Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp em trọn ngành với các tiền bối ơi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Sao bn biết hay thế ,tuy không cày ruông nhưng đang cày vườn, và mình cũng đang tìm thông tin về nó bằng nhìu cách nhưng toàn nói chung chung ah. Tốt nhất là tham khảo các a/c tưng trải vì là tương lai cả đời mà

Comment

Ngành mới thì mới ít cạnh tranh kiếm tiền mới dễ chứ bạn :sexy: chịu khó học giỏi rồi đi du học về làm TS :v có thể dạy trong trường đh ( lương cũng vài chục trai ) hoặc nộp đơn đi làm tùy bạn ... trung tâm BKAV chẳng hạn ) . Chúc bạn thành công

Comment

Không biết ANTT dạy cái gì..Nhưng nếu muốn dễ thở thì đừng chơi với CNPM...

Originally posted by wolves View Post
        chưa có kết quả mà bạn tự tin giống mình vậy , theo mình thì chọn kỹ sư tài năng ANTT di bạn ơi , vì thi trên 20đ mà đi học chung với mấy người 15 16 điển thấy cũng kỳ
        Khóa của tui có nhiều anh thi trên 20 điểm..hiện giờ code 1 chương trình quản lý cơ bản không được đó....:vip:

Comment

hj` , mìh chỉ góp ý cho bạn post bài thôi chứ mình k có ý j cả nhé
          Thời xưa : hy sinh đời cha cũng cố đời con ....... Thời nay : đời cha mà ngon thì đời con coi như ổn !!!!

Comment

Originally posted by wolves View Post
            chưa có kết quả mà bạn tự tin giống mình vậy , theo mình thì chọn kỹ sư tài năng ANTT di bạn ơi , vì thi trên 20đ mà đi học chung với mấy người 15 16 điển thấy cũng kỳ
            Đọc được cái cmm này của bạn mình thật sự buồn, bạn là một người giỏi nhưng sẽ có ích cho gia đình và xã hội hơn nếu chịu dành chút thời gian ra suy nghĩ trước khi nói và làm điều gì. 15 và 16 điềm thì có gì là đáng để phải bị "kỳ" hả bạn? 5 năm sau vào ngày tốt nghiệp của bạn, bạn sẽ hiểu 15 và 16 họ làm được gì và trên 20 họ làm được gì?

Góp ý với chủ thớt ý riêng của mình:
            - Thay vì lập một topic thế này để rồi ngồi hóng từng cái cmm, phản hồi một cách vô ích, bạn hãy tự tìm hiểu trên mạng, search và đọc cái gì có liên quan đến các chuyên ngành mà bạn quan tâm, dù răng người ta nói chung chung nhưng bạn sẽ có được một cái nhìn tổng quan về nó.
            - Nếu một ngành là tốt, lương cao thì tôi nghĩ họ sẽ chăng giới thiệu cho bạn đâu, người ta ko ngu để tạo thêm cho mình một đối thủ cạnh tranh. Tuy ý có tiêu cực những xã hội là thế đó.
            - Bạn tin vào những ý kiến của các bạn vô danh hay là tin vào định hướng của các GS, của nhà trường? Nếu một ngành mà sau này ra vô nghĩa, thất nghiệp thì trường mở ra để làm gì. Kiếm tiền uhm? Người ta có khối việc làm ra tiền nhiều hơn bạn ah. Cứ tin là mỗi ngành đều sẽ có việc làm tốt.
            - Bạn có đủ tự tin để sau này tốt nghiệp thật sự giỏi về cái chuyên ngành của mình, chí ít có thể làm được việc. Khi đó thì dù cho CNTT có biến mất ở VN thì bạn cũng sẽ ko thất nghiệp.

Chúc tương lai của UIT sẽ ngày một tươi sáng hơn với những TSV tài năng.
            Doan Duy
            Computer Engineering Department - University of Information Technology
            Email: duy.doan@icdrec.edu.vn or duyd020990@gmail.com

Comment

Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Comment

15 16 với 20 điểm có khác gì nhau không??????????????? 30 điểm em cũng thấy bình thường như mình thôi =)))))) đầu vào tốt chắc gì đầu ra đã tốt

Comment

Cho hỏi ngành antt được ưu đãi như thế thì học phí có cao không vì sợ không đủ điều kiện ,còn về tiếng anh ở mức khá (đọc được tài liệu và giao tiếp sơ sơ ah) các anh thấy có theo nổi không

Comment

Originally posted by 10520418 View Post
                    Không biết ANTT dạy cái gì..Nhưng nếu muốn dễ thở thì đừng chơi với CNPM...

