Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về chuyên ngành Công nghệ thông tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Trường ĐH CNTT còn hệ đào tạo từ xa nữa bạn ơi!
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by Trần Văn Dũng View Post
      FPT là ĐH FPT đó hả? FPT thì không có cửa so sánh với KHTN TPHCM nhé! So sánh với trường top thấp hơn đi bạn. Số gì mà đòi hơn KHTN chứ, thật là nực cười. Có đóng tiền hơn thì KHTN chào thua.
      Chào Trần Văn Dũng.. Mục đích tạo topic ở đây của bạn là gì?.. Là hỏi về tuyển sinh đúng không ạ?
      Bạn nghe câu : Núi cao còn có núi khác cao hơn chưa bạn?
      ĐH FPT: Đây cũng là ngôi trường trong ba năm trở lại đây liên tiếp nhận được nhiều giải thưởng quan trọng của ngành CNTT như Giải thưởng ICT Award, giải thưởng Sao Khuê dành cho dịch vụ đào tạo CNTT chính quy và phi chính quy xuất sắc nhất. Nhiều sinh viên của trường cũng đã đạt được các giải thưởng cao trong các kỳ thi quốc gia, quốc tế như giải Siêu cúp - giải thưởng danh giá nhất trong cuộc thi Olympic Tin học sinh viên toàn quốc, giải Nhì Imagine Cup của Microsoft, chiếm giữ 3 quả cầu vàng CNTT Việt Nam, hay giành vị trí dẫn đầu các trường đại học Việt Nam trong kỳ thi Lập trình sinh viên quốc tế ACM-ICPC khu vực Châu Á năm 2011.
      Chẳng vừa đâu bạn... Cho mình hỏi : Bạn có làm gì cho HCMUS của bạn được mọi người biết đến chưa? Mình nghĩ là chưa?... Vậy liệu bạn có tư cách để nhận xét ( chê bai) những gì nổi bật hơn mình chứ?
      ___ Ngôi trường chẳng làm nên thiên tài đâu bạn à...__
      CÒn việc xếp hạng các trường ĐH mạnh.. top đầu về CNTT thì được gì? Bạn có tài.. ra trường bạn sẽ chứng mình được mình.. bất tài thì có học ở trường nào cũng vậy thôi...
      KHTN MẠNH THẬT ĐẤY... NHƯNG UIT CỦA TỚ -- 1 NGÔI TRƯỜNG MỚI-- NHỎ BÉ-- VÀ CHỈ CÓ 1 NGÀNH CNTT DUY NHẤT..XÉT VỀ MỌI MẶT.. UIT MẠNH ĐÓ BẠN À :v
      Let's push! :canny:

