cái nữa là tự nhiên anh lôi thầy Kiếm vào cùng 1 mớ khẳng định như đúng rồi ấy. Cái bệnh này là bệnh....
            1. Ngụy biện dựa vào uy tín.

Ví dụ, khi giáo viên nói rằng hai đường thẳng song song không bao giờ cắt nhau, có học sinh nghi ngờ điều đó và đòi hỏi phải được giải thích. Sau khi cố gắng giải thích mà không đạt và học sinh đó vẫn chưa chịu công nhận, giáo viên bèn nói: “Euclide đã khẳng định như vậy, em không tin Euclide hay sao ?”
            Ở đây giáo viên đã sử dụng uy tín của Euclide để thay thế cho chứng cứ, và là ngụy biện dựa vào uy tín.
            Trong kiểu ngụy biện này, đáng lẽ phải đưa ra dẫn chứng, đưa ra chứng cứ cho lập luận của mình, thì nhà ngụy biện lại dựa vào uy tín của người khác, hay tổ chức khác, để thay thế. Làm như vậy là ngụy biện, bởi vì uy tín của một người hay một tổ chức không đảm bảo chắc chắn rằng tất cả những điều mà người đó hay tổ chức đó nói đều đúng. Không phải uy tín làm cho câu nói của người ta đúng, mà ngược lại, chính cái đúng của những câu nói của một người tạo nên uy tín cho người đó.
            Một ví dụ khác. Thế giới này được tạo ra trong vòng bảy ngày, vì Thiên chúa giáo đã nói như thế.
            Ở đây ta đã phạm lỗi ngụy biện dựa vào uy tín, vì không đưa ra bất cứ cơ sở nào cho sự khẳng định của mình, mà chỉ dựa vào uy tín của một tổ chức, cụ thể là thiên chúa giáo.
            Và em cũng nói lại luôn nhé: tất cả các lập luận của em phản bác lại của anh, anh chưa hề phản bác được bất cứ cái nào , mà anh chỉ phản biện được những thứ râu ria bên ngoài, không liên quan đến cái cốt lỗi.

7. Đánh lạc hướng

Kiểu ngụy biện này rất giống với kiểu ngụy biện đánh tráo luận đề. Nhưng trong đánh tráo luận đề thì nhà ngụy biện phải chứng minh, lập luận cho luận đề mới, còn trong kiểu đánh lạc hướng thì nhà ngụy biện chỉ cố gắng đưa cuộc tranh luận ra xa vấn đề ban đầu, không cần chứng minh luận đề mới nào. Nhà ngụy biện cũng thường thực hiện điều này nhờ sự am hiểu đối phương của mình, chẳng hạn như biết rõ những lĩnh vực quan tâm của họ để thay đề tài đang tranh luận bằng vấn đề hay câu chuyện gì đó mà những người khác cũng quan tâm.

Ví dụ. Hai sinh viên tranh luận với nhau về vấn đề học phí bậc đại học. Người thứ nhất nói rằng học phí đại học trong các trường công lập bây giờ quá thấp, nên các trường đại học không có đủ kinh phí để tổ chức đào tạo tốt. Vì thế cần tăng học phí lên thì chất lượng đào tạo mới có thể cải thiện được. Người thứ hai cho rằng không nên tăng học phí ở bậc đại học, và tăng học phí cũng chưa có gì chắc chắn là chất lượng đào tạo sẽ tăng tương ứng. Sau một lúc tranh luận, thấy lý lẽ của mình tỏ ra yếu thế, anh ta hỏi bạn: nhà bạn ở nông thôn, chắc cũng gặp nhiều khó khăn do bão giá bây giờ phải không? Sau khi nghe bạn trả lời đúng vậy, anh ta nói tiếp về các khó khăn của nông dân như giá phân bón, vật tư nông nghiệp tăng cao, giá lúa thì phập phù khi lên khi xuống, … Bạn anh ta, tức là người thứ nhất ngay lập tức bàn luận về các vấn đề mới đó, và đề tài bàn luận ban đầu bị bỏ qua.
            Có một góp ý nho nhỏ là Mong AD hoặc Mod đổi cái tên topic này thành : Troll Showbiz,Trình độ làm toán của showbiz hay 1 cái gì đại loại thế...
            Nghe từ :" Ngu " -level showbiz e rằng ko được lịch sự hay "phù hợp" cho lắm vs forum trường... còn nếu là forum bàn luận khác ví dụ như VN-zoom, Voz... thì ko sao...

