Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn chọn ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 13520874 View Post
    lo gì không gặp được, tui dẫn nó qua Mềm kím bà chứ gì dữ he he:funny:
    Originally posted by 13520444 View Post
    Hờ hờ *đau khổ vì Mềm đã "thiếu nữ" nay lại càng túng quẫn hơn...
    Chào em,

Vậy em nói các bạn nữ bên Mềm chuyển qua Mạng đi. Chỉ cần Mạng hơn được Hệ thống thông tin về số lượng là có thể nói với các khóa sau là "Nữ toàn thi vào Mạng thôi"... (Đợt thi năm 2013 số lượng nữ do khoa Mạng quản lý nhiều nhất trường đấy nhé)

Tiên cũng giới thiệu thêm cho các bạn biết khoa Mạng mình thế nào nhé... Không chỉ cho thí sinh năm nay mà các bạn đang học trong trường cũng nên chuyển khoa qua khoa Mạng.

Tại tôi thấy chả có cơ sở gì mà Hệ thống thông tin lại có nhiều nữ hơn ngành khác được cả...

Thân ái,
    Trí Dũng
    Last edited by dungvt; 24-02-2014, 17:03.

Comment

Originally posted by Han-Tae-Hyn View Post
      cũng dễ thủ khoa lắm á chị, hìhì
      *hóng 1 tương lai huy hoàng đến từ bạn Han-Tae-Hyn* :salute::salute::salute:

Comment

Mỗi năm đào lại rụng, lại có một bạn nữ sinh là xôn xao box tư vấn tuyển sinh.

Comment

Anh chị ơi cho em hỏi ngành hệ thống thông tin và an ninh thông tin khác nhau (môi trường làm việc, nhu cầu nhân lực, mục tiêu đào tạo) như thế nào ạ? Học mấy ngành này ra làm có tiếp xúc với người khác không hay chỉ làm việc với máy tính thôi? Em xin cảm ơn nhiều .

Comment

Originally posted by quangkhai753 View Post
            Anh chị ơi cho em hỏi ngành hệ thống thông tin và an ninh thông tin khác nhau (môi trường làm việc, nhu cầu nhân lực, mục tiêu đào tạo) như thế nào ạ? Học mấy ngành này ra làm có tiếp xúc với người khác không hay chỉ làm việc với máy tính thôi? Em xin cảm ơn nhiều .
            Chào em,

Nếu so sánh ngắn gọn thì ngành Hệ thống thông tin thì thiên về việc xây dựng và sử dụng hệ thống lưu trữ, xử lý thông tin để phục vụ cho các nghiệp vụ nghề nghiệp của bất cứ ngành nghề nào một cách hiệu quả. Trong khi An ninh thông tin thì phải bảo vệ các hệ thống này. Có thể ví như Hệ thống thông tin nhắm tới công việc và vị trí của CIO còn An ninh thông tin thì nhắm tới công việc và vị trí của CSO.

Trong các kỹ thuật khai thác thông tin thì có 1 kỹ thuật gọi là social engineering. Nghe tên thì kỹ thuật vậy nhưng thực ra nó lại là kỹ năng xã hội nhắm tới đối tượng để khai thác thông tin là con người chứ không phải là máy móc. Nhiều khi khai thác con người dễ hơn khai thác máy móc, qua đó có thể suy đoán ra thông tin cần thiết để xâm nhập hệ thống. Nếu muốn biết chi tiết thế nào, mời vào học ngành An ninh thông tin sẽ rõ.

Thân ái,
            Trí Dũng

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X