Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các thắc mắc về vấn đề tuyển sinh 2013

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Ikimono_Gakagi View Post
    Nếu em có nguyện vọng đăng kí vào ngành truyền thông và mạng tính , nhưng nếu điểm của em không đủ để vào ngành này, thì em có được lấy điểm này để xét vào ngành khác của trường mình được không ạ?
    Em xem ở http://forum.uit.edu.vn/threads/29621

Comment

Em đang ở vũng tàu và có nguyện vọng thi vào trường mình ak thầy!
      thầy cho em hỏi:ngành an ninh thông tin bình thường lấy điểm bằng điểm của ngành mạng máy tính và truyền thông không?
      và nếu em thi đậu vào ngành an ninh thông tinh bình thường nếu đủ đkiện em có thể chuyển sang ngành tai năng an ninh thông tin không thầy?em xin cảm ơn!!!

Comment

cho em hỏi là trường mình đã tiếp nhận hồ sơ thi đại học chưa zak , và nếu có r thì nộp đơn dư thi phòng nào vậy m.ng. Thanks !

Comment

chào a.hiện tại e là sinh viên đại học tôn đức thắng do không chịu nổi kiểu dạy học và kỷ lutậ của trường nên em muốn chuyển qua UIT.nhưng em nghe nói nếu muốn thi phải xin giấy hiuệ trưởng TDT.mà nếu vậy sẽ bảo lu7 và em sẽ mất ~10tr tiền học đã đóng và nếu rớt sẽ học lại TDT từ đầu.vậy không biết trường mình có cần thiết ở khoản này ko

Comment

Cho em hỏi là trường mình năm nay lấy điểm chung cho các ngành hay phân điểm ra từng ngành vậy ạ?

Comment

Cho em hỏi là trường mình năm nay lấy điểm chung cho các ngành hay phân điểm ra từng ngành vậy ạ?
              Thầy trả lời rồi :
              Originally posted by toannv View Post
              Chào em!
              Sau khi có kết quả thi thì Trường sẽ họp hội đồng tuyển sinh để quyết định chọn điểm chuẩn cho mỗi ngành là bao nhiêu; do đó hiện nay chưa có thể có thông tin về điểm chuẩn chung hay điểm chuẩn riêng từng ngành, ngành nào cao, ngành nào thấp.
              Để tạo sự yên tâm cho các bạn thí sinh muốn thi vào Trường ĐH Công nghệ thông tin thì trong thì khi đi thi tuyển sinh đại học, em sẽ nhận được một phiếu để em ghi thêm các nguyện vọng chuyển ngành (02 nguyện vọng) nếu em rớt ngành đã đăng ký trong hồ sơ ĐKDT.
              Do đó, em cứ yên tâm đăng ký ngành/chuyên ngành mà mình muốn học.
              Thân.
              Phải vào UIT !!!

Comment

Originally posted by 08520121 View Post
                KTX ĐHQG hiện nay giá từ 100-120k/ tháng. Điện nước phòng tự trả có đồng hồ riêng, tính theo giá dành cho SV.
                Như em ở Tây Ninh thuộc tỉnh có đóng góp xây KTX thì mức giá là 100k/tháng.
                mà một phòng thì có khoảng bao nhiêu người thế?

Comment

Originally posted by hung View Post
                  mà một phòng thì có khoảng bao nhiêu người thế?
                  Phòng 6-8 sv/phòng tùy thiết kế của phòng
                  Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by bimap95 View Post
                    Sẵn cho em hỏi nốt là ngành Công Nghệ Phần Mềm có khác gì với ngành Kỹ Thuật Phần Mềm ko, mã ngành của 2 ngành này, tự vì em đang thắc mắc ghi hồ sơ.
                    Thanks
                    Công Nghệ Phần Mềm là tên khoa em ạ, còn Kỹ Thuật Phần Mềm là tên nghành.
                    Khi ghi trong hồ sơ, em chỉ cần quan tâm tới tên nghành thôi.

Comment

Cho em hỏi , nếu như trong phiếu Đăng Kí Dự Thi em thiếu phần khoanh vùng khu vực thì trước khi thi em vẫn có thể sữa chữa được phải không ạ?

Comment

Cho em hỏi , nếu như trong phiếu Đăng Kí Dự Thi em thiếu phần khoanh vùng khu vực thì trước khi thi em vẫn có thể sữa chữa được phải không ạ?
                        Tốt nhất là em nên làm hồ sơ hoàn chỉnh trước khi nộp để bảo đảm quyền lợi của chính mình.

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X