Đôi lời nhỏ bé....
            Bạn nghĩ sao nếu mình nói:
            Có một góp ý nho nhỏ là mong Ad hoặc mod xóa phần này của bạn rebirth48 đi, vì ý kiến của người tạo topic thì giữ nguyên cho họ, trừ khi họ muốn thay đổi ? Nghe cái kiểu góp ý này rất là quy chụp và bắt ép người khác phải có suy nghĩ giống mình. Đại loại là tay to thì muốn làm gì cũng được, ai cũng phải giống mình, còn không giống mình thì cứ qua vnzoom hay voz là được. Đôi lời nhỏ bé.....

Originally posted by 07520182 View Post
            Thế ví dụ cục đá không khóc được thì bài hát nào bảo cục đá khóc thì đều bị ném đá đúng không?
            Hình như em chưa thấy tiêu đề bài hát nào bảo viên đá khóc hết anh ạ.....ruột thì chắc là có rồi :-? Cái ruột thì người ta nói gì thì cũng có giải thích, hình ảnh đầy đủ, nhưng cái tiêu đề là cái đập vào mặt người ta , truyền tải thông tin tới người ta nhanh nhất ?
            Last edited by 09520019; 05-10-2012, 19:40.
            Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

show bitch chứ nhỉ :brick:

Comment

ko hiểu sao đậu đc đh nữa :|
                còn ai thích gạch đá trong forum, hay ngoài đời thường thì mình chiều hết.
                @ chú Nguyễn Thế Mẫn chém gió bị lép vế hả
                :beatbrick:

Comment

Originally posted by 09520019 View Post
                  LOL.....chém gió bị chém lại, thua thì tức ?
                  Bạn thích chém ở kiểu này, mình thích chém ở kiểu khác. Quan trọng là bạn chết :">. Nãy giờ mình chém đấy thôi ? Ai chả biết mình chuyên chém gió nhể
                  Có những thằng rảnh như thế này sao=)) Bựa nhân=))

Comment

Originally posted by 10520273 View Post
                    Có những thằng rảnh như thế này sao=)) Bựa nhân=))
                    Ừ mình rảnh....và cũng có vài bạn trẻ rảnh như mình ) Ha ha ha
                    Bựa nhân mà có khối người GATO đấy bồ tèo

Comment

Giải trí tí nha mọi người...

..Hòn đá cô đơn..

Có hòn đá cô đơn xa xăm
                      Đứng ở đó cớ sao một mìn
                      h Phải chăng đá cũng thất tình
                      Hoà niềm đau với ta
                      Có chị gió bay ngang qua
                      Khẽ nhẹ vuốt mát tâm hồn mình
                      Này cậu trai thất tình
                      Buồn làm chi hỡi em
                      Có giọt nước rơi trên mi
                      Khẽ nhẹ thấm xót xa trong lòng
                      Hình như nước cũng biết rằng
                      Nàng đã xa cách ta
                      Ôi giọt nước đau thương kia ơi
                      Chớ vội khóc khiến ta thêm buồn
                      Vì ta cũng đã biết rằng Nàng đã xa cách ta

Cắt nửa vầng trăng tôi làm con đò nhỏ, chặt đôi câu thơ bẻ đôi câu thơ tôi làm mái chèo lướt sóng.....
                      Last edited by rebirth48; 05-10-2012, 20:44.

Comment

Phép ước lệ thôi mà, có gì lạ đâu :choler:

Comment

Originally posted by 08520433 View Post
                          ko hiểu sao đậu đc đh nữa :|
                          còn ai thích gạch đá trong forum, hay ngoài đời thường thì mình chiều hết.
                          @ chú Nguyễn Thế Mẫn chém gió bị lép vế hả
                          già cả rồi :salute: không bì lại được với lớp trẻ thím ợ :sosad: , nói cái gì ra bạn ấy cũng cho là "éo" liên quan... thì bác sĩ bó tay :brick:
                          Last edited by 08520229; 05-10-2012, 21:00.
                          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Giải trí tí nha mọi người...

..Hòn đá cô đơn..