Comment

Ý kiến của mình thì: Trường nào cũng như nhau thôi, quan trọng là bạn làm gì xứng đáng với cái trường bạn đang học, học để có tương lai ổn định, hay đơn thuần là thi vào trường nào đó có tiếng chút, rồi đem cái mác trường đi khè người khác, trong khi bạn chẳng là gì trong đó? Tự trả lời nhé
        Và có vẻ bạn vào đây để bắt bẻ về 2 chữ Công nghệ thông tin - An ninh thông tin rồi nâng KHTN và dìm các trường đào tạo về CNTT khác (Như UIT và FPT), chứ ko có ý hỏi tư vấn một cách thực sự nghiêm túc, và đẩy cái topic này từ tư vấn thành war thì phải. Sẵn tiện vì bạn nói chuyện có vẻ khinh thường FPT và các trường khác quá, mình cho bạn xem cái này. Danh sách 17 đội có sản phẩm vòng 2 của Imagine Cup VN 2013 (sau vòng 2 là chung kết luôn nhé). Nhìn xem KHTN của bạn đang ở đâu mà chê bai FPT. Bạn cứ vào được đó đi đã :haha: Mình ko phủ nhận là KHTN rất mạnh, nhưng cái kiểu ảo tưởng rồi dìm người khác như bạn, ko gạch bạn thì phí :brick: :brick:
        P/s: À mà bạn ko cần phải lo cho UIT đâu, UIT ko chỉ đào tạo chính quy :salute:
        [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Originally posted by 12520376 View Post
          Chào Trần Văn Dũng.. Mục đích tạo topic ở đây của bạn là gì?.. Là hỏi về tuyển sinh đúng không ạ?
          Bạn nghe câu : Núi cao còn có núi khác cao hơn chưa bạn?
          ĐH FPT: Đây cũng là ngôi trường trong ba năm trở lại đây liên tiếp nhận được nhiều giải thưởng quan trọng của ngành CNTT như Giải thưởng ICT Award, giải thưởng Sao Khuê dành cho dịch vụ đào tạo CNTT chính quy và phi chính quy xuất sắc nhất. Nhiều sinh viên của trường cũng đã đạt được các giải thưởng cao trong các kỳ thi quốc gia, quốc tế như giải Siêu cúp - giải thưởng danh giá nhất trong cuộc thi Olympic Tin học sinh viên toàn quốc, giải Nhì Imagine Cup của Microsoft, chiếm giữ 3 quả cầu vàng CNTT Việt Nam, hay giành vị trí dẫn đầu các trường đại học Việt Nam trong kỳ thi Lập trình sinh viên quốc tế ACM-ICPC khu vực Châu Á năm 2011.
          Chẳng vừa đâu bạn... Cho mình hỏi : Bạn có làm gì cho HCMUS của bạn được mọi người biết đến chưa? Mình nghĩ là chưa?... Vậy liệu bạn có tư cách để nhận xét ( chê bai) những gì nổi bật hơn mình chứ?
          ___ Ngôi trường chẳng làm nên thiên tài đâu bạn à...__
          CÒn việc xếp hạng các trường ĐH mạnh.. top đầu về CNTT thì được gì? Bạn có tài.. ra trường bạn sẽ chứng mình được mình.. bất tài thì có học ở trường nào cũng vậy thôi...
          KHTN MẠNH THẬT ĐẤY... NHƯNG UIT CỦA TỚ -- 1 NGÔI TRƯỜNG MỚI-- NHỎ BÉ-- VÀ CHỈ CÓ 1 NGÀNH CNTT DUY NHẤT..XÉT VỀ MỌI MẶT.. UIT MẠNH ĐÓ BẠN À :v
          Mấy cái trường tư đó là kinh doanh chỉ có quan tâm đến tiền là chủ yếu, cứ có tiền vô đó mà học (thật nhiều tiền vào). Họ tập trung đào tạo một vài sv đi thi giải nọ giải kia để lăng xê cái trường lên để thu hút vào đó học còn mặt bằng số đông thì thế nào ra trường ở đó các công ty tuyển có gật đầu thon thót không hay là lắc đầu như bị giật kinh phong. Đào tạo một đội rồi cứ đăng kí thi thật nhiều vào rùi nhận giải để quảng bá lôi kéo người học chui vào đó đóng cho thật nhiều tiền vào cái chiêu làm ăn đó chắc các bạn không biết rùi.
          Tui chỉ tự hào về ngôi trường đã dạy dỗ mình cũng như các bạn đang ra sức bảo vệ và tự hào về ngôi trường của các bạn thôi, có khác gì nhau. Mà những gì tôi tự hào là nó thực tế và có thực lực thật sự chứ không phải là ảo mộng. Vậy tự hào về ngôi trường mình học là sai sao.
          "Ngôi trường không làm nên thiên tài" nhưng "thiên tài cần có ngôi trường giỏi để nuôi dưỡng thiên tài" nếu bạn là thiên tài bạn ở trong ao làng thì mãi mãi tầm nhìn của bạn cũng chẳng vượt qua khỏi lũy tre làng. Bạn biết Bác Hồ kính yêu của ta là một thiên tài đúng không nhưng tại sao bác phải buôn ba đi các nước tiên tiến hơn để học hỏi và quay trở về giúp đất nước, đó đó thiên tài cần có nơi để nuôi dưỡng cái thiên tài đó bạn ạ.
          Còn cái việc ra trường bạn phải chứng minh bản thân mình là đương nhiên, trường dạy cho mình kiến thức thì sau này ra trường lấy những gì mình được học thể hiện nó chứ không lấy tấm bằng ra khoe được.
          Hai thằng tài như nhau có năng lực như nhau, một thằng học ở một ngôi trường giỏi, chất lượng còn một thằng học ở ngôi trường bình thường bạn nghĩ thằng nào sau này sẽ tài hơn?

Comment

Originally posted by 12520769 View Post
            Ý kiến của mình thì: Trường nào cũng như nhau thôi, quan trọng là bạn làm gì xứng đáng với cái trường bạn đang học, học để có tương lai ổn định, hay đơn thuần là thi vào trường nào đó có tiếng chút, rồi đem cái mác trường đi khè người khác, trong khi bạn chẳng là gì trong đó? Tự trả lời nhé
            Và có vẻ bạn vào đây để bắt bẻ về 2 chữ Công nghệ thông tin - An ninh thông tin rồi nâng KHTN và dìm các trường đào tạo về CNTT khác (Như UIT và FPT), chứ ko có ý hỏi tư vấn một cách thực sự nghiêm túc, và đẩy cái topic này từ tư vấn thành war thì phải. Sẵn tiện vì bạn nói chuyện có vẻ khinh thường FPT và các trường khác quá, mình cho bạn xem cái này. Danh sách 17 đội có sản phẩm vòng 2 của Imagine Cup VN 2013 (sau vòng 2 là chung kết luôn nhé). Nhìn xem KHTN của bạn đang ở đâu mà chê bai FPT. Bạn cứ vào được đó đi đã :haha: Mình ko phủ nhận là KHTN rất mạnh, nhưng cái kiểu ảo tưởng rồi dìm người khác như bạn, ko gạch bạn thì phí :brick: :brick:
            P/s: À mà bạn ko cần phải lo cho UIT đâu, UIT ko chỉ đào tạo chính quy :salute:
            [ATTACH=CONFIG]7722[/ATTACH]
            Mình không chê bai hay dìm hàng trường nào cả vì nó chẳng đem lại ích lợi gì cho mình cả, cái câu mình nói FPT đó là mình comment lại một câu ai đó nói FPT hơn thôi. Điều mình cần ở topic này là hỏi về chuyên ngành cntt của trường thôi.
            Mình đang muốn tìm hiểu về chuyên ngành này để vào UIT mà sao các bạn lại nói mình dìm mình chê trường dh cntt thế nhỉ.
            Còn mình không có ảo tưởng đâu, mình tự hào về ngôi trường mình học và khtn là có thực lực thật sự và chất lượng về cntt, mới đây thôi ngành cntt của trường đc công nhận chương trình đạt chuẩn ... và đạt điểm số cao nhất các bạn đọc thông tin này nhé http://www.hcmus.edu.vn/index.php?op...274&Itemid=239 .
            Last edited by Trần Văn Dũng; 27-04-2013, 05:01.

