Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh - Đáp gọn

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 13520222 View Post
    thầy toàn ơi cho em hỏi.. e có đứa e sắp thi vào An ninh thông tin( chương trình thường ạ, chứ không phải là hệ tài năng),, vậy phải đăng kí ngành công nghệ thông tin mã ngành D480201 hay là An toàn - an ninh thông tin D480105 ??
    tại năm ngoái muốn vô an ninh thông tin là phải đăng kí công nghệ thông tin D480201..năm nay lại thấy có thêm một mã ngành mới nữa !
    Từ năm nay thì vào ngành An toàn thông tin sẽ sử dụng mã ngành D480299 . ( update 22/02/2014)
    Last edited by hiepnt; 22-02-2014, 16:53.

Comment

cho em hỏi: em muốn được học về an toàn sản phầm thì có nên thi vào an toàn thông tin của uit không ạ. theo như em tìm hiểu thì trường hầu như chỉ có dạy về an toàn mạng. em cảm ơn

Sản phẩm là phần mềm ạ. Em thấy trong chương trình chỉ có nói về mạng chứ không nói về phần mềm.
      Last edited by toannv; 27-02-2014, 13:10.

Comment

Originally posted by myfilo View Post
        cho em hỏi: em muốn được học về an toàn sản phầm thì có nên thi vào an toàn thông tin của uit không ạ. theo như em tìm hiểu thì trường hầu như chỉ có dạy về an toàn mạng. em cảm ơn

Sản phẩm là phần mềm ạ. Em thấy trong chương trình chỉ có nói về mạng chứ không nói về phần mềm.

Em muốn học về cách thức xây dựng phần mềm sao cho đúng tiến độ, tránh sai xót phải không?>

Comment

Trường có bắt mặc đồng phục không ạ?

Comment

Originally posted by Lệ Dương View Post
            Trường có bắt mặc đồng phục không ạ?

Chào em!
            Quan điểm của Trường là tạo môi trường thỏa mái cho SV, do đó Trường có đồng phục nhưng không bắt buộc phải mua hoặc phải mặc.
            Thân!
            Last edited by toannv; 06-03-2014, 08:41.

Comment

vâng ạ, tìm kiếm khắc phục lỗi phần mềm
              Originally posted by toannv View Post
              Em muốn học về cách thức xây dựng phần mềm sao cho đúng tiến độ, tránh sai xót phải không?>

Comment

học phí

học phí của trường ta là bao nhiêu một học kỳ vậy các anh chị?

Comment

Originally posted by phinzin1 View Post
                  học phí của trường ta là bao nhiêu một học kỳ vậy các anh chị?
                  Chào em!
                  Trường ĐH CNTT là trường công lập, do đó việc thu học phí sẽ theo các qui định của nhà nước. Theo qui định, học phí năm học 2014-2015, Trường sẽ thu không quá (tương đương) 6.500.000đ/năm học.
                  Thân.

Comment

Originally posted by myfilo View Post
                    vâng ạ, tìm kiếm khắc phục lỗi phần mềm
                    Chào em!
                    Kỹ năng này thì SV thuộc ngành nào của ĐH CNTT đều có thể thực hiện được. Tuy nhiên, nếu em muốn đi chuyên sâu hơn thì em có thể chọn ngành Kỹ thuật Phần mềm .
                    Thân!

Comment

cho em hỏi . em vào xem điểm chuẩn nó ghi là điểm xét tuyển học sinh THPT khu vực 3 : ngành mạng máy tính và TT là 25d . e không hiểu kv 3 là như thế nào . ( em ở khu vực 1 )

Comment

Originally posted by thach_saudoi View Post
                        cho em hỏi . em vào xem điểm chuẩn nó ghi là điểm xét tuyển học sinh THPT khu vực 3 : ngành mạng máy tính và TT là 25d . e không hiểu kv 3 là như thế nào . ( em ở khu vực 1 )
                        Khu vực 3 là khu vực không được cộng điểm ưu tiên nào cả.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
                          Khu vực 3 là khu vực không được cộng điểm ưu tiên nào cả.
                          e ở kv 1 đc công 1,5 . giả sử điểm chuẩn 2014 là 25 thì e chỉ cần 23.5 cũng đậu mà phải hk ?

Comment

Originally posted by thach_saudoi View Post
                            e ở kv 1 đc công 1,5 . giả sử điểm chuẩn 2014 là 25 thì e chỉ cần 23.5 cũng đậu mà phải hk ?
                            Đúng rồi em. Theo cách nói đúng nhất là điểm chuẩn trúng tuyển là điểm với Khu vực 3 ( thí sinh không được cộng điểm nào) với các khu vực có ưu tiên thì điểm chuẩn sẽ thấp hơn tùy khi vực VD: KV 2NT điểm chuẩn thấp hơn KV3 1 điểm.
                            Còn cách đơn giản tahay làm đem điểm ưu tiên khu vực cộng với điểm đạt được, nếu >= điểm chuẩn là đậu.

Comment

Điểm cộng ưu tiên từng khu vực năm nay là bao nhiêu ạ?

Comment

Originally posted by Pilzer View Post
                                Điểm cộng ưu tiên từng khu vực năm nay là bao nhiêu ạ?
                                Điểm ưu tiên theo khu vực vần như mọi năm
                                KV3: 0 điểm, KV2:0,5 điểm, KV2-NT: 1 điểm, KV1: 1,5 điểm
                                Tuy nhiên năm nay Bộ đã có thông báo giảm số địa phương thuộc KV1 nên em nên chú ý xem lại mình thuộc khu vực ưu tiên nào

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X