Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về chương trình chất lượng cao

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Các bạn hỏi dồn thế này thì sao thầy trả lời được, mấy thông tin này thấy nói nhìu lắm rồi, nghe nói trường không xét nv2, đăng ký chương trình clc thì đợi ngày nhập học sẽ có thông báo, yêu cầu bằng tiếng anh thì chương trình clc hình như là có nếu không có thì lên trường sẽ tổ chức thi nên cũng không sao

Comment

Originally posted by maxz View Post
      Thầy toannv cho em hỏi:
      1. Chương trình CLC với chương trình TT của ngành HTTT có khác gì nhau không thầy?
      2. Mức học phí của chương trình CLC và chương trình HTTT là bao nhiêu ạ?
      3. Đối với Chương trình đào tạo Tiên tiến: Thí sinh có chứng chỉ tiếng Anh TOEFL ITP 400 điểm hoặc các chứng chỉ tương đương trở lên không phải dự kiểm tra tiếng Anh. Những thí sinh khác sẽ dự kiểm tra tiếng Anh do trường tổ chức, đạt tương đương TOEFL ITP 400 điểm trở lên sẽ được đưa vào diện xét tuyển.
      Chương trình TT đòi hỏi phải có TOEFL ITP 400 mới được theo học à thầy? Hay chỉ dự kiểm tra tiếng anh để xếp lớp ạ?
      1) Chương trình CLC nội dung tương tự chính qui nhưng điều kiện học tập tốt : lớp ít sinh viên, giảng viên là giảng viên kinh nghiệm nhiều năm, phòng học, trang bị tốt. Chương trình tiên tiến là chương trình đào tạo liên kết với ĐH Oklahoma học bằng Tiếng Anh, giáo viên là các giáo sư nước ngoài và các giảng viên kinh nghiệm nhiều năm trong nước.
      2) Học phí 2 chương trình : 15 – 22 triệu/năm.
      3) Đây là yêu cầu chuẩn Tiếng Anh để học CT Tiên Tiến, không giống anh văn xếp lớp như Chính qui và CLC.
      Originally posted by isight037 View Post
      cho em hỏi em đã trúng tuyển ngành mạng máy tính và truyền thông của trương. Em muốn đăng kí chương trình CLC Kỹ thuật phần mềm có được không ? Để đăng ký có cần chứng chỉ tiếng anh hay phải qua bài kiểm tra nào không và mức cụ thể học phí, bằng cấp thời gian và điều kiện học tập thế nào ạ, em cảm ơn
      Theo thông báo này thì nếu em đạt trên 27,5 thì mới được vào lớp CLC của CNPM : http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...n-sinh-uit/164
      Lớp CLC không yêu cầu chuẩn Anh Văn đầu vào như CT Tiên Tiến.
      Học phí điều kiện học tập: như đã trả lời ở trên.
      Bằng cấp : Đại học chính qui.
      Originally posted by khanh1895 View Post
      Em đã đọc thông báo về xét tuyển chương trình chất lượng cao.Em muốn hỏi là điểm đó thì có tính điểm KV không.Mong các thầy sớm hồi âm.
      Tính như điểm trùng tuyển tức sẽ có ưu tiên.
      Originally posted by minhtai59 View Post
      Ngành kỹ thuật phần mềm chương chình CLC học phí ra sao! mình cần phải xét tuyển với các trường khác nữa sao? em tưởng là trường mình không chứ? vậy muốn ĐK thì khi nào ĐK? Mong thầy sớm giúp đỡ ạ
      Thời gian đăng kí và hồ sơ như link tôi trả lời ngay trên.
      Originally posted by truongremo View Post
      Em thi Khoa học máy tính của bách khoa đc 20 đ >> rớt
      muốn nộp vào học trường mình, vậy làm sao mọi ng giúp em vs, điểm đã nhân là 27
      Bạn này tôi trả lời ở topic kia rồi nhé.

