Announcement

Collapse
No announcement yet.

khoa quản lí vs tkb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• khoa quản lí vs tkb

Mình có 2 thắc mắc:
    Ngành công nghệ thông tin do khoan nào quản lí vậy
    Khi nào thi mình mời xem được tkb học kì đầu tiên
    cám ơn trước!

Originally posted by 13520831 View Post
    Mình có 2 thắc mắc:
    Ngành công nghệ thông tin do khoan nào quản lí vậy
    Khi nào thi mình mời xem được tkb học kì đầu tiên
    cám ơn trước!
    1. Không có cái khoan nào ở đây cả laster:. Hồi trước thì có thông báo là Ngành Công nghệ thông tin do Khoa Mạng máy tính và Truyền thông quản lý, sau này thì chưa biết tình hình thế nào khi Bộ môn Khoa học và Kỹ thuật thông tin được thành lập.
    2. Khóa 8 sẽ biết được thời khóa biểu chậm nhất là vào tháng 10 năm 2013.
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Ngành CNTT tạm thời trực thuộc Bộ môn Khoa học va Kỹ thuật Thông tin. Thời khóa biểu của các bạn từ 26/08 - 30/9 có trong giấy báo. Thời khóa biểu HK1 cho K8 sẽ có vào giữa tháng 9 sau khi xếp lớp anh văn.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
        Ngành CNTT tạm thời trực thuộc Bộ môn Khoa học va Kỹ thuật Thông tin. Thời khóa biểu của các bạn từ 26/08 - 30/9 có trong giấy báo. Thời khóa biểu HK1 cho K8 sẽ có vào giữa tháng 9 sau khi xếp lớp anh văn.
        Bộ môn Khoa học và Kỹ thuật thông tin thành lập lúc nào vậy anh, sao từ hồi thông báo sắp thành lập đến giờ có thấy sự kiện gì đâu. Mà nếu đã thành lập rồi thì sao không thấy đăng tải trên uit.edu.vn vậy nhỉ?:shy:
        Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Cho em hỏi là trường mình học 1 buổi hay 2 buổi vậy ạ

Comment

Originally posted by 13520189 View Post
            Cho em hỏi là trường mình học 1 buổi hay 2 buổi vậy ạ
            Ý của bạn là 1 môn học 1 buổi hay 2 buổi hả. Nêu thế thì đáp án là 1 buổi, nếu môn đó có kèm thực hành thì bạn sẽ học thêm 1 buổi thực hành.
            Nếu ý của bạn là học buổi sáng hay buổi chiều thì đáp án là học cả hai buổi.

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
              Ý của bạn là 1 môn học 1 buổi hay 2 buổi hả. Nêu thế thì đáp án là 1 buổi, nếu môn đó có kèm thực hành thì bạn sẽ học thêm 1 buổi thực hành.
              Nếu ý của bạn là học buổi sáng hay buổi chiều thì đáp án là học cả hai buổi.
              Vậy có nghĩa là trường mình 1 ngày học 2 buổi ( sáng, chiều) .Vậy 1 tuần học mấy ngày, 1 buổi học từ mấy giờ đến mấy giờ ạ

Comment

Vậy có nghĩa là trường mình 1 ngày học 2 buổi ( sáng, chiều) .Vậy 1 tuần học mấy ngày, 1 buổi học từ mấy giờ đến mấy giờ ạ
                Cái này thì tuỳ thời khoá biểu nữa em, còn một buổi học từ mấy giờ thì sáng 7h bắt đầu, chiều 1h, thời gian học tuỳ vào số tiết của môn học, 1 tiết 45' nhé
                Never laugh at anyone ‘s dream

:happy::happy::happy:

