Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn dùm em về ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn dùm em về ....

Em đã chọn ngành khoa học máy tính của trường mình trong hồ sơ thi đại học.....em muốn biết rõ hơn là KHMT mình sẽ học cụ thể về cái gì (Mong mọi người giải thích cụ thể cho em dễ hiểu)....Và khi học xong thì mình sẽ làm được việc gì ....Và cũng cho em hỏi thời gian học của mình có nhiều không (tại vì nhà em xa trường quá )....????...
    Last edited by duc123; 07-11-2014, 10:39.

Originally posted by duc123 View Post
    Em đã chọn ngành khoa học máy tính của trường mình trong hồ sơ thi đại học.....em muốn biết rõ hơn là KHMT mình sẽ học cụ thể về cái gì (Mong mọi người giải thích cụ thể cho em dễ hiểu)....Và khi học xong thì mình sẽ làm được việc gì ....Và cũng cho em hỏi thời gian học của mình có nhiều không (tại vì nhà em xa trường quá )....????...
    hic sao ko phải là Kỹ Thuật Máy Tính nhỉ? chị nhường câu hỏi của e lại cho mấy a chị học chuyên ngành này nhé! Trả lời vế cuối thôi. Trừ hk đầu tiên học theo lịch do DAA (phòng đào tạo) sắp xếp ra thì các hk sau e sẽ tự đăng kí tín chỉ và môn học, việc học ít hay nhiều là tùy thuộc ở e ah. hì, nếu nhà xa mà nằm trong các diện dc phép ở KTX thì e nên đăng kí ở cho tiện nhé.
    Đặng Thị Kim Luyến
    kimluyen.ce@gmail.com
    (+84)169.790.1226
    University of Information Technology (UIT)

Comment

Originally posted by 12520799 View Post
      hic sao ko phải là Kỹ Thuật Máy Tính nhỉ? chị nhường câu hỏi của e lại cho mấy a chị học chuyên ngành này nhé! Trả lời vế cuối thôi. Trừ hk đầu tiên học theo lịch do DAA (phòng đào tạo) sắp xếp ra thì các hk sau e sẽ tự đăng kí tín chỉ và môn học, việc học ít hay nhiều là tùy thuộc ở e ah. hì, nếu nhà xa mà nằm trong các diện dc phép ở KTX thì e nên đăng kí ở cho tiện nhé.
      vì sao phải là KTMT hả chị Luyến ... em đang tính thi lại vào trường mà chưa biết chọn ngành nào :love:
      Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
      Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

-học những gì và cơ hội việc làm ra sao em xem cái này nha: http://tuyensinh.uit.edu.vn/tuyen-si...-may-tinh.html

-xa trường là xa cỡ nào???:haha:nhà e ở đâu lận....mấy đứa bạn anh ở Quận 8 TP.HCM, Đồng NAi...xa ơi là xa nè e...

-e sợ xa thì ở nhà trọ hoặc KTX đại học quốc gia, a đang ở ktx nè ^^

-mấy môn ở học kì 1 của a, 1 môn gồm 4 tiết lên tục, mà 1 ngày nhiều nhất là 2 môn thôi em, thời khóa biểu cũng khá thong thã cho e
        còn Học kì 2 này trog lịch học của a có môn 4 tiết, 2 tiết, 3 tiết.
        níu là 4 tiết thì sáng 7h30 tới 10h30, chiều thì 1h tới 4h

-e cũng yên tâm, ở trường có chỗ cho e nghỉ trưa nếu ngày hôm đó e học nguyên ngày, có căn tin, quán ăn....ngay trường nữa nha

Comment

trường mình có trang Tuyển sinh riêng cho mấy em K8 rồi đó @12520799 http://tuyensinh.uit.edu.vn
          dễ nhìn hơn uit.edu.vn thì phải:salute:

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
            vì sao phải là KTMT hả chị Luyến ... em đang tính thi lại vào trường mà chưa biết chọn ngành nào :love:
            Chà hôm nay cho e lên chức chị luôn hả a Mẫn? a thi lại chắc ng ta chả ai dám cho thi đâu hehe... Vô phòng thi mấy bé K8 lại gọi là thầy mất :sogood: e đang dụ dỗ e nó học KTMT mà hehe
            Đặng Thị Kim Luyến
            kimluyen.ce@gmail.com
            (+84)169.790.1226
            University of Information Technology (UIT)

Comment

Theo anh hiểu, thì khoa học máy tính là ngành chung nhất về máy tính, học xong em sẽ có những hiểu biết khá chuyên sâu về lĩnh vực này, một cách khá hàn lâm (cấu trúc, nguyên lý, nguyên tắc, thuật toán...), và nó cũng là nền tảng của các ngành còn lại trong trường, học xong thì cái gì em cũng làm được, và thời gian học trung bình là 4 năm và em sẽ nhận được bằng cử nhân sau khi ra trường.
              Mặc dù anh học CNPM, nhưng anh đặc biệt thích ngành này, anh ủng hộ.
              Phạm Minh Tâm
              Phone: 01643-652-922
              Skype ID: tampham47@live.com

Comment

Nhà em ở hóc môn.....cách trường gần 20km...

