Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề về Ký túc xá???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

chủ ký túc xá A là người Lâm Đồng phải ko thầy,

Comment

120k/1 tháng là tiền ở thôi hay s ạ, còn điện nước có đc tính chưa ạ

Comment

Originally posted by 10520449 View Post
        Chào các bạn!
        Năm nào vấn đề vào ở ktx cũng được bàn luận sôi nổi. Mình ở KTX của ĐHQG được 3 năm rồi! không ít thì nhiều mình có một số kinh nghiệm nho nhỏ
        1. vấn đề ở chung. Niếu các bạn ở cùng 1 dãy nhà thì việc xếp ở chung không có khó khăn gì. lúc lên đăng kí ở ktx các bạn có thể nói trưởng nhà xếp ở chung or niếu đã xếp ở khác nhau thì các bạn có thể thỏa thuận với nhau trong ktx (mình ở phong` A mình muốn ở chung với bạn mình để tiện học tập, bạn có thể đổi phòng với mình đc ko?). trưởng nhà biết cũng không nói gì các bạn đâu.

2. phòng thi` ở tối đa 8 người. có phòng 6 người (tùy nhà) phòng có 1 nhà tắm, 1 nhà vệ sinh 1 ban công (tùy phòng có phòng 1 nhà tắm vs nhà vệ sinh chung và không có ban công đó là phòng 6 người như các nhà A2,A3,A4,A9,A13,A20 hình như hết rùi :happy.
        3. Vấn đề ăn uống. Ktx không cho phép bạn nấu đồ ăn vì sợ cháy nổ, nhưng ấm nước nấu mì thì ok :sunglasses:. có thể ăn cơm ở A2, A3, A4, A8, A13, A6, A5 hoặc ngoài cổng ktx. ăn phở thì A10, A5, riêng A12 mở tới 12h đêm phục vụ cho các bạn ăn khuya.

4. gặt ủi thì ở A12. cà phê quán nước thì có A6, sinh tố A11, A9, cạnh trung tâm y tế. tạp hóa thì có A2, A5, A8...có karaoke ở A6, khu tập thể hình tại A6, bi da, cinema.... cùng các câu lạc bộ sinh viên như: Câu lạc bộ nữ sinh, câu lạc bộ anh văn,.....

5. về thời gian . ký túc xá mở cửa lúc 5h sáng và đóng cửa lúc 23h. lúc nào cũng có bảo vệ canh cổng. nếu như bạn đi trước 5h và về sau 23h thì bảo vệ vẫn cho bạn ra và bạn vào với bất cứ lý do gì (có đời nào dám để sinh viên ở ngoài vào lúc đó trừ trường hợp không phải là sinh viên của ktx:sunglasses

6. các tuyến xe bus đi qua ktx khu A: 19, 8, 53, 33, 99, 52..., 50, riêng số 10 thì phải bắt ở cổng sau an ninh. 99 và 33 xuất phát từ ktx khu B. và từ 1/8 sẽ có xe trung chuyển từ khu A về khu B và ngược lại trong khoảng thời gian 21h-23h khoảng cách là 30p/tuyến hoạt động kể cả chủ nhật.

hết rùi!:salute: pp các bạn nhé. hi vọng những thông tin này sẽ giúp ích cho các bạn :happy: Thân!
        - Ủa anh , giặt ủi có phòng riêng vậy thì phơi đồ tai phòng đó luôn hả , vậy rất là dễ ......... mất đồ
        Thời xưa : hy sinh đời cha cũng cố đời con ....... Thời nay : đời cha mà ngon thì đời con coi như ổn !!!!

Comment

Cho em hỏi: Khi có giấy báo đậu ĐH về, em muốn ở KTX, có thể nhờ cậu ở SG vào đăng kí chỗ ở trước cho em mà không cần phải đích thân em đến đăng kí được không? Nếu được thì cần những gì ạ?

Comment

Originally posted by wolves View Post
            - Ủa anh , giặt ủi có phòng riêng vậy thì phơi đồ tai phòng đó luôn hả , vậy rất là dễ ......... mất đồ
            cái này thì em cứ yên tâm. không mất đâu. mỗi người sẽ giặc riêng, phơi đồ thì xong thì họ bỏ vào bao cho mình. của ai ra đó. chứ ko cho sinh viên tự lấy

Comment

#52 đến lúc nhập học hôm 24/8 đăng ký cũng được mà, trường xếp cả rồi nên không hết chỗ đâu

Comment

cho em hỏi ktx a và b thì cái nào gần trường nhất và khoảng cách là bao nhiêu

Comment

Originally posted by pokemontrainern View Post
                  cho em hỏi ktx a và b thì cái nào gần trường nhất và khoảng cách là bao nhiêu
                  KTX a là gần trường nhất ( Chính xác là nó gần tất cả các trường khác nhất) đi bộ mất khoảng 10 phút và theo GoogleMap thì khoảng cách là 1.3km
                  KTX b là xa nhất ( Vì mới xây nên nắm ở khu vực hẻo lánh) không nên đi bộ vì mất sức ( thời gian đi chắc cỡ >30 phút vì có lần đã đi thử) theo GoogleMap khoảng cách là 5.4km

Với Tân sinh viên thì sẽ được xếp vào KTX khu a
                  Last edited by 11520289; 11-08-2013, 10:07.

Comment

các anh chị nào đã ở ktx có thể liệt kê cho em các khoản tiền có thể và bắt buộc phải chi trả hàng tháng được không

Comment

Em là tân sinh viên đến từ Khánh Hòa, có phải năm đầu BẮT BUỘC em phải ở KTX không ạ? (khi lướt trong 4rum em thấy thông tin này, không biết đúng sai). Mong anh chị giải đáp! Tks!

Comment

KTX an ninh có tốt không ạ? Nghe thiên hạ nói nhiều tệ nạn lắm h:

Comment

Originally posted by longqnh View Post
                          KTX an ninh có tốt không ạ? Nghe thiên hạ nói nhiều tệ nạn lắm h:
                          Đây cũng là vấn đề em lo ngại, nghe đâu hay mất laptop lắm :sad:

Comment

ở ktx có phòng 4 người ko ạ? hay có phòng nào có 2 nhà vệ sinh ko ạ?

Comment

Originally posted by duy_super View Post
                              ở ktx có phòng 4 người ko ạ? hay có phòng nào có 2 nhà vệ sinh ko ạ?
                              E đi đâu cũng phải chú ý cái nhà vệ sinh nhà không cần rộng chỉ cần cái WC hoành tráng đẹp đẽ là ok hehe

Comment

Originally posted by pokemontrainern View Post
                                các anh chị nào đã ở ktx có thể liệt kê cho em các khoản tiền có thể và bắt buộc phải chi trả hàng tháng được không
                                Mới vào thì đóng tiền ở ktx trong 1 hk,tiền bắt buộc trả hàng tháng chỉ có tiền điện nước thôi.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X