Announcement

Collapse
No announcement yet.

Về chỉ tiêu trường

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Về chỉ tiêu trường

Như đã thông báo thì trong kì thi tuyển sinh đại học năm 2013 trường mình có chỉ tiêu là 750 em. Em muốn hỏi riêng về chỉ tiêu của ngành HTTT vì em đã có NVPN vào ngành này (Rớt NV1 vào CNPM). Số điểm của em là 26đ (đã nhân hệ số 2 môn toán). Em muốn hỏi mỗi năm trường có lấy dư chỉ tiêu không? và thường lấy dư bao nhiu? Em đang lo ko còn slot :unhappy:

mình chỉ đc 25.5,chắc rớt quá..!

Comment

Thông tin chỉ tiêu em xem tại đây :

Chuyện lấy dư chỉ tiêu hay không hiện nay chưa trả lời được em, Hội đồng tuyển sinh sẽ phân bổ lại thí sinh NVPN theo chỉ tiêu từng ngành và các Ưu tiên mà các bạn đã đăng kí.

Comment

hjx, e chỉ có 24.25 vào KTMT, thiếu 0.25, sợ ko vào được dù có làm tròn lên 24.5 vì hết chỉ tiêu(

Comment

Hết sao được mà hết, nhà trường đã tính cả rồi, cứ yên tâm đi khoảng 80% đậu rồi, 20% là mình đoán sai (-_-")

Comment

Originally posted by dung500 View Post
            Như đã thông báo thì trong kì thi tuyển sinh đại học năm 2013 trường mình có chỉ tiêu là 750 em. Em muốn hỏi riêng về chỉ tiêu của ngành HTTT vì em đã có NVPN vào ngành này (Rớt NV1 vào CNPM). Số điểm của em là 26đ (đã nhân hệ số 2 môn toán). Em muốn hỏi mỗi năm trường có lấy dư chỉ tiêu không? và thường lấy dư bao nhiu? Em đang lo ko còn slot :unhappy:
            EM cứ yên tâm :unhappy:

Comment

vâng, hiện tại cũng khá hoang mang làm toán k đc cẩn thận h tiếc quá (_ _!) nếu ko đc vào trường thì buồn lắm. Chỉ mong là đậu thui. Mong có kết quả sớm. Mà trường ra danh sích thí sinh trúng tuyển NV1 chung vs NVBS lun hay riêng vậy ạ?

Comment

vâng, hiện tại cũng khá hoang mang làm toán k đc cẩn thận h tiếc quá (_ _!) nếu ko đc vào trường thì buồn lắm. Chỉ mong là đậu thui. Mong có kết quả sớm. Mà trường ra danh sích thí sinh trúng tuyển NV1 chung vs NVBS lun hay riêng vậy ạ?
                Giấy báo trúng tuyển dù là NVPN hay NV1 đeu được xem như là NV1 và sẽ có cùng lúc. NVPN chứ không phải NVBS nhé em.

Comment

Các bạn cứ lo lắng hoài nhỉ. 24.5 điểm là chắc xuất học ở UIT rồi, có thể sẽ không vào đúng Ngành mong muốn, nhưng bạn có thể chuyển Ngành học được sau 1.5 năm mà (ở khóa bọn mình là sau 2 năm, nhưng từ K8 thì có thể chỉ cần 1.5 năm thôi) nếu bạn có điểm trung bình học tập đủ mức như quy định.
                  Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                    Các bạn cứ lo lắng hoài nhỉ. 24.5 điểm là chắc xuất học ở UIT rồi, có thể sẽ không vào đúng Ngành mong muốn, nhưng bạn có thể chuyển Ngành học được sau 1.5 năm mà (ở khóa bọn mình là sau 2 năm, nhưng từ K8 thì có thể chỉ cần 1.5 năm thôi) nếu bạn có điểm trung bình học tập đủ mức như quy định.
                    mình mong vào được trường thôi ngành nào mình cũng đam mê cả ^_^

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                      Giấy báo trúng tuyển dù là NVPN hay NV1 đeu được xem như là NV1 và sẽ có cùng lúc. NVPN chứ không phải NVBS nhé em.
                      ô vậy cũng đỡ phải chờ thêm ạ ^_^ em rất mong trở thành sinh viên của trường

Comment

Thầy ơi, trường hợp UIT đang xét ưu tiên 1 là HTTT >>> đủ chỉ tiêu >>> vậy dàn ưu tiên 2 HTTT sẽ tiêu hả thầy? =.=
                        Ưu tiên 1 của e là MMT&TT, nhưng ngành này đã hết chỉ tiêu ở NV 1, ưu tiên 2 của e là HTTT. Như vậy, UT2 của e có đc xếp như UT1 của các bạn không vậy thầy?

Comment

Originally posted by maxz View Post
                          Thầy ơi, trường hợp UIT đang xét ưu tiên 1 là HTTT >>> đủ chỉ tiêu >>> vậy dàn ưu tiên 2 HTTT sẽ tiêu hả thầy? =.=
                          Ưu tiên 1 của e là MMT&TT, nhưng ngành này đã hết chỉ tiêu ở NV 1, ưu tiên 2 của e là HTTT. Như vậy, UT2 của e có đc xếp như UT1 của các bạn không vậy thầy?
                          Tôi sẽ trả lời câu này sau ngày 10/08, sau khi có số lượng đăng ký thật sự vào các ngành :funny:

Comment

Originally posted by toannv View Post
                            Tôi sẽ trả lời câu này sau ngày 10/08, sau khi có số lượng đăng ký thật sự vào các ngành :funny:
                            Vậy là e vẫn còn lo âu trong 5 ngày nữa :sure:
                            Nếu như HTTT mà đủ chỉ tiêu thì coi như e rớt UIT (
                            Last edited by maxz; 05-08-2013, 18:02.

Comment

tất nhiên là phải lấy dư vì thế nào năm nay cũng sẽ có người đậu nhưng không học được vì phải đi nghĩa vụ quân sự

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X