Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kỹ Thuật Máy Tính ra trường làm gì?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kỹ Thuật Máy Tính ra trường làm gì?

Như trên ạ, các anh chị cho em hỏi Ngành Kỹ Thuật Máy Tính ra trường làm gì và kiến thức có được sau khi ra trường là gì vậy ạ?
    Nếu thất nghiệp thì SV KTMT có thể làm gì?
    Em thấy Intel có trao học bổng cho sinh viên Việt Nam, nhưng chỉ trao cho các trường BK, KHTN, SPKT, ĐH CN... chứ không trao cho ĐH CNTT.
    Vậy UIT lép vế hơn các trường kia ạ?:sosad:
    Last edited by Pilzer; 08-03-2014, 17:59.

Ý một thì bạn tham khảo ở: ktmt.uit.edu.vn nha.
    Ý hai, hừm hừm, cái này thì chỉ có Intel Việt Nam trả lời được thôi. Mục đích cao nhất của họ là lợi nhuận bạn à!
    Ý ba, nếu bạn có định kiến như thế thì chọn Trường khác để thi đi, định kiến khó thay đổi lắm. Mình không muốn so sánh các Trường với nhau.
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by Pilzer View Post
      Như trên ạ, các anh chị cho em hỏi Ngành Kỹ Thuật Máy Tính ra trường làm gì và kiến thức có được sau khi ra trường là gì vậy ạ?
      Nếu thất nghiệp thì SV KTMT có thể làm gì?
      Em thấy Intel có trao học bổng cho sinh viên Việt Nam, nhưng chỉ trao cho các trường BK, KHTN, SPKT, ĐH CN... chứ không trao cho ĐH CNTT.
      Vậy UIT lép vế hơn các trường kia ạ?:sosad:
      Chào em
      Tôi xin giải đáp thắc mắc với em ý thứ 2 về các học bổng như sau, sau khi search google 1 chút thì thấy chương trình học bổng này triển khai cũng khá lâu từ những năm 2009, 2012 lúc đó khóa đầu tiên của UIT vừa mới ra trường, một trường non trẻ với 4 5 năm tuổi lúc đó vị thế phải khác một trường 30 40 năm tuổi việc Intel chọn đối tác là các trường lâu năm là hiển nhiên. Tuy nhiên về tỉ lệ giành học bổng trong ĐHQG hiện tại có thể nói với bạn rằng CNTT đang giành số suất học bổng khá cao, bạn có thể xem qua ở Box học bổng, du học. Phòng tui quản lý những học bổng này và tui biết sinh viên của tui giành học bổng không phải sợ Bách Khoa.
      Do đó cái mà sinh viên lo hiên tại là có đủ điểm và trình độ ngoại ngữ để giành các học bổng này không chứ không phải là danh tiếng của trường theo học. Đừng tự hào rằng trường bạn là đối tác của công ty to nôi tiếng nhưng bạn chẳng có đủ thành tích để hưởng lợi gì từ việc đó.

Em có thể xem thêm ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tuyen-si...-may-tinh.html
      Last edited by toannv; 09-03-2014, 01:30.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
        Đừng tự hào rằng trường bạn là đối tác của công ty to nôi tiếng nhưng bạn chẳng có đủ thành tích để hưởng lợi gì từ việc đó.
        Quá hay :love:

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X