Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề ký túc xá học sinh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12520484 View Post
    Originally posted by phuhiep11395 View Post
    Mình thì lại muốn biết hộ khẩu TP thì "có được" ở trong KTX không :salute::salute:
    không nhé bạn
    _ Vậy nếu nhà em xa quá nên muốn ở lại trường thì mình phải làm sao hở anh?:adore: (em có hộ khẩu thành phố)

Comment

Em chuẩn bị nhập học tại trường.Anh chị cho em hỏi tiền ktx như thế nào.Có InterNet ko.Phòng ktx thì bao nhiu bạn ở ạ.Em cám ơn anh chị đã heo em ^^
      Last edited by daucavo; 31-07-2013, 14:46.

Comment

- Số tiền: 120k / tháng (không tính điện nước)
        - Internet: có nhưng không đáng kể
        - Số người ở: 8 người
        ----------------------Lê Văn Lịch - CNPM 5 - 533 -----------------------
        Giường số 2, phòng 108, tầng 1, nhà A19, ktx ĐH Quốc gia, Thủ Đức, tp.HCM, Việt Nam, Đông Nam Á, Châu Á, Trái Đất, Thái Dương hệ, Ngân Hà.........., 1 hạt bụi nhỏ.:sosad:

Comment

Originally posted by 10520533 View Post
          - Số tiền: 120k / tháng (không tính điện nước)
          - Internet: có nhưng không đáng kể
          - Số người ở: 8 người
          Mình bổ sung nhé:
          + Sinh viên các tỉnh xây dựng KTX (An Giang, Bà Rịa - Vũng Tàu, Bến Tre, Bình Dương, Bình Phước, Bình Thuận, Đồng Nai, Khánh Hòa, Lâm Đồng, Quảng Ngãi, Tây Ninh, Tiền Giang, và Vĩnh Long): 100.000 đ/1 tháng/1 sinh viên;
          + Sinh viên không thuộc tỉnh xây dựng KTX: 120.000 đ/1 tháng/1 sinh viên;
          - Sinh viên ở Ký túc xá khu B: 120.000 đồng/1 tháng/1 sinh viên;
          - Sinh viên đóng tiền theo học kỳ (HK I: 5 tháng, HK II: 6 tháng)
          Internet: Wifi: có 2 loại thẻ wifi, 1 loại 80k/tháng và 1 loại 120k/tháng
          tiệm net trong ktx: A7, A10, A16
          I 'm here... :salute: :salute:
          Not the best, but the only
          :boss::boss:

Comment

Originally posted by mr_cr7 View Post
            không có ai ở phú yên ah`:cry: vậy có bạn nào cho ở chug vs :unhappy:
            mình phú yên này
            bạn học trường nào thế

Comment

Originally posted by thocon View Post
              mình phú yên này
              bạn học trường nào thế
              lương văn chánh, b có định ở ký túc xá k:doubt:

Comment

Originally posted by mr_cr7 View Post
                lương văn chánh, b có định ở ký túc xá k:doubt:
                tính ở trọ cho dễ bay nhảy
                mà nghe mấy anh chị kể thế này thấy thích quá ^^
                p.s: mình học nguyễn trãi :haha:

Comment

Originally posted by 09520082 View Post
                  em xin chuyển phòng chung người khác cũng xin, rồi thử nghĩa mấy ngàn người xin chuyển phòng chắc xếp cả tháng mới xong phòng cho bọn em, ktx xếp trước danh sách phòng từ danh sách trúng tuyển mà trường gửi qua rồi
                  như vậy là bắt buộc phải ở ktx hả a???? :adore:

Comment

Originally posted by phuhiep11395 View Post
                    Mình thì lại muốn biết hộ khẩu TP thì "có được" ở trong KTX không :salute::salute:
                    KTX Khu B nhá bạn!!!

Comment

• Cho em hỏi , em ở Tân Bình ( hộ khẩu thành phố ) , vậy nhập học có được ở KTX ko ? Và nơi đây có an ninh ko ?

