Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh - Đáp gọn

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thầy cho em hỏi có hồ sơ nào bị thiếu hoặc lỗi gì không ạ? Vì hồ sơ của em không có 2 cái phong bì dán tem và ghi địa chỉ ạ?
    Thầy xem giúp em để 3/7 em tới bổ sung

Comment

• Originally posted by Pilzer View Post
      Thầy cho em hỏi có hồ sơ nào bị thiếu hoặc lỗi gì không ạ? Vì hồ sơ của em không có 2 cái phong bì dán tem và ghi địa chỉ ạ?
      Thầy xem giúp em để 3/7 em tới bổ sung
      Chào em không thể kiểm tra riêng cho từng trường hợp được. Nếu chỉ thiếu 2 phong bì dán tem thì không cần bồ sung. Nếu thiếu các giấy tờ khác thì trường sẽ báo cho em bổ sung. Thông thường khi nhập hồ sơ các Sở GD, trường THPT đã kiểm tra cả rồi.

Comment

• Originally posted by nguyenhuuhung_dn
        Các anh chị cho em hỏi,em đăng ký thi Ngành Khoa Học máy Tính,còn 20 ngày nữa em thi rồi...trưa đây lúc đăng ký tất nhiên em đã tìm hiểu về ngành này rồi.
        Nhưng mà cơ hội việc làm sau này thì chưa ai dám khẳng định,tất nhiên nó phụ thuộc vào khả năng của từng sinh viên khi ra trường,nhành nào cũng vậy

Nhưng anh chị cho em hỏi nhìn chung Ngành Khoa Học Máy tính nói riêng cơ hội việc làm sau này có cao không ạ??Trước đây hùi cấp 2 em chỉ biết có mỗi ngành CNTT thôi à,không biết ngành Khoa Học Máy Tính thì sau này em có thể xin làm việc gì??Và liệu khi nhìn hồ sơ,họ thấy ngành Khoa Học Máy Tính,liệu nhiều công ty họ có biết ngành đó là ngành gì không??
        http://mp3.zing.vn/huong-dan/Tuyen-d...tware-Engineer
        Bạn xem cái Yêu cầu đối với ứng viên là biết liền

Comment

Bạn xem cái Yêu cầu đối với ứng viên là biết liền
          Ý,anh rep nhanh thế ạ
          Dạ,có ghi là Cử Nhân Khoa Học Máy Tính chứ không bảo tốt nghiệp Khoa Học Mt anh ơi

Comment

• Originally posted by nguyenhuuhung_dn View Post
            Ý,anh rep nhanh thế ạ
            Dạ,có ghi là Cử Nhân Khoa Học Máy Tính chứ không bảo tốt nghiệp Khoa Học Mt anh ơi
            Tốt nghiệp ngành nào cũng vậy thôi làm việc tốt hay không là do em. Anh giờ đi làm không cần đề bằng ĐH vào hồ sơ mà công ty họ vẫn tuyển bình thường.

Comment

Ý,anh rep nhanh thế ạ
              Tốt nghiệp Ngành KHMT sẽ được trao bằng Cử nhân Khoa học máy tính

Comment

• Originally posted by nguyenhuuhung_dn
                Các anh chị cho em hỏi,em đăng ký thi Ngành Khoa Học máy Tính,còn 20 ngày nữa em thi rồi...trưa đây lúc đăng ký tất nhiên em đã tìm hiểu về ngành này rồi.
                Nhưng mà cơ hội việc làm sau này thì chưa ai dám khẳng định,tất nhiên nó phụ thuộc vào khả năng của từng sinh viên khi ra trường,nhành nào cũng vậy

