Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 13520638 View Post
    Cho em hỏi cử nhân và kỹ sư khác nhau chỗ nào ạ?
    Cử nhân học 4 năm, học các chuyên ngành chủ yếu để ra trường đi làm. Còn kĩ sư học 4,5 năm ngoài học để đi làm thì các chuyên ngành này chuyên về nghiên cứu hơn.

Originally posted by 13520170 View Post
    Thầy ơi đăng kí nơi khám chữa bệnh ban đầu ở trang nào ạ?
    Vào trang này đăng nhập rồi đăng ký ở phiếu khảo sát nơi KCB ban đầu em nhé
    http://daa.uit.edu.vn/sinhvien/phieukhaosat
    Last edited by 11520654; 31-08-2013, 21:52.
    :baffle:Khi Một cánh cửa đóng lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra :funny:
    F-page: https://www.facebook.com/St.Bull

Comment

• Originally posted by 11520654 View Post
      Cử nhân học 4 năm, học các chuyên ngành chủ yếu để ra trường đi làm. Còn kĩ sư học 4,5 năm ngoài học để đi làm thì các chuyên ngành này chuyên về nghiên cứu hơn.
      Ngược rồi anh ơi, cử nhân phát triển nghiên cứu, học thuật, còn kĩ sư là ứng dụng vào nghề nghiệp. Một cử nhân đi làm một thời gian sẽ dc gọi là một kĩ sư. Cơ mà em thấy cái mác cử nhân hay kĩ sư đi xin việc cũng như nhau cả, trình độ ko đánh giá qua cái mác đó, mấy công ty toàn ra điều kiện tốt nghiệp ĐH thôi ^^!
      Last edited by 13520356; 31-08-2013, 23:14.
      FB: facebook.com/uitstu

Comment

• Originally posted by 13520356 View Post
        Ngược rồi anh ơi, cử nhân phát triển nghiên cứu, học thuật, còn kĩ sư là ứng dụng vào nghề nghiệp. Một cử nhân đi làm một thời gian sẽ dc gọi là một kĩ sư.
        Nói cũng đúng nhưng đó là trên phương diện đào tạo thôi còn thực tế thì kỹ sư và cử nhân trong ngành IT thì không phân biệt được vì đa phần toàn làm đủ thứ , nghiên cứu có mà phát triển ứng dụng cũng có nốt :embarrassed:

Comment

• Cho em hỏi 2 câu ạ!
          1. Bộ Môn Khoa học & Kỹ Thuật thông tin là học về cái gì và chưa có topic nào thảo luận về bộ môn này?
          2. Nếu em muốn chuyển nghành được không ạ? Phải đợi sau 2 năm mới được chuyển phải không ạ?

Comment

• Originally posted by 13520733 View Post
            Cho em hỏi 2 câu ạ!
            1. Bộ Môn Khoa học & Kỹ Thuật thông tin là học về cái gì và chưa có topic nào thảo luận về bộ môn này?
            2. Nếu em muốn chuyển nghành được không ạ? Phải đợi sau 2 năm mới được chuyển phải không ạ?
            Câu hỏi 1 : Bạn nên e-mail trực tiếp cho thầy cô "Cố Vấn Học Tập" phụ trách khóa của bạn để hỏi chi tiết và để nhận những chỉ dẫn rõ ràng về bất cứ thắc mắc nào về học tập
            Thông tin về cố vấn học tập của K8 :

Câu hỏi 2 : Trích quy chế đào tạo theo tín chỉ trên daa.uit.edu.vn

Điều 18. Điều kiện chuyển ngành, chuyển trường
            18.1 Chuyển ngành
            Sinh viên sẽ được xem xét chuyển ngành nếu đạt đủ các điều kiện sau:
            _ Đã tham kì thi tuyển sinh theo đề chung và kết quả bằng hoặc cao hơn điểm trúng tuyển ngành xin chuyển đến.
            _ Không phải sinh viên năm thứ nhất hoặc năm cuối cùng của thời gian thiết kế khóa học.
            _ Không có thời gian bị kỷ luật từ cảnh cáo trở lên.
            _ Đạt đủ tín chỉ tích lũy quy định tại khoản 3 điều 8 và có điểm trung bình tích lúy từ 6.5 trở lên.
            _ Được sự chấp thuận của 2 Trưởng khoa chuyển đến và chuyển đi.