Comment

• Originally posted by superfire220 View Post
                        Cho em hỏi , em ở Tân Bình ( hộ khẩu thành phố ) , vậy nhập học có được ở KTX ko ? Và nơi đây có an ninh ko ?
                        _ Mình cũng ở Tân Bình nè ( đường Trường Chinh) và có cùng câu hỏi với bạn :byebye:

Comment

• Originally posted by lucasa
                          Ở KTX có cái lợi là tiền phòng, điện, nước rẻ, không phải nấu ăn. Đến bữa ra cantin. Nhiều bạn nhiều bè
                          Cái không lợi đó là Ko được nấu ăn (=)) vừa lợi vừa hại đó nhé, thèm cơm điên đảo mà ko làm gì được). Giờ giấc không thoải mái.
                          Quan trọng là không rèn được tính tự lập trong tài chính lắm đâu. Cứ thử ở ký túc 1 năm, rồi ra ngoài thuê trọ 1 tháng mà xem.
                          Thực ra vấn đề giờ giấc thoải mái cũng không hẳn, KTX giờ mở của là 5g00 sáng đóng cửa 23g00. Em lỡ về trễ hoặc cần đi sớm (các bạn miền ngoài hay đi xe đêm) thì cứ xin bảo vệ vào thôi. Sang 23h mà lang thang bên ngoài là không nên.

Comment

• Nhà nước tạo điều kiện cho bạn ở giá cả rẻ, tạo môi trường hoạt động tốt, thể dục thể thao đầy đủ, an ninh.
                            Đâu có ép bạn phải ở, ở ktx bạn cũng phải tự chủ tài chính chứ sao không nhỉ? Tiền nhà đóng rồi đó nhưng còn bao khoản khác: cơm, nước, điện thoại, internet, bạn cũng còn đi học, cũng đi chơi, thế sao không phải tự lập trong tài chính?
                            Xin thưa với bạn có những khu trọ 10 giờ đêm là đóng cửa rồi nhé. Lạng quạng chơi nhảy là khỏi về ngủ đấy chả chơi đâu. Những khu trọ mà mở thâu đêm suốt sáng thì mức độ ổn định an ninh sẽ thấp hơn. KTX đóng tiền ở 1 kỳ 1 lần. Chả việc gì phải ở cả năm cả bạn nhé.
                            Khuyên chân thành các em nên ở ktx 1 kỳ để trải nghiệm.
                            P/s: Về thời gian khi ở ktx tuy là gò bó thế những ktx luôn có trách nhiệm cao nhất trong việc là sinh viên nội trụ tại ktx khi về thì phải giải quyết cho vào chứ để đi ngoài đường thanh vắng thế kia, lỡ có chuyện gì thì ktx cũng gánh không hết đâu.
                            Originally posted by lucasa
                            Ở KTX có cái lợi là tiền phòng, điện, nước rẻ, không phải nấu ăn. Đến bữa ra cantin. Nhiều bạn nhiều bè
                            Cái không lợi đó là Ko được nấu ăn (=)) vừa lợi vừa hại đó nhé, thèm cơm điên đảo mà ko làm gì được). Giờ giấc không thoải mái.
                            Quan trọng là không rèn được tính tự lập trong tài chính lắm đâu. Cứ thử ở ký túc 1 năm, rồi ra ngoài thuê trọ 1 tháng mà xem.
                            -------------------------------------
                            Đời là bể khổ.
                            Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                            ------------------------------------------------------------------------

Comment

• Cho mình hỏi an ninh trong và ngoài ktx thế nào? Nghe thiên hạ đồn rằng ở Thủ Đức an ninh không tốt lắm, hay xảy ra cướp giật...

Comment

• Originally posted by anhkul11 View Post
                                Cho mình hỏi an ninh trong và ngoài ktx thế nào? Nghe thiên hạ đồn rằng ở Thủ Đức an ninh không tốt lắm, hay xảy ra cướp giật...
                                Đúng rồi đó bạn. Nhưng cũng do mình thôi.... Cẩn thận tí thì không có gì đáng ngại hết á :byebye:
                                NOTHING IS IMPOSSIBLE
                                :byebye: :byebye: :byebye:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X