Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Việc làm thêm] Xin tư vấn cho 1 công việc làm thêm thích hợp cho khóa 6.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Việc làm thêm] Xin tư vấn cho 1 công việc làm thêm thích hợp cho khóa 6.

Mình đã xem qua 1 số chủ đề về Việc làm trong diễn đàn, nhưng mình mới là sv khóa 6 nên chưa đủ tiêu chuẩn, mình đang muốn vừa học vừa làm thêm. Mình tìm trên mạng thì mình thấy nhà tuyển dụng uy tín thì yêu cầu của họ cao, và thời gian không thích hợp. Xin các bạn tư vấn giúp mình, công việc tại nhà thì càng tốt.
    Thank các bạn đã đọc.

Originally posted by 11520448 View Post
    Mình đã xem qua 1 số chủ đề về Việc làm trong diễn đàn, nhưng mình mới là sv khóa 6 nên chưa đủ tiêu chuẩn, mình đang muốn vừa học vừa làm thêm. Mình tìm trên mạng thì mình thấy nhà tuyển dụng uy tín thì yêu cầu của họ cao, và thời gian không thích hợp. Xin các bạn tư vấn giúp mình, công việc tại nhà thì càng tốt.
    Thank các bạn đã đọc.
    khiếp. mới năm nhất mà đã làm thêm à bạn. với lại hk1 bạn sao mà sắp xếp được. hk2 bạn dkhp rồi thì có tính tới chuyện làm thêm

Comment

Nếu tự tin skill cao có thể vừa học vừa làm và trình đủ tầm thì ráng mà tìm việc đúng ngành. Còn như nếu không cần kíp lắm thì cứ tập trung vô học, không thôi làm cũng dang dở mà học thì bê bết

Comment

có đi dạy kèm, phát tờ rơi, bán hàng thôi chứ làm gì giờ !
        Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
        ...

Comment

hêhe..chơi lun :P
          RICH is not about how much you HAVE, but about how much you GIVE :surrender:

Comment

Đi coi net là ok nhất với năm 1

Comment

mình bắt đầu thich k6 rồi đó \m/
              Be different and always different
              http://archlinuxvn.org/
              http://theslinux.org
              http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by AnEnlL View Post
                với lại hk1 bạn sao mà sắp xếp được. hk2 bạn dkhp rồi thì có tính tới chuyện làm thêm
                Bạn có thể tư vấn cho mình 1 số công việc mà mình có thể làm ở HKII không bạn.

Originally posted by 07520182 View Post
                Nếu tự tin skill cao có thể vừa học vừa làm và trình đủ tầm thì ráng mà tìm việc đúng ngành.
                Mình là sinh viên năm 1 nên kỹ năng của mình về ngành thì chắc bạn cũng đã biết.

Originally posted by 08520195 View Post
                có đi dạy kèm, phát tờ rơi, bán hàng thôi chứ làm gì giờ !
                Đi dạy kèm và phát tờ rơi thì còn có thể thu xếp thời gian mà làm, còn bán hàng thì bán hàng qua mạng hay bán hàng ở cửa hàng vậy bạn, bán hàng ở cửa hàng thì làm sao mà thu xếp được thời gian mà đi học.

Originally posted by 09520334 View Post
                Đi coi net là ok nhất với năm 1
                Coi net ở đâu vậy bạn, mà ban ngày mình học ở trường, chỉ có thể coi net ban đêm thôi, mà giờ mấy quán net đều đã có người coi từ lúc mở quán hết rồi, làm gì tới lượt mình nữa.

Dù sao cũng thank các bạn nhiều.

Comment

kiếm mấy wan' rồi xin vào fuc vu. minh cung k6 ne... hồi hè có đi làm fuc vu full-time cho 1 nhà hàng... tui cung tinh tìm viec nhưng nghe may sư huynh keu hk2 moi dc dang ky hp nen phải đợi... luc đó đi tìm viec làm lại
                  Quá khứ rẻ tiền...
                  thì đừng làm phiền tương lai đắt giá! :sure:

Comment

công nhận k6 thật là năng động !!!!
                    quần áo trẻ em | quan ao tre em | quần áo sơ sinh | quần áo bé trai | quần áo bé gái | bodysuit carter

Comment

Mình là sinh viên năm 1 nên kỹ năng của mình về ngành thì chắc bạn cũng đã biết.

Đi dạy kèm và phát tờ rơi thì còn có thể thu xếp thời gian mà làm, còn bán hàng thì bán hàng qua mạng hay bán hàng ở cửa hàng vậy bạn, bán hàng ở cửa hàng thì làm sao mà thu xếp được thời gian mà đi học.

Coi net ở đâu vậy bạn, mà ban ngày mình học ở trường, chỉ có thể coi net ban đêm thôi, mà giờ mấy quán net đều đã có người coi từ lúc mở quán hết rồi, làm gì tới lượt mình nữa.

Ko phải bắt buộc nhưng ít nhất thì với MSSV là 075... hay 085...thì nên xưng hô tốt hơn chút nha bạn!

Comment

Vấn đề là chỗ bạn thôi. mà k6 thì đi làm làm gì. quan điểm của mình là sinh viên thì học vẫn là chính. nếu bạn muốn làm thì đi vòng vòng là ĐH thường có những công việc phục vụ. bạn có thể vào hỏi mà sắp xếp thời gian chứ nghĩ như bạn thế này thì ko có công việc nào phù hợp đâu.
                        Vấn đề thời gian là do mình thôi. muốn có là nó sẽ có
                        Vẫn nói lại
                        trừ trường hợp đặc biệt thì ở nhà học là tốt nhất
                        AI là người đặt chân đầu tiên là Mặt Trăng ????
                        --> Ai cũng sẽ trả lời là Neil Armstrong
                        Vậy ai là người thứ 2 ????
                        ---> Không ai quan tâm cả
                        Bạn phải là người dẫn đầu. Không ai chú ý đến người thứ 2 cả !
                        Hãy học bằng cả trái tim, thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

Originally posted by 09520334 View Post
                          Ko phải bắt buộc nhưng ít nhất thì với MSSV là 075... hay 085...thì nên xưng hô tốt hơn chút nha bạn!
                          Vì sao vậy bạn, mình xưng hô vậy là lịch sự rồi mà.

Comment

Originally posted by 09520130 View Post
                            Vấn đề là chỗ bạn thôi. mà k6 thì đi làm làm gì. quan điểm của mình là sinh viên thì học vẫn là chính. nếu bạn muốn làm thì đi vòng vòng là ĐH thường có những công việc phục vụ. bạn có thể vào hỏi mà sắp xếp thời gian chứ nghĩ như bạn thế này thì ko có công việc nào phù hợp đâu.
                            Vấn đề thời gian là do mình thôi. muốn có là nó sẽ có
                            Vẫn nói lại
                            trừ trường hợp đặc biệt thì ở nhà học là tốt nhất
                            Thank bạn.

Comment

Bạn cần mà bạn nói năng thế thì mình nghĩ chẳng ai dám tư vấn cho bạn nữa đâu. Mình không biết là bạn sinh năm nhiu nhưng theo bạn nói thì ai giỏi hơn thì làm anh ah.
                              Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X