Announcement

Collapse
No announcement yet.

Những điều cần lưu ý đối tân sinh viên Khóa 8 (2013)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

---> Lý lịch sinh viên:
    - Sau khi sinh viên nhận được giấy báo, trên giấy báo sẽ có password, sinh viên truy cập vào link trên để nhập thông tin, sau đó in ra, và lên chính quyền địa phương nơi thường trú xác nhận.
    - Trường hợp sinh viên không nhận được giấy báo, muốn biết thông tin pass thì gọi điện thoại lên Trường qua SĐT 08.37252002 xin số 116 cung cấp một số thông tin cá nhân, nếu đúng sẽ được cấp pass. Và khai lý lịch sinh vien
    Chú ý: qui trình này được thực hiện sau ngày 15/08

Cho em hỏi "Lý lịch sinh viên" có bắt buộc phải công chứng tại nơi mình đăng kí hộ khẩu thường trú khống ạ...em học ở HCM nhưng hộ khẩu thường trú của em ở Tỉnh...giấy báo của em gửi về trường tại HCm em có thề công chứng tai HCM không ạ ??
    Last edited by hiepnt; 17-08-2013, 12:55.

Comment

Originally posted by Sangnguyen View Post
      Cho em hỏi "Lý lịch sinh viên" có bắt buộc phải công chứng tại nơi mình đăng kí hộ khẩu thường trú khống ạ...em học ở HCM nhưng hộ khẩu thường trú của em ở Tỉnh...giấy báo của em gửi về trường tại HCm em có thề công chứng tai HCM không ạ ??
      Lý lịch sinh viên là xác nhận của địa phương nơi em thường trú, chứ không phải công chứng.

Công chứng thì tại UBND nào cũng được, nhưng xác nhận em có thường trú tại địa chỉ đó hay không thì phải về địa phương nơi em thường trú.
      Ví dụ em thưởng trú ở Bình Dương, thì cũng không thể bắt Tp.HCM xác nhận cho em đang ở thường trú ở Bình Dương được mà phải về Bình Dương
      "We hold information,we own the world"
      ------------o0o------------

Comment

Thầy ơi, trong giấy báo có ghi là 24/8 lên khám sức khỏe và làm thủ tục nhập học. Nếu em làm thủ tục nhập học sớm hơn thì có được ở ktx trước không ạ, hay là phải đợi kiểm tra sức khỏe xong mới được vào ở ktx ?

Comment

Originally posted by hoangtdlucky View Post
          Thầy ơi, trong giấy báo có ghi là 24/8 lên khám sức khỏe và làm thủ tục nhập học. Nếu em làm thủ tục nhập học sớm hơn thì có được ở ktx trước không ạ, hay là phải đợi kiểm tra sức khỏe xong mới được vào ở ktx ?
          khi bạn làm thủ tục nhập học là sẽ qua bên ktx đăng kí luôn là bạn được ở rồi ák

Comment

em muốn hỏi nêu m làm thủ tục nhập học ví dụ như làm vào ngày 20 thì có dc chụp ảnh + khám sức khỏe k ak. ý em là xong toàn bộ thủ tục trong ngày đó luôn . vs lại chưa có giấy báo mà hôm đó em làm thủ tục dc k ak?

Comment

E không có áo sơ mi trắng, mặc áo polo lịch sự có được không ạ?
              Trần Linh Phụng

ANTN2013
              Khoa Mạng máy tính và Truyền thông
              13520648@gm.uit.edu.vn
              facebook.com/tranlinhphung

Comment

Originally posted by fantasy0310 View Post
                em muốn hỏi nêu m làm thủ tục nhập học ví dụ như làm vào ngày 20 thì có dc chụp ảnh + khám sức khỏe k ak. ý em là xong toàn bộ thủ tục trong ngày đó luôn . vs lại chưa có giấy báo mà hôm đó em làm thủ tục dc k ak?
                mai mình cũng lên làm thủ tục nè..mặc dù chưa có giấy báo,chụp hình thì mình không biết còn khám sức khỏe thì có thể khám ở địa phương rồi đem giấy lên,ngày 24 mới có đợt khám miễn phí

Comment

Originally posted by fantasy0310 View Post
                  theo như lịch thì ngày 24/08 sẽ chụp ảnh ( làm thẻ sinh viên ) + khám sức khỏe . bạn đi các ngày khác không có đâu .

Comment

Originally posted by 13520592 View Post
                    mai mình cũng lên làm thủ tục nè..mặc dù chưa có giấy báo,chụp hình thì mình không biết còn khám sức khỏe thì có thể khám ở địa phương rồi đem giấy lên,ngày 24 mới có đợt khám miễn phí
                    chưa có giấy báo sao có mật khẩu bà :nose:

Comment

có thi đó! năm ngoái mình có thi nhưng ko biết dk nhiêu điểm...?

Comment

ngày 24 em phải lên phường rùi chiều em lên trường có được ko?

Comment

Sao gọi đt trong giờ hành chính mà không ai bắt máy??? Có bắt máy đc sáng sớm, sau đó giống như loa đt phòng CTSV hư, mình nói mà mấy cô k nghe r cúp máy. -_-. Cần gấp mật khẩu để hoàn tất thủ tục còn đi nữa
                          SE-K8

Comment

#26 hôm rồi mình hỏi thì đi buổi chiều cũng được nhưng cố đi sớm vi năm trước là 3h là hết sv rồi, mình cũng đi buổi chiều nè

Comment

uhm tks bạn

Comment

cho em hỏi nếu không có "Giấy giới thiệu sinh hoạt Đoàn, Đảng" (vì em chưa vào đoàn) thì có làm sao không ạ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X