Nhưng anh chị cho em hỏi nhìn chung Ngành Khoa Học Máy tính nói riêng cơ hội việc làm sau này có cao không ạ??Trước đây hùi cấp 2 em chỉ biết có mỗi ngành CNTT thôi à,không biết ngành Khoa Học Máy Tính thì sau này em có thể xin làm việc gì??Và liệu khi nhìn hồ sơ,họ thấy ngành Khoa Học Máy Tính,liệu nhiều công ty họ có biết ngành đó là ngành gì không??
                Chào các ban , các ban chú ý tiêu chí củ post này là Hỏi ngắn và Đáp gọn do đó nếu có câu hỏi cần giải thích dài thí tạo topic riêng.
                Trả lời 2 ý của em như sau: Ngành Khoa học Máy tính không phải là 1 ngành gì mới lạ nó đã có hàng chục năm tuổi, các nước khác người ta quen gọi là Khoa học Máy tính hơn là Công nghệ thông tin. Nếu em đi xin việc về IT mà công ty không biết Khoa học Máy tính là gì thì đừng có ứng tuyển vào.

Comment

Tốt nghiệp Ngành KHMT sẽ được trao bằng Cử nhân Khoa học máy tính
                  Em cứ tưởng học lớp cử nhân mới gọi là Cử Nhân Khoa Học Máy Tính chứ,thank anh ạ

Comment

• Originally posted by 07520182 View Post
                    Tốt nghiệp ngành nào cũng vậy thôi làm việc tốt hay không là do em. Anh giờ đi làm không cần đề bằng ĐH vào hồ sơ mà công ty họ vẫn tuyển bình thường.
                    anh cũng Khoa Học MT ạ,anh đang làm công việc gì?Ở đâu vậy anh??
                    Thu nhập đủ sống không anh.hì hì:shy:

Comment

anh cũng Khoa Học MT ạ,anh đang làm công việc gì?Ở đâu vậy anh??
                      Thu nhập đủ sống không anh.hì hì:shy:
                      Thằng đó KHMT đó, mà thất nghiệp em ơi. Nó toàn nằm nhà chờ ai tới thỉnh đi làm nó mới đi, mỗi tháng nó có tròm trèm hai chục chai hà, chả biết đủ sống không mà không thấy nó đãi anh đi nhậu bao giờ.

Comment

• Originally posted by 07520004 View Post
                        Thằng đó KHMT đó, mà thất nghiệp em ơi. Nó toàn nằm nhà chờ ai tới thỉnh đi làm nó mới đi, mỗi tháng nó có tròm trèm hai chục chai hà, chả biết đủ sống không mà không thấy nó đãi anh đi nhậu bao giờ.
                        :stick: dìm hàng anh em àh.

Comment

• Chỉnh sửa hồ sơ

Cho em hỏi vào ngày 3/7 vào trường làm thủ tục dự thi thì em có được chỉnh sửa nghành thi vào không ạ. VD em nộp hồ sơ vào ngành phần mềm thì có được đổi sang ngành kỹ thuật máy tính không ?

Comment

• Originally posted by disappear3896 View Post
                            Cho em hỏi vào ngày 3/7 vào trường làm thủ tục dự thi thì em có được chỉnh sửa nghành thi vào không ạ. VD em nộp hồ sơ vào ngành phần mềm thì có được đổi sang ngành kỹ thuật máy tính không ?
                            Phải quyết cmn tâm chứ

Comment

• Originally posted by disappear3896 View Post
                              Chào em , em không được chính sửa lai ngành đã đăng ký dự thi.
                              Tuy nhiên trường ĐH Công nghệ thông tin có áp dụng Nguyện vọng phân ngành (NVPN). Em được chọn thêm 2 ngành nữa khác với ngành em đã đăng ký dự thi, nếu em không trúng tuyển NV1 nhưng đủ điềm vào 1 trong 2 ngành NVPN thì em được xét trúng tuyển vào ngành trong NVPN mà em đã chọn

Comment

• Cho em hỏi là lúc làm HS ĐKDT em ghi sai cái mã trường THPT rồi. Giờ có chỉnh sửa được không. Giờ trong phiếu dự thi của mình ghi mình hs trường khác r

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X