Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi shell sort (chưa biết là do code hay do visual lỗi)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C++] Lỗi shell sort (chưa biết là do code hay do visual lỗi)

em code shell sort, xong rồi debug = Ctrl + F5 thì nó chỉ chạy được với mảng ~6000 phần tử, lên 7000 là bị stop working :stick::stick:

còn nếu debug bằng F5 ko thôi thì được tầm ~10000 phần tử, nhưng lên 15000 thì lại bị như thế này :surrender::surrender:

mọi người vào xem giúp em nó bị cái gì vậy? em xài VS 2010 SP1 :surrender:

dưới đây là code: (từ ngữ trong code có hơi hổ báo vì em làm để đưa cho thằng bạn :sexy: )
    Attached Files
    Last edited by 13520230; 22-03-2014, 13:06.

Originally posted by 13520230 View Post
    em code shell sort, xong rồi debug = Ctrl + F5 thì nó chỉ chạy được với mảng ~6000 phần tử, lên 7000 là bị stop working :stick::stick:
    [ATTACH=CONFIG]12176[/ATTACH]

còn nếu debug bằng F5 ko thôi thì được tầm ~10000 phần tử, nhưng lên 15000 thì lại bị như thế này :surrender::surrender:
    [ATTACH=CONFIG]12177[/ATTACH]

mọi người vào xem giúp em nó bị cái gì vậy? em xài VS 2010 SP1 :surrender:

dưới đây là code: (từ ngữ trong code có hơi hổ báo vì em làm để đưa cho thằng bạn :sexy: )
    nó báo lỗi rõ mà Em đã truy cập vào vùng nhớ không được phép truy cập. http://en.wikipedia.org/wiki/Segmentation_fault
    Em sai chứ Visual studio không có sai đâu

Comment

em đã tìm ra lỗi, ở đoạn xét điều kiện của vòng while, ban đầu em ghi là "while (a[pos]>x&&pos>=0)", nên khi pos<0 mà nếu n lớn quá => |pos| quá lớn => văng sang vùng nhớ ko thể truy cập, đảo thứ tử phép so sánh là chạy ổn!
      :shot:

nhưng vẫn không hiểu với n~7000 thì Crtl+F5 nó bị stop working :surrender:
      Last edited by 13520230; 23-03-2014, 15:54.

Comment

rất có thể ram còn ít quá nên nó xơi ko nổi.mà thử thì ít thôi vài nghìn dc rồi.shell sort này o cũng n^2 chứ ít gì mà làm căn

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X