Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề về KTX và cách đăng kí

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề về KTX và cách đăng kí

Có anh chị nào ở KTX rồi thì cho e hỏi phòng ốc ntn ạ, rộng ko, bao nhiêu người 1 phòng, thoải mái ko.:nose:
    Em ở Khánh Hòa.:happy:

Trường bảo là đã sắp xếp phòng KTX cho tất cả SV năm 1 mà sao vào xem danh sách thì ko thấy.
    Hay có cần đăng kí j ko?
    Hay phải chờ đến ngày làm thủ tục xong mới biết được phòng ạ.
    Nếu vậy thì khi nào mình bắt đầu ở đc ạ...

Bạn sẽ được ở khu A, điều kiện thì hơi kém một chút so với khu B đó đã cũ kỹ.
    1 phòng từ 6 - 8 người, tương đối gò bó.
    Để tránh sinh viên ảo, nên khi nhập học bạn mới chính thức có tên, nên danh sách hiện giờ chỉ là "nặc danh".
    Không cần đăng ký gì, vì trường đã thay bạn làm thủ tục rồi, chỉ việc ghi tên là xong.
    Tất nhiên đến ngày làm thủ tục xong (khi đó bạn chính thức là sinh viên của trường) thì bạn mới biết phòng của mình.
    Nếu bạn muốn, nhanh và ngay luôn.
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

không cần đăng ký gì hết nhá! sau khi làm xong thủ tục nhập học trên trường thì đi thẳng qua KTX nhận phòng luôn! qua KTX sẽ có người hướng dẫn e!!!
      LIVE <-> EVIL

Comment

Originally posted by 13520838 View Post
        Có anh chị nào ở KTX rồi thì cho e hỏi phòng ốc ntn ạ, rộng ko, bao nhiêu người 1 phòng, thoải mái ko.:nose:
        Em ở Khánh Hòa.:happy:

Trường bảo là đã sắp xếp phòng KTX cho tất cả SV năm 1 mà sao vào xem danh sách thì ko thấy.
        Hay có cần đăng kí j ko?
        Hay phải chờ đến ngày làm thủ tục xong mới biết được phòng ạ.
        Nếu vậy thì khi nào mình bắt đầu ở đc ạ...
        Anh ở Khánh Hòa đây, Khánh Hòa sẽ được ở khu A6 của KTX chung với Bình Phước.
        Phòng tối đa 8 người,rộng, gạch men trắng, hơi cũ, tường bị tróc tùm lum hết. Tùy phòng có thêm cái ngăn bàn trên giường để học ( ví dụ như phòng anh năm ngoái thì không có)
        Tân Sinh Viên được vào KTX ở, không cần có danh sách gì cả, đến ngày làm thủ tục ở trường xong. Em qua KTX đki để nhận phòng và phòng ngẫu nhiên.
        Trường nhập học ngày 24/8

Comment

vệ sinh, giặt đồ thì ntn vậy a...
          còn khu KTX mà có tủ lạnh vs máy giặt ở đâu, ntn vậy a

Comment

thế nếu em đến trước ngày làm thủ tục nhập học thì em có thể ở ktx ko ạ? e lo ko có chỗ ở, mà nếu sáng 8h làm thủ tục chẳng lẽ khuya e đi sao ạ?

Comment

vệ sinh, giặt đồ thì ntn vậy a...
              còn khu KTX mà có tủ lạnh vs máy giặt ở đâu, ntn vậy a
              Phòng có 1 nhà tắm, 1 nhà vệ sinh, 1 nơi giặt đồ , có thêm 2 cái bồn rửa chén. Phòng nói chung ở 8 người thì cũng không đến nỗi nào nhưng cũ vì A6 xây lâu rồi

thế nếu em đến trước ngày làm thủ tục nhập học thì em có thể ở ktx ko ạ? e lo ko có chỗ ở, mà nếu sáng 8h làm thủ tục chẳng lẽ khuya e đi sao ạ?
              KTX có phòng khách với giá 30k/ 1 đêm, buổi sáng thì em có thể đi vòng vòng trong KTX chơi cũng đc

Comment

nhà vs tự dọn hay có người vậy a, còn wifi, mạng ntn ạ, an ninh ok ko a

Comment

vậy dãy nhà nào tốt nhất khu A vậy các anh chị hay là tất cả đều như nhau :funny:

Comment

còn phòng dịch vụ thì sao ạ? phòng đó ở khu mấy ạ?? bao j mới đc đký phòng dịch vụ ạ

Comment

nhà vs tự dọn hay có người vậy a, còn wifi, mạng ntn ạ, an ninh ok ko a
                      Nhà thì tự dọn nha, wifi thì cùi lắm, dùng 3G thì bị chèn sóng, có thể dùng mạng tốc độ cao ở các quán net, an ninh thì yên tâm nhưng vẫn nêu cao tinh thần: "phòng người ngay chứ không phòng người gian" (bạn hiểu ý mình chứ?):vip:.
                      Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 12520684 View Post
                        Anh ở Khánh Hòa đây, Khánh Hòa sẽ được ở khu A6 của KTX chung với Bình Phước.
                        Phòng tối đa 8 người,rộng, gạch men trắng, hơi cũ, tường bị tróc tùm lum hết. Tùy phòng có thêm cái ngăn bàn trên giường để học ( ví dụ như phòng anh năm ngoái thì không có)
                        Tân Sinh Viên được vào KTX ở, không cần có danh sách gì cả, đến ngày làm thủ tục ở trường xong. Em qua KTX đki để nhận phòng và phòng ngẫu nhiên.
                        Trường nhập học ngày 24/8
                        A6 năm nay dành cho khánh hòa vs bình phước hả a , tại e nghe nói năm ngoái dành cho các tỉnh không đóng góp xây dựng KTX , không biết năm nay có thay đổi j` không ????

Comment

thế bây giờ phải sài mạng gì ạ chán thế

Comment

em ở TPHCM , vậy chắc ở khu KTX B đúng ko ? Hy vọng bắt Wifi ngon

Comment

Originally posted by 13521009 View Post
                              A6 năm nay dành cho khánh hòa vs bình phước hả a , tại e nghe nói năm ngoái dành cho các tỉnh không đóng góp xây dựng KTX , không biết năm nay có thay đổi j` không ????
                              Trước giờ A6 dành cho 2 tỉnh đó mà em, A6 do TP.HCM xây nhưng dành cho 2 tỉnh đó ở. Tầng 2 dành một số phòng cho sinh viên các nước bạn ở như Lào , Cam,....

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X