Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giải đáp gấp giúp em vấn đề cấp phát bộ nhớ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giải đáp gấp giúp em vấn đề cấp phát bộ nhớ

em hiện dùng hàm new để cố tình cấp phát bộ nhớ cho tràng RAM nhưng tưởng nó tràng được cho mừng,ai ngờ nó báo std::bad_alloc thế là nó đứng sựng lại,không chịu chạy hết ram đứng máy xem nó chạy tới mức nào.
    có anh chị,thầy cô nào giúp em tìm hiểu với,có cách nào disable luôn cái tính năng chống bad_alloc này ko?

Bạn thử dùng một vòng lặp vô hạn xem.
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

dùng vòng lặp đó anh

Comment

Hay lắm em, em làm được rồi đấy!

Một tiến trình yêu cầu hệ điều hành cấp phát bộ nhớ theo yêu cầu new double[9999....], hệ điều hành kiểm tra và thấy không đủ bộ nhớ để cấp phát, thế là tiến trình thông báo bad_alloc. Em thấy RAM trên task manager vẫn chưa Full là do cơ chế quản lý của hệ điều hành.
        Last edited by 09520147; 05-12-2013, 23:19.

Comment

Originally posted by 13520797 View Post
          em hiện dùng hàm new để cố tình cấp phát bộ nhớ cho tràng RAM nhưng tưởng nó tràng được cho mừng,ai ngờ nó báo std::bad_alloc thế là nó đứng sựng lại,không chịu chạy hết ram đứng máy xem nó chạy tới mức nào.
          có anh chị,thầy cô nào giúp em tìm hiểu với,có cách nào disable luôn cái tính năng chống bad_alloc này ko?

Em đừng cấp phát 1 cục quá 1 lần. Mà dùng vòng lặp vô hạn , mỗi lần cấp phát 1 ít. Như bên dưới.
          Code:
          int *a;
          for(;;)
          {
            a = new int[200];
          }
          Chúc máy em mau được đứng máy và đơ

Im a british accent lover

Comment

dung vong lap roi do anh

Comment

LHQC