Comment

Bắt đầu vào chuyên ngành của Khoa KHMT sẽ có 2 hướng đi là: Xử lí Ngôn ngữ Tự nhiên & Máy học - Trí tuệ Nhân tạo. Hai hướng này ra làm sao em có thể tra trên mạng. Các môn học về sau có hơi hướng nặng tính lý thuyết, nghiên cứu, tập trung tìm hiểu các thuật toán, liên quan đặc thù với 2 hướng trên. Nếu học mà thấy ham thì em sẽ thấy may mắn là các môn này tạo điều kiện để khám phá các thuật toán nhiều hơn (anh ngộ vậy).
                  Nhưng mà nếu đầu xuôi đuôi lọt, chọn và kiên quyết chuyên tâm thì khi ra làm em sẽ làm mấy thứ liên quan đến một hoặc cả 2 hướng nói trên. (Em có thể bỏ học và học thứ khác mà em muốn, cũng được!)
                  Nhưng mà đâu phải học hành tới nơi tới chốn là ra làm được ưng ý, chưa kể có đi làm được chăng nữa.
                  Về thời gian học thì học kì đầu sẽ do trường sắp lịch (hơi căng), các học kì về sau là do em tự đăng kí lịch học. Bét gì cũng phải 6,7.. buổi đi học trên trường với trung bình 5 môn mỗi học kì.

Từ chỗ nhà em (Hóc Môn) tới trường chắc phải ngót gần 30km, em tính cự li sai rùi.
                  Cô bạn anh ở Củ Chi ngày ngày cũng đi học đấy thôi. Chắc là do có động lực đây mà. Còn em thì sao?
                  Đi xe buýt thì từ nhà em lựa xe nào ra bến xe An Sương rồi lên xe số 33 nằm phè phè 2 tiếng tới Suối Tiên và đi bộ qua trường.
                  Thế nhé!
                  Thân Lãng Tử Phiêu Du Theo Ngàn Gió,
                  Chốn Phiêu Hồng Buông Kiếm Tựa Hồng Nhan

Đời Đạo Gian

Comment

Em xem tren google. thi` nhà em cách hơn 20km....mak em cũng coa' xe máy ...chạy khoảng 45 phut (hic..mệt dữ)....nhà em đang mở net nên em nghĩ mình học KHMT là hợp nhất...

Comment

Em xem tren google. thi` nhà em cách hơn 20km....mak em cũng coa' xe máy ...chạy khoảng 45 phut (hic..mệt dữ)....nhà em đang mở net nên em nghĩ mình học KHMT là hợp nhất...
                      Nếu chỉ để làm việc trong tiệm net thì em không cần phải học đại học. Học vài khóa học nghề ngắn hạn hoặc cao hơn nữa thì lấy bằng Kỹ thuật viên là đủ rồi. Tôi thấy cách hỏi của em hơi nguy hiểm. Em cần phải biết trước rằng những kiến thức cần thiết để làm kỹ thuật viên trong tiệm net như cài windows, nối dây mạng, v.v... TRƯỜNG SẼ KHÔNG DẠY CHO EM. Đối với bậc đại học đó là những kiến thức cơ bản sinh viên phải tự tìm cách trang bị.

20km không phải là xa, có những bạn nhà cách đây 2 nghìn km. 45 phút không phải là lâu, có bạn đi về quê mất hết 14-15 tiếng đồng hồ. Đại học không phải là trường cấp 4 để mình sáng đi chiều về thong thả như thời học sinh. Nhà em như vậy là gần rồi, em đi xe máy được thì đi, không thì đi xe buýt, không thích nữa thì vào ký túc xá ở rồi tha hồ đi bộ.

Em hãy xác định lại một lần nữa đam mê và mơ ước nghề nghiệp sau này của mình. Đọc lại các tài liệu tư vấn tuyển sinh của trường cho kỹ rồi hẵng quyết định.

Comment

Mở NET thì học Kỹ Thuật đi bạn . Hợp hơn đấy , nhà mình cũng mở quán Net

Lê Thanh Sang
                        KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X