Originally posted by zeclee920 View Post
      Em đã trúng tuyển nghành KHMT với 20đ chưa x2 Toán vậy em đăng kí chương trình CLC của Kỹ Thuật Phần Mềm được không ???

Comment

Thầy toannv cho em hỏi:
        1. Chương trình CLC với chương trình TT của ngành HTTT có khác gì nhau không thầy?
        3. Đối với Chương trình đào tạo Tiên tiến: Thí sinh có chứng chỉ tiếng Anh TOEFL ITP 400 điểm hoặc các chứng chỉ tương đương trở lên không phải dự kiểm tra tiếng Anh. Những thí sinh khác sẽ dự kiểm tra tiếng Anh do trường tổ chức, đạt tương đương TOEFL ITP 400 điểm trở lên sẽ được đưa vào diện xét tuyển.
        Chương trình TT đòi hỏi phải có TOEFL ITP 400 mới được theo học à thầy? Hay chỉ dự kiểm tra tiếng anh để xếp lớp ạ?
        1/ ctrình 2 bên khác nhau, bên CTTT còn có thêm những môn khác hẳn so với ctrình chính quy/CLC
        2/ CLC: 20-22tr/năm, CTTT: 14-18tr/năm tuỳ theo năm
        3/ có chứng chỉ theo yêu cầu thì khỏi thi, còn nếu chưa có thì tham gia kì kiểm tra av đầu vào để giáo viên bộ môn bố trí ctrình học phù hợp khi vào học chính thức

Comment

Originally posted by 12520781 View Post
          1/ ctrình 2 bên khác nhau, bên CTTT còn có thêm những môn khác hẳn so với ctrình chính quy/CLC
          2/ CLC: 20-22tr/năm, CTTT: 14-18tr/năm tuỳ theo năm
          3/ có chứng chỉ theo yêu cầu thì khỏi thi, còn nếu chưa có thì tham gia kì kiểm tra av đầu vào để giáo viên bộ môn bố trí ctrình học phù hợp khi vào học chính thức
          Anh Xuân Vinh gì đó có YH hay FB liên lạc không, e cần hỏi a 1 số vấn đề về CT TT.

Comment

Thầy toannv cho em hỏi:
            Nộp vào Chương Trình tiên tiến đi em. Vì CLC năm nay vừa mới mở,trong khi Chương trình tiên tiến dã có khóa tốt nghiệp đầu tiên rồi. Thứ 2, học phí CTTT thấp hợn lớp CLC nhiều mà chất lượng thì tuyệt vời. Em sẽ trải nghiệm chương trình học của Mỹ, Ngoài ra còn có dạy lớp kĩ năng giao tiếp, tham gia dã ngoại hàng năm, và được học với giáo sư nuoc ngoài vào học kì hè.
            Về anh van thì em đừng lo, 80% sinh vien khi mới vào CTTT Anh văn rất kém. Giờ họ đã có thể đọc tốt các tài liệu tieng anh. như anh là một điển hình

Em muốn hỏi gì cứ vào facebook anh. https://www.facebook.com/St.Bull
            hay Fan page cua CTTT : https://www.facebook.com/aep.uit
            website : aep.uit.edu.vn
            Last edited by 11520654; 08-08-2013, 22:27.
            :baffle:Khi Một cánh cửa đóng lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra :funny:
            F-page: https://www.facebook.com/St.Bull

Comment

Anh Xuân Vinh gì đó có YH hay FB liên lạc không, e cần hỏi a 1 số vấn đề về CT TT.
              https://www.facebook.com/aep.uit?fref=ts vào đây hỏi nè, có mấy anh khoá trc kinh nghiệm nhìu hơn

Comment

Em muốn hỏi là bao giờ có mẫu đơn xét tuyển ạ.Em xem quyết định của trường thì phải làm đơn theo mẫu nhưng em không thấy mẫu đơn đính kèm.