Cắt nửa vầng trăng tôi làm con đò nhỏ, chặt đôi câu thơ bẻ đôi câu thơ tôi làm mái chèo lướt sóng.....
                            Giải trí xong rồi, giờ tóm tắt lại nha

"Hai cộng một bằng không"
                            "Hai trừ một bằng không"

với

"Hòn đá cô đơn"
                            "Ca dao em và tôi"

Vâng, mình không biết các bạn nghĩ thế nào chứ mình thấy

"Hình như *** liên quan ?"
                            *** = chả

Ngay như tên bài hát và nội dung thì 2 bài kia phải nghe mới biết bên trong bài đó có cái gì, còn 2 bài dưới thì hơi bị đồng nhất đấy

Với lại mình nhắc mấy bồ nha: Nếu mấy bồ có chém hay đập cái tiêu đề bài "Hòn đá cô đơn" hay gì đấy thì nó cũng chả chứng minh cho cái bài "Hai cộng một bằng không" có cái tiêu đề thông minh được đâu mấy bồ. Hay đơn giản hơn là "Lập luận hay, dẫn chứng thuyết phục, nhưng rất tiếc bạn bị lạc đề"
                            Last edited by 09520019; 05-10-2012, 21:01.

Comment

Originally posted by 12520325 View Post
                              Cám ơn bạn/anh/chị đã góp ý , mình/em xin nhận mình không giỏi giang gì [ATTACH=CONFIG]4686[/ATTACH], nhưng vẫn không ngu = những kẻ "2 - 1 = 0" [ATTACH=CONFIG]4687[/ATTACH]. Nếu như bạn/anh/chị cho là họ muốn nói "2-1=0" theo nghĩa bóng thì thú thật là mình/em không hiểu , mình/em hiểu chỉ theo nghĩa đen thôi , nha[ATTACH=CONFIG]4688[/ATTACH] . Nếu đúng là mình/em đã hiểu sai (nếu có) thì OK , mình/em xin sửa tên topic lại là : Không biết nhục , level : showbiz . PROBLEM ?[ATTACH=CONFIG]4689[/ATTACH]
                              P/s : admin , staffs mà có vào đây thì close dùm em cái topic , mọi người war nhiều quá , em xin lỗi[ATTACH=CONFIG]4690[/ATTACH]

@12...
                              Nếu em cố tình hiểu theo nghĩa đen thì em thử xem lại bài viết bên trên của anh....

..... Cắt nửa vầng trăng tôi làm con đò nhỏ, chặt đôi câu thơ bẻ đôi câu thơ tôi làm mái chèo lướt sóng... nếu em cố tình hiểu theo nghĩa đen thì nó là gì?
                              Nhạc sĩ An Thuyên hoặc ca sĩ Quang Linh là siêu nhân đúng ko? siêu nhân mới cắt vầng trăng như cắt bánh thế ...

Thưởng thức video và nhạc bạn yêu thích, tải nội dung do bạn sáng tạo lên và chia sẻ nội dung đó với gia đình, bạn bè cũng như mọi người trên YouTube.

Bài này là bài : Một mùa xuân nho nhỏ
                              Sáng tác: Trần Hoàn
                              Lời thơ: Thanh Hải
                              Trình bày: Anh Thơ

Ủa thế ra có mùa xuân to mùa xuân nhỏ à? Em tìm mùa xuân nhỏ đó em đem đến trường cho mọi người xem với hoặc là e chụp ảnh lại hộ a với :sogood:

(Đang bàn luận về nghĩa đen nghĩa bóng, các thủ pháp văn học... nha. Còn mấy cái chuyện showbiz thế này thế kia thì ko bàn ...)

Nếu e hiểu sai thì lý do gì mà e bảo : Ko biết nhục level showbiz?

Giải trí xong rồi, giờ tóm tắt lại nha

"Hai cộng một bằng không"
                              "Hai trừ một bằng không"

với

"Hòn đá cô đơn"
                              "Ca dao em và tôi"

Vâng, mình không biết các bạn nghĩ thế nào chứ mình thấy

"Hình như *** liên quan ?"
                              *** = chả

Ngay như tên bài hát và nội dung thì 2 bài kia phải nghe mới biết bên trong bài đó có cái gì, còn 2 bài dưới thì hơi bị đồng nhất đấy

Với lại mình nhắc mấy bồ nha: Nếu mấy bồ có chém hay đập cái tiêu đề bài "Hòn đá cô đơn" hay gì đấy thì nó cũng chả chứng minh cho cái bài "Hai cộng một bằng không" có cái tiêu đề thông minh được đâu mấy bồ. Hay đơn giản hơn là "Lập luận hay, dẫn chứng thuyết phục, nhưng rất tiếc bạn bị lạc đề"
                              A xem lại ở bên trên nha !