Khóa của tui có nhiều anh thi trên 20 điểm..hiện giờ code 1 chương trình quản lý cơ bản không được đó....:vip:
                    anh nói đúng thế . em cũng nghỉ như vậy . thi đh củng có may rủi thôi. học đại học là 1 quá trình khác

Comment

Thích gõ code thì KHMT (Không biết gì về cái này), CNPM (khoản mobile, game thì hơi bị hot). Thích đấu dây mổ cò, code mạng thì MMT&TT (Có nhiều cơ hội học thêm miễn phí các chứng chỉ mạng). Thích code cấp thấp, nhai điện tử thì KTMT (học hơi bị tốn tiền về khoản đồ án, cỡ tiền triệu là bình thường). Còn lại thích làm việc với mấy hệ thống thông tin thì HTTT.
                      Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                        Thích gõ code thì KHMT (Không biết gì về cái này), CNPM (khoản mobile, game thì hơi bị hot). Thích đấu dây mổ cò, code mạng thì MMT&TT (Có nhiều cơ hội học thêm miễn phí các chứng chỉ mạng). Thích code cấp thấp, nhai điện tử thì KTMT (học hơi bị tốn tiền về khoản đồ án, cỡ tiền triệu là bình thường). Còn lại thích làm việc với mấy hệ thống thông tin thì HTTT.
                        Làm việc với mấy hệ thống thông tin, cụ thể là làm gì ? :look_down:

Comment

Mình cũng nghĩ vậy bạn nên xem lại sở thích của mình...
                          Nếu thích lập trình sáng tạo các phần mềm, game hay..v..v.. thì theo CNPM... còn thích các vấn đề bảo mật an ninh mạng thì theo ANTT.
                          Về tương lai thì theo mình nghĩ hai ngành này tầm cũng như nhau thôi (tuy ANTT là ngành mới, đang cần, được ưu ái hơn, nhưng CNPM cũng rất hot)
                          So sánh thêm cái nữa là ANTT học không phải đóng học phí, điều kiện học tập tốt hơn (chương trình đạo tào theo đó mà cũng nặng hơn)
                          Một cái nữa theo mình thấy CNTT nói chung tụi mình cũng căn bản giống nhau đến gần 70%, nếu thích có thể tự học hay đến các trung tâm mà trao dồi thêm....
                          Kết lại là theo mình nếu bạn thấy mình đủ năng lực thì mạnh dạng theo ANTT.
                          Chào thân ái!
                          Originally posted by 09520695 View Post
                          mình nghĩ bạn nên TỰ tìm hiểu thật kĩ về sự lựa chọn của mình ,sở thích ,thông tin về ngành rất nhiều .còn điều kiện học tập tại trường thì ANTT được ưu ái hơn :dreaming:

Comment

Originally posted by siverkylin View Post
                            người ta thi 15 16 điểm không phải là người ta dở bạn ah, kỳ là kỳ thế nào? mình nói thật ý thật tình thôi, mình không nghĩ là người thi 15 16 điểm dốt hơn bạn đâu:stick:
                            Đúng đó, lên nầy học đi rồi biết bạn ! Đừng có nhìn điểm thi ĐH thôi mà đánh giá năng lực người ta chỉ là vậy.
                            Đậu ĐH là cùng như nhau hết, cùng là "rồng" hết nên cũng cùng xuất phát từ 1 vạch như nhau và ai nhanh ai chậm đến đây mới biết bạn nhé !

Comment

Chuẩn mình từng nghe nhiều người nói rằng lên đại học là học lại từ đầu ai cũng như nhau thôi điểm ko quan trọng
                              Originally posted by Phupt View Post
                              Đúng đó, lên nầy học đi rồi biết bạn ! Đừng có nhìn điểm thi ĐH thôi mà đánh giá năng lực người ta chỉ là vậy.
                              Đậu ĐH là cùng như nhau hết, cùng là "rồng" hết nên cũng cùng xuất phát từ 1 vạch như nhau và ai nhanh ai chậm đến đây mới biết bạn nhé !

Comment

Theo mình thì lên đại học ai có phương pháp tốt hơn và tự giác học là giỏi thôi.nhiều bn điểm cao nhờ kèm bởi thầy cô không thôi thì dễ bị thọt ở đại học. Mọi người thấy có đúng không

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X