Comment

• Originally posted by hiepnt View Post
              Em đăng nhập vào daa.uit.edu.vn xem đã được xếp thời khóa biểu chưa.
              HK đầu tiên thời khóa biểu sẽ do PĐT sắp sẵn em không được đăng kí thêm hay thay đổi.
              Thanks Thầy nhiềuu :">
              Trên cuộc đời này không có gì là không thể
              Chỉ có thể mình chưa làm và không làm
              :sure::sure::sure::sure::sure::sure::sure::sure::s ure::sure::sure:

Comment

• cho em hỏi ạ.
                học quốc phòng mình sẽ tập trung ở đâu? nhận trang phục ở đâu? đăng kí nội trú như thế nào? có được mang điện thoại vào trung tâm GDQP không? vấn đề ăn uống là tự túc hay sao ạ?

Comment

• Originally posted by 13520839 View Post
                  cho em hỏi ạ.
                  học quốc phòng mình sẽ tập trung ở đâu? nhận trang phục ở đâu? đăng kí nội trú như thế nào? có được mang điện thoại vào trung tâm GDQP không? vấn đề ăn uống là tự túc hay sao ạ?
                  1/ tới tập trung ở trung tâm quốc phòng luôn
                  2,3/ nhận trang phục, đăng ký nội trú tại trung tâm quốc phòng
                  4/ mang thoải mái
                  5/ tuỳ, mà căn tin ở trung tâm ko đc ngon ăn ở ngoài ko đảm bảo tự túc đc thì tốt

Comment

• Thầy cho em hỏi buổi đầu đi học quân sự thì trang phục của e như thế nào ! bởi vì e không có đem theo đồ thể dục ở cấp III ! e cảm ơn thầy nhiều

Comment

• Originally posted by 13520378 View Post
                      Thầy cho em hỏi buổi đầu đi học quân sự thì trang phục của e như thế nào ! bởi vì e không có đem theo đồ thể dục ở cấp III ! e cảm ơn thầy nhiều
                      Mặc làm sao đó đủ thoải mái để ngồi chờ được phát đồ lính.

Comment

• CHo em hỏi, bữa ngồi bên GĐ 3 ồn quá ko nghe dc gì hết. Vấn đề nội trú ngoại trú của GDQP là sao ạ. Em có nghe nói ai ở khu vực KTX thì sáng đi chiều về, còn ở khu vực khác thì nội trú có phải ko. Vấn đề ăn uống là bên đó lo luôn hay mình phải tự túc, thanks trc.
                        Last edited by 13520564; 02-09-2013, 15:21.

Comment

• Cho em hỏi cách chuyển ngành có khó khăn không

Comment

• Originally posted by 13520564 View Post
                            CHo em hỏi, bữa ngồi bên GĐ 3 ồn quá ko nghe dc gì hết. Vấn đề nội trú ngoại trú của GDQP là sao ạ. Em có nghe nói ai ở khu vực KTX thì sáng đi chiều về, còn ở khu vực khác thì nội trú có phải ko. Vấn đề ăn uống là bên đó lo luôn hay mình phải tự túc, thanks trc.
                            Bạn sẽ học GDQP trong khoảng 3 tuần ( 21 ngày tính luôn thử 7, CN tùy lịch) . Buổi học bắt đầu từ 6h30 sáng - 4h30 chiều ( ngày bt) và 5h30 ( vào ngày có tập duyệt binh).
                            Vì phải học sớm và về cũng hơi tối nên TT GDQP có cho bạn ở nội trú , hồi trước K6 học là 6 người 1 phòng và đóng tiền 1 lần cho toàn khóa, CN không học bạn có thể về rồi thứ 2 lên lại. Nếu bạn không nội trú có thể về nhà hoặc kí túc xá ( cũng gần và h cũng có xe bus đi ngang hoặc đi ké ai có xe ).. Phòng nội trú đầy đủ điện nước phòng tắm và căn tin có wifi , tivi để coi đá banh

