Announcement

Collapse
No announcement yet.

[hỏi] nghành hê thống thông tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [hỏi] nghành hê thống thông tin

e dự định thi ngành HTTT mà e lên web kiếm việc làm thấy người ta toàn tuyển Dev. vậy cho em hỏi sau khi ra trường em có thể làm việc ở đâu và mức độ cần thiết đối với một doanh nghiệp? vì e thấy nhiều cty không cần nhân lực ở lĩnh vực này. e cám ơn ạ:happy:

Originally posted by taminhthanh123 View Post
    e dự định thi ngành HTTT mà e lên web kiếm việc làm thấy người ta toàn tuyển Dev. vậy cho em hỏi sau khi ra trường em có thể làm việc ở đâu và mức độ cần thiết đối với một doanh nghiệp? vì e thấy nhiều cty không cần nhân lực ở lĩnh vực này. e cám ơn ạ:happy:
    Ngành nào của trường ra cũng làm Dev được cả. Doanh nghiệp từ chối ứng viên vì năng lực chuyên môn chứ không phải cái tên chuyên ngành đâu em.

Comment

Originally posted by taminhthanh123 View Post
      Chào em nhu cầu tuyển dụng hiện nay người ta cần nhiều nhất là Dev và Tester. Đối với sinh viên ĐH CNTT hiện nay tất cả đếu có thể khởi nghiệp với Dev và tester tốt vì kiến thức lập trình căn bản được trang bị vững vàng. Sau một thời gian thì em mới lên manager, designer được. Lợi thế của ngành HTTT là em được tranh bị kiến thức về qui trình phát triển phần mềm, các kỹ năng phân tích, thiết kế phần mềm đặc biệt là các phần mềm có liên quan đến cơ sở dữ liệu.
      Khoa HTTT có 2 chuyên ngành chính là Hệ thống thông tin quản lý và Hệ thống thông tin thông minh

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X