Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Phim ngắn] Tình yêu là gì ? - Bộ phim do dân UITer nhà ta làm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Phim ngắn] Tình yêu là gì ? - Bộ phim do dân UITer nhà ta làm

Không cần nói nhiều, vào link xem nhé hehe, Xin ít gạch xây trụ sở CLB :beatbrick:

ủa mà sao thầy đến, nam chính lại chạy ra phía nhà để xe thế kia
    ủa sao từ cái thẻ sinh viên, nữ chính lại truy ra được địa chỉ phòng trọ
    ủa mà sao bạn nữ đó không tống phức cái thẻ sinh viên cho phòng CTSV để họ trả

Nhưng mà cho mình "nữ chính" có phải người miền Trung không... nghe chữ "răng" thấy ấm lòng quá :adore:
    Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
    Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520229 View Post

Nhưng mà cho mình "nữ chính" có phải người miền Trung không... nghe chữ "răng" thấy ấm lòng quá :adore:
      Thế mới gọi là phim anh à.
      Mới làm thế này là được rồi, rất ấn tượng cách đưa nhạc vô phim
      Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

phim đầy ý nghĩa :-)
        Be different and always different
        http://archlinuxvn.org/
        http://theslinux.org
        http://lab.infosec.xyz

Comment

=> đây có phải là nữ chính không nhỉ :sunglasses:
          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Phim tương đối hay. Nhưng em cũng có vài góp ý:
            • Không biết nsx có chủ ý làm phim âm nhạc hay không, vì hầu như xuyên suốt phim cứ cho nhạc vào kèm hoạt cảnh, nửa đầu phim em nghĩ chỉ nên cho ít nhạc mà tập trung xây dựng câu chuyện, nửa sau thấy thơ mộng, bi đát thì nhạc là ổn rồi; em đoán là chắc quay còn ít hoạt cảnh + với tiếng ồn, nhiễu nên phải cho nhạc, nếu đầu tư thêm chút kịch bản có lời thoại thu âm thì tuyệt hơn.
            • Về góc quay, em thấy các cảnh ngồi nói chuyện, chăm chú xem biểu diễn còn hạn chế, nếu chịu khó quay đi quay lại cùng một cảnh với thêm đôi ba góc thì phong phú hơn.
            • Ngoài ra 2 nhân vật chính một số cảnh còn nhìn vào ống kính, mà biên tập thì không cắt.
            • Nhân vật nam chính diễn hơi nhanh, và ... hơi thô.
            Hi vọng em cũng góp được chút ý kiến.
            Ngoài ra lúc 2 ông xì ke chặn đầu cặp đôi, thấy không nên làm hài, làm cho nó hùng hổ, nghiêm túc hơn í...
            Lúc lược face ghi Buôn Ma Thuột gì đó mà anh.
            Last edited by 11520246; 09-03-2013, 23:25.
            Thân Lãng Tử Phiêu Du Theo Ngàn Gió,
            Chốn Phiêu Hồng Buông Kiếm Tựa Hồng Nhan

Đời Đạo Gian

Comment

Sao cái khúc bịch mắt xong, cái chạy luôn, mà nhìn kỹ lại thì rõ ràng là phòng bạn nữ chưa khóa cửa, ko sợ trộm vô ak. Làm phim phải có chút logic thì mới phù hợp với đời sống dc (góp ý nhỏ).
              Người con Trà Vinh

Comment

Theo mình hiểu phim này là lúc đầu nam chính yêu 1 bạn (nữ này ko bị câm nhưng bạn nử này là bạn của bạn gái bị câm) bạn này sắp đi du học sợ bạn nam chính kia buồn nên gây nên vở kịch để cho bạn gái câm kia đến làm quen để chăm sóc bạn nam chính này khi bạn ấy không còn bên cạnh.
                Nên theo kiểu này suy ra là lấy dc thể sinh viên mà tìm ra nhà trọ thì quá dễ rồi.
                Người con Trà Vinh

Comment

Nhu cầu người xem thì cao nhưng công sức để làm ra tập phim này thì không nhỏ. Em không đủ tư cách để nhận xét về kịch bản, diễn xuất của những người đóng phim này nhưng em đề cao tinh thần của anh chị.
                  Trương Hoài Giang
                  Gmail - Facebook - LinkedIn

Comment

Diễn viên nữ xinh quá

Comment

Hơi sock cái vụ qwerty đó h:

Comment

Facebook add sẵn luôn mới ghê
                        Với 1 note nhỏ cho mấy em nữa: hạn chế ở trần trên phim :brick:
                        Last edited by 07520182; 10-03-2013, 01:07.

Comment

Ủa mà sao khi thầy đến, nam chính chạy lẹ zậy, ko hỏi người ta câu nào àh?
                          Ủa mà sao khi nam chính tìm thông tin của nữ chính bằng facebook, đã kết bạn rồi? Kết bạn rồi thì tìm làm jề nữa?
                          Đi xe máy ko đội mũ bảo hiểm àh, nữ chính còn bị bịt mắt giống bắt cóc thế? :v Chi phí bao nhiu để đi hết đoạn đường zậy :v

Góp ý tí

Comment

Cảm ơn toàn bộ ý kiến của mọi người nhé , cũng do điều kiện kĩ thuật hạn chế nên bộ phim vẫn còn rất nhiều lỗi, mình mong UIT nhà ta sau này sẽ có nhiều tài năng hé lộ, làm vài bộ kiểu như "dưới bóng cây" nhé
                            @0952551: Cảm ơn chú đã PR hehe
                            Facebook: Kiều Thắng
                            Google Plus: Kiều Thắng
                            Thông tin về du học các nước: Du học.

Comment

Sao nam chính thay đồ hoài mà nữ chính chỉ độc nhất 1 bộ thế :salute:
                              RICH is not about how much you HAVE, but about how much you GIVE :surrender:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X