Về vấn đề ăn thì hồi đó học GDQP có 2 căn tin 1 và 2 , Căn tin 1 gần dãy lớp học và phải mua vé ăn nhưng đươc cái đồ ăn ngon nên rất đông và mỗi lần đi ăn toàn phải chen chúc và thường xuyên xảy ra tình trạng hết cơm ( do toàn thanh niên khỏe :surrender.
                            Căn tin 2 thì xa hơn vì gần các bãi tập và khu vực phòng nội trú nên vắng hơn nhưng không ngon bằng. Cả 2 căn tin đều đảm bảo vệ sinh . bây giờ cơm đã ngon hơn y như căn tin trường mình ( theo lời thằng bạn vừa học về :hungry
                            Do đó các tiệm ăn ở ngoài có nhận giao hàng và các bạn gọi điện để đặt rồi trưa chạy ra phía sau dãy phòng học chỗ bãi tập có cái hàng rào người ta đưa ở đó . Rồi chui vào phòng của tụi bạn ăn . Nếu bị bắt thì sẽ bị cảnh cáo, nhiều lần sẽ cấm thi ( chưa thấy ai bị :angry. Nhưng chắc chắn là không đảm bảo băng ăn trong đó.

Comment

• Cho em hỏi. Khi nào pho`ng ctsv nhận đơn ngoại trủ k8 vậy?

Comment

• Originally posted by 11520289 View Post
                                Bạn sẽ học GDQP trong khoảng 3 tuần ( 21 ngày tính luôn thử 7, CN tùy lịch) . Buổi học bắt đầu từ 6h30 sáng - 4h30 chiều ( ngày bt) và 5h30 ( vào ngày có tập duyệt binh).
                                Vì phải học sớm và về cũng hơi tối nên TT GDQP có cho bạn ở nội trú , hồi trước K6 học là 6 người 1 phòng và đóng tiền 1 lần cho toàn khóa, CN không học bạn có thể về rồi thứ 2 lên lại. Nếu bạn không nội trú có thể về nhà hoặc kí túc xá ( cũng gần và h cũng có xe bus đi ngang hoặc đi ké ai có xe ).. Phòng nội trú đầy đủ điện nước phòng tắm và căn tin có wifi , tivi để coi đá banh

Về vấn đề ăn thì hồi đó học GDQP có 2 căn tin 1 và 2 , Căn tin 1 gần dãy lớp học và phải mua vé ăn nhưng đươc cái đồ ăn ngon nên rất đông và mỗi lần đi ăn toàn phải chen chúc và thường xuyên xảy ra tình trạng hết cơm ( do toàn thanh niên khỏe :surrender.
                                Căn tin 2 thì xa hơn vì gần các bãi tập và khu vực phòng nội trú nên vắng hơn nhưng không ngon bằng. Cả 2 căn tin đều đảm bảo vệ sinh . bây giờ cơm đã ngon hơn y như căn tin trường mình ( theo lời thằng bạn vừa học về :hungry
                                Do đó các tiệm ăn ở ngoài có nhận giao hàng và các bạn gọi điện để đặt rồi trưa chạy ra phía sau dãy phòng học chỗ bãi tập có cái hàng rào người ta đưa ở đó . Rồi chui vào phòng của tụi bạn ăn . Nếu bị bắt thì sẽ bị cảnh cáo, nhiều lần sẽ cấm thi ( chưa thấy ai bị :angry. Nhưng chắc chắn là không đảm bảo băng ăn trong đó.
                                Anh cho hỏi nội trú ở trung tâm GDQP có thao giặt đồ hok? chắc là có chỗ phơi y phục luôn nhỉ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X