Comment

1 ngày học 2 buổi, từ đó suy ra 1 tuần học 14 buổi (nghĩa là 1 tuần học 7 ngày). 1 buổi học 5 tiết, 1 tiết 45 phút. Buổi sáng bắt đầu từ 7 giờ 30 phút, kết thúc lúc 11 giờ 30 phút. Buổi chiều bắt đầu từ 13 giờ, kết thúc 16 giờ 45 phút.
                  Theo như cách hỏi của bạn thì có vẻ bạn vẫn chưa hiểu về lịch học của trường và lịch học của bạn. Ở trên mình mặc định là lịch học của trường, còn lịch học của mỗi sinh viên sẽ khác tùy vào việc đăng ký học phần của bạn. Ví dụ, bạn là sinh viên năm nhất, chuyển bị bước vào HKI bạn sẽ học các môn sau: Nhập môn lập trình, Nhập môn Điện tử, Giải tích 1, Đại số tuyến tính, Giáo dục thể chất, Những nguyên lý cơ bản của chủ nghĩa Mac-lenin, Anh văn (sẽ biết sau khi phân lớp Anh văn).
                  1. Nhập môn lập trình: 3 chỉ lý thuyết ứng với 15 tuần, mỗi tuần học 1 buổi, 1 buổi 3 tiết, một tiết 45 phút; 1 chỉ thực hành tương tự.
                  2. Đại số tuyến tính, Nhập môn Điện tử, Giải tích 1, Giáo dục thể chất: mỗi môn 3 chỉ lý thuyết, tương tự như trên.
                  3. Những nguyên lý cơ bản của chủ nghĩa Mac-lenin: 5 chỉ lý thuyết ứng với 15 tuần, mỗi tuần học 1 buổi, 1 buổi 5 tiết, 1 tiết 45 phút.
                  4. Anh văn: 4 chỉ lý thuyết ứng với 15 tuần, mỗi tuần 1 buổi, 1 buổi 4 tiết, còn lại tương tự nha.

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                    Bộ môn Khoa học và Kỹ thuật thông tin thành lập lúc nào vậy anh, sao từ hồi thông báo sắp thành lập đến giờ có thấy sự kiện gì đâu. Mà nếu đã thành lập rồi thì sao không thấy đăng tải trên uit.edu.vn vậy nhỉ?:shy:
                    Bộ môn Khoa học & Kỹ thuật Thông tin thành lập ngày 06/8/2013 trưởng Bộ môn hiện tại là PGS.TS. Trần Vĩnh Phước - Phó hiệu trưởng nhà trường

Comment

HK đầu tiên trường xếp lịch cho mình phải ko bạn.
                      Nếu vậy thì chắc chắn là mình sẽ phải học sáng chiều xen kẽ trong tuần (chứ ko phải cả tuần học sáng hết or chiều hết). Phải ko?
                      CNTT ko có khoa quản lí thì mình sẽ học theo chương trình nào. Mình có thấy chương trình học của các khoa khác, nhưng CNTT thì ko có?
                      Cám ơn!

Comment

bạn cho mình hỏi thêm là kế hoạch học của trường ghi tuần 47 (18/11 - 25/11) thi giữa kì là thi chung toàn khóa (trường bắt buộc thi giữa kì vào tuần này) luôn hay gv dạy tự quyết định và có thể thi vào thời gian khác ko thuộc tuần này.

Comment

bạn cho mình hỏi thêm là kế hoạch học của trường ghi tuần 47 (18/11 - 25/11) thi giữa kì là thi chung toàn khóa (trường bắt buộc thi giữa kì vào tuần này) luôn hay gv dạy tự quyết định và có thể thi vào thời gian khác ko thuộc tuần này.
                          Chào em,

Đây là kỳ thi tập trung toàn trường. Giảng viên nếu có tổ chức thi giữa kỳ thì phải thi trong thời gian này.

Thời khóa biểu cho khóa 8 có rồi thì phải. Tôi không nhớ chính xác ở đâu nhưng em cứ lần mò trên daa.uit.edu.vn thử xem.

Thân ái,
                          Trí Dũng

Comment

HK đầu tiên trường xếp lịch cho mình phải ko bạn.
                            Nếu vậy thì chắc chắn là mình sẽ phải học sáng chiều xen kẽ trong tuần (chứ ko phải cả tuần học sáng hết or chiều hết). Phải ko?
                            CNTT ko có khoa quản lí thì mình sẽ học theo chương trình nào. Mình có thấy chương trình học của các khoa khác, nhưng CNTT thì ko có?
                            Cám ơn!
                            HKI thì nhà trường sẽ xếp lịch cho bạn nên việc học buổi nào thì hên xui thôi bạn, lịch đã được mặc định, bạn không thay đổi được, có thể là tất cả là buổi sáng cũng nên :shot:.
                            Ngành Công nghệ thông tin do Bộ môn Khoa học và Kỹ thuật thông tin quản lý, đầu tiên bạn sẽ học chương trình đại cương chung cho toàn trường, còn chương trình chính thức thì chậm nhất sau 2 năm là có (hiện lớp mình là năm 3 mà chưa có chương trình đào tạo đây).

Comment

Hic!
                              Các vấn đề sau này thì các bạn hỏi trong tuần sinh hoạt công dân sinh viên đầu khóa nhé.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X