Comment

Originally posted by becksphanduy
              Anh Dũng làm loãng topic, mất thời gian và công gõ phím của mọi người quá. Trường nào giỏi hơn chẳng được, cũng là trường của ngưởi Việt Nam dạy sinh viên Việt Nam đấy thôi. Anh muốn VN có nhiều ĐH xịn hay là chỉ có mỗi KHTN "của anh"? Cứ những cái đầu đố kị thích so sánh, chia rẽ như anh làm chậm sự phát triển xã hội và phá hoại những điều tốt đẹp.
              Xin lỗi mọi người đó là khúc đầu tranh luận tí cho vui ai dè mấy e năm nhất hăng máu quá lao vào comment làm lạc hướng chủ đề quá.
              Có vẻ như mọi người không đọc kĩ hết nên thế. Anh không một chút đố kị, ko một chút dìm hàng hay một chút so sánh nhé! Chỉ một chút tự hào về ngôi trường của mình học cũng như mọi người đang tự hào về ngôi trường đh cntt các bạn đang học thôi. Suy cho cùng cãi nhau về mấy cái này chẳng được gì quan trong là a vào topic này a tìm được câu trả lời thỏa đang để có quyết định sáng suốt thôi.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                Chào em!
                Trường ĐH CNTT đâu chỉ có một hệ đào tạo đại học chính qui.
                Thầy ơi e thấy hình như có gì gì... đó ở đây, câu trả lời chưa thỏa đáng lắm. Cái e hỏi ở đây là đào tạo chính qui mà chứ đâu hỏi mấy cái ngoài chính qui đó thầy ơi, vì e muốn học chính qui mà. Hình như thầy đang trả lời vòng vo lạc đi hướng khác thì phải.

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                  Trường ĐH CNTT còn hệ đào tạo từ xa nữa bạn ơi!
                  Cái này mình biết mà.

Comment

Originally posted by Trần Văn Dũng View Post
                    Thầy ơi e thấy hình như có gì gì... đó ở đây, câu trả lời chưa thỏa đáng lắm. Cái e hỏi ở đây là đào tạo chính qui mà chứ đâu hỏi mấy cái ngoài chính qui đó thầy ơi, vì e muốn học chính qui mà. Hình như thầy đang trả lời vòng vo lạc đi hướng khác thì phải.

Chào bạn!
                    Bạn đọc kỹ lại các câu hỏi của bạn, Tôi trả lời chính xác rồi đó. Năm nay ĐH CNTT tuyển sinh liên thông cao đẳng lên đại học chính qui chuyên ngành CNTT ( thuộc ngành CNTT). Ngành CNTT thực ra đã được Trường ĐH CNTT đào tạo từ ... 14 năm nay với chương trình được cập nhật liên tục. Việc đào tạo từ xa hay học chính qui chỉ là phương thức đào tạo mà thôi.
                    Last edited by toannv; 27-04-2013, 08:53.

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                      xét về nhánh CNPM thì Tự nhiên có thể hơn... chứ KHMT và đặc biệt là KTMT thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào :boss:
                      Có một con mèo KTMT đang nhe răng kìa :love:,máu chiến lắm
                      Cần phải biết rất nhiều để có thể biết nghi ngờ.:salute:

Comment

Originally posted by 08520598 View Post
                        Có một con mèo KTMT đang nhe răng kìa :love:,máu chiến lắm
                        em đang nói tới KTMT của BK chứ ko phải của trường mình đâu thím :v...
                        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

xét về nhánh CNPM thì Tự nhiên có thể hơn... chứ KHMT và đặc biệt là KTMT thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào :boss:
                          Vậy trường mình hơn được trường khác về cái gì, trong khi CNPM thì Tự Nhiên, KTMT thì Bách Khoa!?

Mạng? HTTT? KHMT? :embarrassed:
                          Ta đã trở lại . :choler:

Comment

nếu đã điều tra kĩ và đánh giá cao ĐH KHTN như vậy rồi thì sao bạn đăng kí bên KHTN đi ? :angry:

Comment

Tự Nhiên thẳng tiến đi bạn!
                              TRẦN QUANG VINH
                              ĐT: 01688200 sáu sáu sáu
                              mail: vinhtq191@gmail(dot)com

Comment

Trường mình thì tất cả các ngành đều ngang KHTN và hơn BK chứ gì :love:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X