Originally posted by 12520325 View Post
                              Mà rebirth48 này , sao bạn/anh/chị không dùng tài khoản theo MSSV để post bài , mà lại dùng nick tự đặt , hay là sợ bị ném đá chọi gạch gì ?[ATTACH=CONFIG]4691[/ATTACH] . Mình/em tuy mặt còn lâu mới dày như mặt đường hay mặt của " sâu - bít"[ATTACH=CONFIG]4692[/ATTACH] , nhưng vẫn đủ để tiếp nhận ý kiến của người khác : từ góp ý => spam => troll , còn bạn/anh/chị sao lại ẩn danh thế ?[ATTACH=CONFIG]4693[/ATTACH]
                              P/s : khi bị troll , gạch thì mình thường như vầy [ATTACH=CONFIG]4694[/ATTACH] , cho nên là cứ : xõa đê , tới bến
                              @NHDP:
                              Anh năm nay học năm 3 rồi, ko phải là a sợ gạch đá hay sao cả...
                              Em có thể để ý là trên forum này có rất nhiều tài khoản ko phải là tk sinh viên .... chả lẽ họ cũng sợ gạch đá sao?
                              1 điều nữa là: nick này a lập từ ngày 22-5, cũng ko phải lập ra để vào đây spam troll hay gì cả?

Trên mạng có nhất thiết phải dùng 1 tài khoản rõ danh tính ko em? Đây là 1 cuộc tranh luận giữa mọi người vs nhau việc phải dùng nick sinh viên là bắt buộc à?

Vì thế a bảo vs e là : Anh thích dùng nick này đây? Problem?

Ps : E và mọi người có thể thấy rằng a dùng ngôn từ, nói chuyện và cm khá là lịch sự và giữ hòa khí, ko khiêu khích ...

Ở #35 anh có nói : Thôi đã lỡ rồi thì có lẽ nên tiếp tục tranh luận...
                              Anh muốn đây là 1 cuộc tranh luận chứ ko phải war
                              Vì thế mong e và mọi người giữ thái độ cho đúng..

Comment

Liên quan gì nhỉ ? Tự nhiên chuyển chủ đề sang..........bàn luận về mình ????????? Ờ, mình trước kia ăn nói có chừng mực lắm đấy, sau này không thích giữ kẻ nữa, có sao nói vậy ? Problem ?

Em chả cần biết anh đang bla bla bla về cái gì, nhưng Nguyễn Trãi ko làm trong showbiz anh ạ........

Anh có thấy là....chẳng liên quan gì ? Thầy Kiếm hay ai đó cũng chả có trong showbiz. Vâng, anh đi ra ngoài dữ quá ạ, và em chả biết cuối cùng anh đang bla bla bla về vấn đề gì nữa ?

Em xin nhắc lại và nhấn mạnh nhé . Mục đích của Nguyễn Trãi ở đây là show off hay là cổ động cổ vũ tinh thần dân tộc ? Ngoài ra cái tên bài thơ cũng chả có giật tít gì cả anh zai ạ. Hay em cũng nên nhắc luôn là mấy cái ví dụ của anh....cực kỳ khập khiễng đó anh zai ạ

À còn 1 cái nữa là tự nhiên anh lôi thầy Kiếm vào cùng 1 mớ khẳng định như đúng rồi ấy. Cái bệnh này là bệnh....

Và em cũng nói lại luôn nhé: tất cả các lập luận của em phản bác lại của anh, anh chưa hề phản bác được bất cứ cái nào , mà anh chỉ phản biện được những thứ râu ria bên ngoài, không liên quan đến cái cốt lỗi.

Bạn nghĩ sao nếu mình nói:
                                Có một góp ý nho nhỏ là mong Ad hoặc mod xóa phần này của bạn rebirth48 đi, vì ý kiến của người tạo topic thì giữ nguyên cho họ, trừ khi họ muốn thay đổi ? Nghe cái kiểu góp ý này rất là quy chụp và bắt ép người khác phải có suy nghĩ giống mình. Đại loại là tay to thì muốn làm gì cũng được, ai cũng phải giống mình, còn không giống mình thì cứ qua vnzoom hay voz là được. Đôi lời nhỏ bé.....

Hình như em chưa thấy tiêu đề bài hát nào bảo viên đá khóc hết anh ạ.....ruột thì chắc là có rồi :-? Cái ruột thì người ta nói gì thì cũng có giải thích, hình ảnh đầy đủ, nhưng cái tiêu đề là cái đập vào mặt người ta , truyền tải thông tin tới người ta nhanh nhất ?
                                Nói câu gì mà cũng Problem kiểu a Chí thì e bái phục rồi, ko dám nói thêm j nữa :sweat:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X