Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề về Ký túc xá???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by anhkul11 View Post
    nghe nói 1 triệu/ người/ tháng. có máy lạnh + tủ lạnh.
    vãi cả nghe nói :sexy: nhưng mà tầm đó chắc cũng...bình thường

Comment

Originally posted by anhkul11 View Post
      nghe nói 1 triệu/ người/ tháng. có máy lạnh + tủ lạnh.
      khu A hay khu B vậy bạn

Comment

Nếu em không làm đơn ngoại trú, nhưng mỗi tối em vẫn về nhà ngủ có được không ạ

Comment

cho em hỏi ktx phân theo tỉnh hay sao ạ? giờ mình muốn đăng kí ở ktx thì phải làm sao. và đăng kí phòng ktx xong sẽ được phân ngẫu nhiên hay sao ạ

Comment

Originally posted by nhocquan View Post
            Nếu em không làm đơn ngoại trú, nhưng mỗi tối em vẫn về nhà ngủ có được không ạ
            Đó là quyền riêng tư của em , KTX và nhà trường không can thiệp.

Originally posted by muathubuon2602 View Post
            cho em hỏi ktx phân theo tỉnh hay sao ạ? giờ mình muốn đăng kí ở ktx thì phải làm sao. và đăng kí phòng ktx xong sẽ được phân ngẫu nhiên hay sao ạ
            KTX sẽ xếp phòng sẵn cho em trước khi em nhập học , em chỉ việc đến và ở .

Comment

Originally posted by muathubuon2602 View Post
              Hiện thì KTX đang xếp theo ưu tiên là cùng trường và cùng tỉnh. Nghĩa là cơ hội chung phòng với các bạn trường khác là rất thấp và cơ hội ở với các bạn cùng quê mà học ở UIT là vô cùng cao.
              Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

trường em có 3 bạn đậu vào UIT , vậy cho em hỏi đăng ký làm sao để cho 3 đứa ở cùng 1 phòng ạ?

Comment

#40 trường đã sắp sẵn rồi, khả năng 3 bạn của bạn ở chung là rất cao, trừ khi trường bạn đăng ký uit nhiều thì không chắc vì trường xếp theo tỉnh và cùng trường thpt mà

Comment

Originally posted by thaison1995 View Post
                    trường em có 3 bạn đậu vào UIT , vậy cho em hỏi đăng ký làm sao để cho 3 đứa ở cùng 1 phòng ạ?
                    3 bạn vô KTX nhận phòng cùng 1 lúc.

Comment

#42 uả em tưởng thầy bảo là sắp xếp sẵn rồi ạ

Comment

Originally posted by Bingboom9595 View Post
                        #42 uả em tưởng thầy bảo là sắp xếp sẵn rồi ạ
                        Bên KTX đã sắp rồi, nhưng ko ghi tên người, khi SV đến thì KTX sẽ điền vào, tránh vấn đề ảo.

Comment

thầy ơi cùng tỉnh,cùng THPT nhưng khác trường có thể chung phòng không ạ?
                          Last edited by hungdayne01; 07-11-2014, 10:43.

Comment

Chào các bạn!
                            Năm nào vấn đề vào ở ktx cũng được bàn luận sôi nổi. Mình ở KTX của ĐHQG được 3 năm rồi! không ít thì nhiều mình có một số kinh nghiệm nho nhỏ
                            1. vấn đề ở chung. Niếu các bạn ở cùng 1 dãy nhà thì việc xếp ở chung không có khó khăn gì. lúc lên đăng kí ở ktx các bạn có thể nói trưởng nhà xếp ở chung or niếu đã xếp ở khác nhau thì các bạn có thể thỏa thuận với nhau trong ktx (mình ở phong` A mình muốn ở chung với bạn mình để tiện học tập, bạn có thể đổi phòng với mình đc ko?). trưởng nhà biết cũng không nói gì các bạn đâu.

2. phòng thi` ở tối đa 8 người. có phòng 6 người (tùy nhà) phòng có 1 nhà tắm, 1 nhà vệ sinh 1 ban công (tùy phòng có phòng 1 nhà tắm vs nhà vệ sinh chung và không có ban công đó là phòng 6 người như các nhà A2,A3,A4,A9,A13,A20 hình như hết rùi :happy.
                            3. Vấn đề ăn uống. Ktx không cho phép bạn nấu đồ ăn vì sợ cháy nổ, nhưng ấm nước nấu mì thì ok :sunglasses:. có thể ăn cơm ở A2, A3, A4, A8, A13, A6, A5 hoặc ngoài cổng ktx. ăn phở thì A10, A5, riêng A12 mở tới 12h đêm phục vụ cho các bạn ăn khuya.

4. gặt ủi thì ở A12. cà phê quán nước thì có A6, sinh tố A11, A9, cạnh trung tâm y tế. tạp hóa thì có A2, A5, A8...có karaoke ở A6, khu tập thể hình tại A6, bi da, cinema.... cùng các câu lạc bộ sinh viên như: Câu lạc bộ nữ sinh, câu lạc bộ anh văn,.....

5. về thời gian . ký túc xá mở cửa lúc 5h sáng và đóng cửa lúc 23h. lúc nào cũng có bảo vệ canh cổng. nếu như bạn đi trước 5h và về sau 23h thì bảo vệ vẫn cho bạn ra và bạn vào với bất cứ lý do gì (có đời nào dám để sinh viên ở ngoài vào lúc đó trừ trường hợp không phải là sinh viên của ktx:sunglasses

6. các tuyến xe bus đi qua ktx khu A: 19, 8, 53, 33, 99, 52..., 50, riêng số 10 thì phải bắt ở cổng sau an ninh. 99 và 33 xuất phát từ ktx khu B. và từ 1/8 sẽ có xe trung chuyển từ khu A về khu B và ngược lại trong khoảng thời gian 21h-23h khoảng cách là 30p/tuyến hoạt động kể cả chủ nhật.

hết rùi!:salute: pp các bạn nhé. hi vọng những thông tin này sẽ giúp ích cho các bạn :happy: Thân!

Comment

Originally posted by hungdayne01 View Post
                              thầy ơi cùng tỉnh,cùng THPT nhưng khác trường có thể chung phòng không ạ?
                              Cũng như thầy Toàn đã nói, thì bạn đến làm thủ tục nhận phòng cùng một lúc và mình nghĩ nên nói thêm khoản nguyện vọng của mình với chủ nhà là được.
                              Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                                Cũng như thầy Toàn đã nói, thì bạn đến làm thủ tục nhận phòng cùng một lúc và mình nghĩ nên nói thêm khoản nguyện vọng của mình với chủ nhà là được.
                                Dạ hi vọng là vậy
                                Last edited by hungdayne01; 07-11-2014, 10:43.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X