Comment

cmt của e tại s bị xóa v ạ? có thể cho e biết lý do không ợ?:surrender:

Comment

không biết CLC có ưu tiên gì không! em đậu CNPM rùi tính học CLC mà học phí sao nghe cao quá!

Comment

Originally posted by siverkylin View Post
                      cmt của e tại s bị xóa v ạ? có thể cho e biết lý do không ợ?:surrender:
                      Do em viết sai chính tả trầm trọng.

Originally posted by minhtai59 View Post
                      không biết CLC có ưu tiên gì không! em đậu CNPM rùi tính học CLC mà học phí sao nghe cao quá!
                      CLC được ưu tiên về điều kiện CSVC chất lượng cao, ưu tiên sử dụng các phòng thí nghiệm, thực hành hiện đại.

Comment

Thầy toannv ơi!
                        Như thầy đã trả lời, TOEFT ITP 400 được xem là điều kiện cần để tham gia lớp CTTT. Vậy trường hợp em yếu tiếng anh thì khi dự kiểm tra tiếng anh, em có được xếp vào lớp bồi dưỡng tiếng anh để theo học CTTT như 2 anh SV kia nói không thầy?

Comment

Thầy toannv ơi!
                          Như thầy đã trả lời, TOEFT ITP 400 được xem là điều kiện cần để tham gia lớp CTTT. Vậy trường hợp em yếu tiếng anh thì khi dự kiểm tra tiếng anh, em có được xếp vào lớp bồi dưỡng tiếng anh để theo học CTTT như 2 anh SV kia nói không thầy?
                          Được đó em

Comment

thầy cho em hỏi em thi mạng được 27.5 đã nhân hệ số. Như vậy nếu em đăng ký chương trình clc công nghệ phần mềm thì em đã chắc chắn trúng tuyển chưa ạ? Em xem trên trang tuyển sinh có nói làm đơn xét tuyển theo mẫu vậy em có thể lấy mẫu đó ở đâu ạ? Cảm ơn thầy

Comment

Thầy toannv ơi, e có 1 số câu hỏi ạ:
                              1. Chương trình CTTT xét tuyển điểm từ trên xuống, vậy chỉ tiêu là bao nhiêu vậy thầy?
                              2. Chỉ được nộp hồ sơ xét tuyển vào 1 lớp ,hoặc CTTT, hoặc CLC; hay được nộp hồ sơ xét tuyển cùng lúc vào 2 lớp CTTT và CLC vậy thầy?

Comment

Thầy toannv ơi, e có 1 số câu hỏi ạ:
                                1. Chương trình CTTT xét tuyển điểm từ trên xuống, vậy chỉ tiêu là bao nhiêu vậy thầy?
                                2. Chỉ được nộp hồ sơ xét tuyển vào 1 lớp ,hoặc CTTT, hoặc CLC; hay được nộp hồ sơ xét tuyển cùng lúc vào 2 lớp CTTT và CLC vậy thầy?
                                Chào em,

Thầy ToanNV chưa trả lời em nhưng theo ý riêng của cá nhân tôi thì thế này. Chỉ tiêu được công bố ngay trong trang giới thiệu về các chương trình này rồi đó. Khỏang dưới 40 sv/chương trình thôi.

Còn câu hỏi 2 thì cũng theo ý riêng của tôi thôi nhé, nhà trường không muốn có số lượng hồ sơ ảo. Nếu ai cũng đăng ký 2, 3 chương trình rồi trúng cả thì sẽ có 1, 2 chương trình dành chỗ cho em mà em không học, dẫn tới việc mất cơ hội cho các bạn khác. Ngoài ra, nếu để tuyển thêm cho đủ chỉ tiêu thì trường lại phải mở xét đợt 2, đợt 3. Vậy thì sẽ ảnh hưởng tới tiến độ học tập và làm việc của sinh viên và trường. Em suy nghĩ logic và nghĩ trên quan điểm của người khác sẽ thấy cái khó của họ chứ.

Trân trọng,
                                Trí Dũng

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X